• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Video Shot v0.1 ứng dụng quay phim màn hình cho s60v2!

Status
Không mở trả lời sau này.

hihoha

Well-Known Member
Video Shot v0.1

Video Shot v0.1 giúp bạn ghi lại thao tác trên màn hình điện thoại dưới dạng clip.Thao tác đơn giản:
+Bạn chỉ cần chọn:Ghi>Thời gian ghi>Tốc độ ghi.
+Để xem clip chọn Phát rồi chọn đến file VideoShot.scr

Với file VideoShot.scr mình làm riêng hai bản một cho cư ngụ tại E và một tại D:
+Bản VideoShot.scr tại D thì khi xem load rất nhanh nhưng dung lượng D như các bạn biết rất khiêm tốn:D
+Bản VideoShot.scr tại E load lâu hơn nhưng dung lượng thì khỏi nói:D
Các bạn lựa chọn ở file đính kèm dưới.

MinhThang

Manager
Pm hay quá, nếu muốn xem trên PC có xem được không em, hay phải converter sang định dạng khác? Cái này quay xong lấy úp vào hình đính kèm chắc là miễn chê rồi he.

anhcoj

Phần mềm này PRO lắm HIHOHA . Mình đang đi tìm cái này mà chưa tìm đc.Thanks bạn sau nhé! Onl đt nè.Mình vừa test xog . Ko hiểu thiếu mudule hay sao mà out ngay khi nhấn vào icon, mính đã cài đủ bộ python(n70).

Chỉnh sửa cuối:

daoquangsu

Phần mềm này anh đã test 2 hôm trước nhưng vẫn chưa biết dùng.Hôm nay chú hihoha hướng dẫn mới biết dùng.Hehe thanks for shared

hihoha

Well-Known Member
Pm hay quá, nếu muốn xem trên PC có xem được không em, hay phải converter sang định dạng khác? Cái này quay xong lấy úp vào hình đính kèm chắc là miễn chê rồi he.
Chủ yếu để vọc anh ah.Em mới chỉ biết xem trên đt:p .Nguyên lý nó là chụp ảnh màn hình liên tục rồi phát thông qua .scr(Phải conver mới dùng đc trên pc)
Phần mềm này PRO lắm HIHOHA . Mình đang đi tìm cái này mà chưa tìm đc.Thanks bạn sau nhé! Onl đt nè.Mình vừa test xog . Ko hiểu thiếu mudule hay sao mà out ngay khi nhấn vào icon, mính đã cài đủ bộ python(n70).
Chăc lip bạn chưa đủ đô:D
Phần mềm này anh đã test 2 hôm trước nhưng vẫn chưa biết dùng.Hôm nay chú hihoha hướng dẫn mới biết dùng.Hehe thanks for shared
Vâng Dimon nó up từ mấy hôm nhưng độ này nhiều việc em chưa kịp test.Hôm nay mới rảnh tẹo:D

Chỉnh sửa cuối:

hoan_dh

Bác hihoha ơi, sao em cài cái nào của bác cũng hok vào đc vậy? Bác làm ơn cho em xin bộ python của bác đi, hay là bác bổ xung lib giúp em vào ứng dụng với
. Thank bác nhiu

Với file VideoShot.scr mình làm riêng hai bản một cho cư ngụ tại E và một tại D:
+Bản VideoShot.scr tại D thì khi xem load rất nhanh nhưng dung lượng D như các bạn biết rất khiêm tốn:D
+Bản VideoShot.scr tại E load lâu hơn nhưng dung lượng thì khỏi nói:D
Các bạn lựa chọn ở file đính kèm dưới.

Đính chính lại nhé:
Bản gốc tác giả Hilary đã Build làm 2 bản rồi nha bạn. Một bản ghi vào ổ D, 1 bản ghi vào E

hihoha

Well-Known Member
Bác hihoha ơi, sao em cài cái nào của bác cũng hok vào đc vậy? Bác làm ơn cho em xin bộ python của bác đi, hay là bác bổ xung lib giúp em vào ứng dụng với
. Thank bác nhiu
Mình chỉ dùng những bộ đã đc mọi người up trên dđ thôi.Bạn phải xem kĩ máy mình thuộc dòng nào để chọn lip phù hợp.

Đính chính lại nhé:
Bản gốc tác giả Hilary đã Build làm 2 bản rồi nha bạn. Một bản ghi vào ổ D, 1 bản ghi vào E

Mình ko biết bạn lấy bản gốc đó từ đâu.Bản này mình lấy lại của pro MaRZoCHi up và ghi tác giả là WyTHuK.Và chỉ có đường dẫn ghi vào ổ D.Ổ E là do mình fix thêm (cái này quá đơn giản có gì đâu)

Chỉnh sửa cuối:

vokhanhyen

sạc:))hê hê !!! có PM này hay đấy ,chắc Ngage không dùng đc hê hê !\-/bình thừong nếu có thể làm trò này thì cứ chụp màn hình liên tục rồi lấy PM đóng gói thành file gif cũng ra video,nếu thihcs thì convert tiếp ra mp4 hoặc AVI cũng đc !!! hay !!!

sạc:))hê hê !!! có PM này hay đấy ,chắc Ngage không dùng đc hê hê !\-/bình thừong nếu có thể làm trò này thì cứ chụp màn hình liên tục rồi lấy PM đóng gói thành file gif cũng ra video,nếu thihcs thì convert tiếp ra mp4 hoặc AVI cũng đc !!! hay !!!

Chắc phải tìm bộ giả lập N-GAGE chạy trên PC để test dùng ông bạn vokhanhyen quá:(

vohoangminh

Hihoha ơi cái này xài cho N6600 k đc hả!E cài vào bi out,k vào đc.Onl bằng mobi nên chưa Thanks pác đc!

nh0kxynktraj

Em thấy có 1 pm cho v2 cũng dạng thế này, tiếng trung. Down về cũng quay đc, thế mà sao bản này kick vào icon đc tầm 7s lại bị văng ra luôn

anhcoj

Hihoha thân!!!;;).Thắc mắc này đã được giải quyết rồi Hihoha àh!!!\-/ . Mấu chốt ko phải tại thiếu module mà tại nó được cố định tại C,trong khi đó bộ libs được đặt tại E.mình đã fix lại "bệnh" cố định tại C nó đã chạy khá mượt với python 1.45+module 1.33.=>Cài đặt python ở ổ đĩa nào thì install video shot ổ đó sẽ ok.test thành công với N70.
Đây là bản mình fix lại đường dẫn từ bản trên của Hihoha,bạn nào mà trước test chưa thành công thì vui lòng test lại giùm mình với :p.(Đừng quên gửi trả bài đó).
Rất hy vọng ae test thành công để về sau khu vực V2 chúng ta có thêm công cụ cho bài post thêm sinh động và hữu dụng.
Đây là sản phẩm ra lò từ N70 by Video shot.
[video=youtube;sSskPRFdOLU]http://www.youtube.com/watch?v=sSskPRFdOLU[/video]​

Chỉnh sửa cuối:

hihoha

Well-Known Member
Anh nên để appuifwmodule.rscpowlite_fm.mbm ở cả Data của ổ C và E luôn .Em để vậy vẫn dùng ngon này ko cần fix thêm đâu:D

anhcoj

Anh nên để appuifwmodule.rscpowlite_fm.mbm ở cả Data của ổ C và E luôn .Em để vậy vẫn dùng ngon này ko cần fix thêm đâu:D

uhm. thế hả Hihoha,nhưng dù sao fix lại chút cho đi đúng đường vẫn hơn phải ko HIHO \-/. tạo thuận tiện cho ae nào ko rõ vụ này.hì!!!

hihoha

Well-Known Member
Posted by mobile device
em post pang dt cac mod thong kam?
Kaj quay phjm nay hay nhung neu em muon luu thanh 1 doan vjdeo thj phaj lam the nao a.

Tìm một pm convert .scr sang định dạng video mà bạn cần nhé:D

segtdhkiul

anh ơi sao file scr có vài kb . nó sử dụng file data videoshottemp trong ổ đĩa mà ! chứ làm sao conver file scr sang đinh dạng video đc . các bác làm thế nào chỉ giáo em kái

anhcoj

àh. cái này đơn giản thui bạn.Bạn phải conver các tệp*jpg tại thư mục videoshottem thành 1 video, ví như(3gp,mp4, avi.....).Để có thể sử dụng, còn file.scr chỉ có tác dụng hỗ trợ xem đoạn vd trên mobile.Ko có gì để conver nhé. Giá như mình rảnh mình làm bài hướg dẫn như mìh đã làm,mấy bữa nay bận qúa trời.

hihoha

Well-Known Member
àh. cái này đơn giản thui bạn.Bạn phải conver các tệp*jpg tại thư mục videoshottem thành 1 video, ví như(3gp,mp4, avi.....).Để có thể sử dụng, còn file.scr chỉ có tác dụng hỗ trợ xem đoạn vd trên mobile.Ko có gì để conver nhé. Giá như mình rảnh mình làm bài hướg dẫn như mìh đã làm,mấy bữa nay bận qúa trời.

Hay quá hôm nào rảng làm bài hướng dẫn cùng công cụ xử lý luôn nghen a

Status
Không mở trả lời sau này.