• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Video Wallpaper cho iphone

nguoibaclieu

Mình mới vừa up lên 0.92 thì nó tích hợp luôn "Video Ringtones", tuy chưa thể cài đặt cho từng tên nhưng thấy chạy rất ok, tuy nhiên phần âm thanh còn hơi nhỏ, nhưng rung thì chất lượng luôn...Mong bản nâng cấp thêm thì có thể cài đặt cho từng tên trong danh bạ...:))

nguoibaclieu

Đúng như dự đoán, phiên bản 0.93 đã có thể set ringtones cho từng người rồi, giờ đây chỉ cân cài 1 chương trình video Wallpaper là ok và miễn phí nữa. Chủ topic có thể update thêm hình mới về phiên bản này được không?

loteo

Mấy anh ơi giup với..E làm đúng theo hướng dẫn nhưng khi retarSB nó không chạy..a nào biết xin chỉ dùm..Thank!!

XuanTruong

Super V.I.P
Mấy anh ơi giup với..E làm đúng theo hướng dẫn nhưng khi retarSB nó không chạy..a nào biết xin chỉ dùm..Thank!!

Bạn coi lại thử xem có sai ở bước nào không nhé! Đọc kỹ bài đầu trong topic này rồi làm lại xem sao!:-?

dthd2002

Bạn coi lại thử xem có sai ở bước nào không nhé! Đọc kỹ bài đầu trong topic này rồi làm lại xem sao!:-?

Mình đã làm giống như trong topic này rồi, nhưng sao cũng không được, bạn giúp mình với......mình ko hiểu là hổ trợ Firmware 1.1 cài như thế nào vậy bạn. Tks nhe

hacdienthusinh

xIN CHO HỎI, soft này có dùng dc cho FW 2.0.2 ko? tớ add source vào rồi, vào multimedia mà không thấy vwallpaper đâu cả? :(

Gozilla85

xIN CHO HỎI, soft này có dùng dc cho FW 2.0.2 ko? tớ add source vào rồi, vào multimedia mà không thấy vwallpaper đâu cả? :(

vwallpaper chưa có trên FW 2.x.x bro à, bro có thể dùng MivTones để thay thế nhé :D

minhdang6110

Mình xin hỏi là mình add sources i.danstaface.net này mấy chục lần rồi mà ko đc là sao vậy các bạn? Lần nào cũng Refresh Failed - Could not refresh sources hết, vài Sources khác của các bạn cho cũng bị như thế hoài, mình ghi rất đúng mà, hic! :(

Và khi cài cái vWallpaper này vào rồi thì làm sao có những tấm hình động đó đc ạh? Xin nói thêm là em xài 1.1.4 và chỉ biết cài hoàn toàn bằng Wifi chứ ko biết cài 1 tí gì bằng PC cả, em gà quá! Xin hướng dẫn tận tình dùm em, thanks...! :)

mlxx_1977

Sources đó vẫn ok bạn ạ, nếu add sour này hoặc các sour khác bị Failed thì có lẽ do IP của bạn chưa Fix Memory Full chăng, bộ nhớ trong chưa được giải phóng rất hay bị Failed khi add sour bạn ạ, hoặc bạn có thể tham khảo bài hướng dẫn cài và sử dụng BossTool để giải phóng bộ nhớ trong. Giải phóng bộ nhớ rồi thì add sour vô tư, install hàng chục app thoải mái

minhdang6110

Lỡ giúp thì mong bạn giúp cho trót, bạn có thể chỉ mình cách giải phóng bộ nhớ đc ko bạn? Mà ko biết phải vì mình chưa giải phóng bộ nhớ ko nữa, vì có Sources add đc và có Sources add ko đc mới lạ, hicc...!:(
Thanks bạn nhiều!!

XuanTruong

Super V.I.P
Lỡ giúp thì mong bạn giúp cho trót, bạn có thể chỉ mình cách giải phóng bộ nhớ đc ko bạn? Mà ko biết phải vì mình chưa giải phóng bộ nhớ ko nữa, vì có Sources add đc và có Sources add ko đc mới lạ, hicc...!:(
Thanks bạn nhiều!!

Trên iPhone không cần giải phóng bộ nhớ đâu! Add có Source được Source không là do có thể bị đổi đường dẫn đến Source đó hoặc Host có vấn đề nên báo lỗi, việc báo lỗi này là chuyện thường ngày xảy ra ở huyện!:)):)):))

minhdang6110

Bác XuanTruong ơi! Sao em gửi tin nhắn hỏi 1 vài vấn đề mà sao bác ko gửi tin nhắn lại cho em vậy bác, em mong tin bác lắm, sốt ruột quá, hic...:(
Em ngày nào cũng add, add cả mấy chục lần mà ko đc bác àh, mà em thì gà quá nên chỉ biết ra Wifi và add Sources vào IPhone rồi installer trên đt thôi chứ chẳng biết làm sao cài đặt trên PC mặc dù nhà có ADSL! Mà add hoài ko đc mấy sources này: i.clopt.com, akamatsu.org/repo.xml, i.danstaface.net, iphone.unlock.com.vn (riêng cái này bỏ .com đi thì add đc). Các bác khác ghi rõ ràng và em cũng add kĩ lưỡng ko sai mà ko add đc... em bó tay! Lúc nào cũng Refresh Failed - Could not refresh sources hết các bác.
Mong sự giúp đỡ của các bác nhiều lắm, thanks các bác nhiều!:-/

mlxx_1977

Bạn XuanTruong cho hỏi vậy sử dụng BossTool moved 3 thứ app, font, ringston khỏi bộ nhớ 300M thì gọi là gì nếu ko gọi là giải phóng bộ nhớ?:-?:-?:-?

XuanTruong

Super V.I.P
Bạn XuanTruong cho hỏi vậy sử dụng BossTool moved 3 thứ app, font, ringston khỏi bộ nhớ 300M thì gọi là gì nếu ko gọi là giải phóng bộ nhớ?:-?:-?:-?

Ạc! Chưa đọc bài viết trả lời của Bạn nên tưởng GIẢI PHÓNG bộ nhớ RAM!:)):)):)) Tuy nhiên khi lên FW 2.x thì các bản Custom đã xử lý được vấn đề này (Có những bản FW Custom còn dành hẳn 1 GB cho việc cài Soft và Game, nên gần như không cần phải quan tâm đến vấn đề GIẢI PHÓNG nữa)!:D

thuydung5

mình dang xài vwallpaper 1.0 chay rat tot,kg cần phai restart springboard tu dông work, cho hoi muốn thêm video ,mà download trên iphone thì pai làm sao,có pro nào biết chi dân dùm ,thank