• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Việt hóa bàn phím VN Advanced Keyboard

PhongQuang

Super V.I.P
Bàn phím tiếng Việt đẹp mà hướng dẫn lại là tiếng Anh, tại sao lại không chuyển tiếng Việt nhỉ => mình đã làm điều đó.
Bàn phím tiếng Việt hỗ trợ soạn thảo tiếng Việt + Anh theo kiểu nhập tự nhiên, VNI và Telex.
Hỗ trợ WM2003SE, WM2005 còn WM2006 trở lên chưa thử nhưng có lẽ được.
Bản full chỉ cần đăng ký bằng mã: 12345 ( Sau khi đăng ký cần reset lại )
Tải đây
Nhớ Thanks nhé

Chỉnh sửa cuối:

XuanTruong

Super V.I.P
Nếu có thể thì nên thêm vài dòng hướng dẫn sử dụng + Hỗ trợ các HĐH nào??? Kẻo các Mem mới lại hỏi rồi mất công trả lời dẫn đến LOÃNG Topic!;;):D

PhongQuang

Super V.I.P
Việt hóa SIPchange

Anh em cần phải dùng thêm phần mềm miễn phí quản lý các bàn phím, mục đích là chọn kiểu bàn phím khi khởi động máy.
Hỗ trợ các đời máy.

leo168

cho em hỏi mỗi lần SR lại máy thì lại phải đăng ký lại là do máy hay do pm ạ?
có cách nào khắc phục được không ạ?

hanhpn

Bàn phím của Phong_Quang Đây còn gì?

Nếu không tìm được thì bạn vào ô search, gõ Keyboard là ra ngay. Không chịu tìm gì đã hỏi nhiều quá

Pupop

sao mỗi lần cài phải rết máy ạ ? mà reset vậy thì chương trình cũ mất sao ạ ?

PhongQuang

Super V.I.P
sao mỗi lần cài phải rết máy ạ ? mà reset vậy thì chương trình cũ mất sao ạ ?
Tức là chỉ khởi động lại máy chứ không phải Hard reset đâu mà sợ mất dữ liệu.:|

thang_hesman

anh Quang oi em down đến 99% là không thực hiện được nữa nhờ anh xem lại line nhé , cám ơn anh

PhongQuang

Super V.I.P
anh Quang oi em down đến 99% là không thực hiện được nữa nhờ anh xem lại line nhé , cám ơn anh
Bạn đang dùng IDM phải không? Hãy cập nhật bản IDM mới nhất thì khắc phục lỗi download 99% này.

thang_hesman

cám ơn anh em đã down được rồi và đã làm theo hết những chỉ dẫn của anh nhưng khi nhập văn bản vào thì lúc nhập dấu thì chỉ hiện lên những ô vuông chứ không hiện dấu, nhờ anh chỉ dẫn em thêm, cám ơn anh nhen

PhongQuang

Super V.I.P
cám ơn anh em đã down được rồi và đã làm theo hết những chỉ dẫn của anh nhưng khi nhập văn bản vào thì lúc nhập dấu thì chỉ hiện lên những ô vuông chứ không hiện dấu, nhờ anh chỉ dẫn em thêm, cám ơn anh nhen
Bạn phải cài phông tiếng Việt ở đây vào.

i780

Bàn phím này dễ sử dụng nhưng ngặt nỗi không có chế độ fullsreen, tôi sử dụng ss-i780 màn hình to nhưng cái bàn phím chỉ chiếm khoảng 2/3 màn hình, 1/3 còn lại là lỗi, Bác PhongQuang hướng dẫn giúp??

PhongQuang

Super V.I.P
Bàn phím này dễ sử dụng nhưng ngặt nỗi không có chế độ fullsreen, tôi sử dụng ss-i780 màn hình to nhưng cái bàn phím chỉ chiếm khoảng 2/3 màn hình, 1/3 còn lại là lỗi, Bác PhongQuang hướng dẫn giúp??
Bàn phím này hình như không hỗ trợ kiểu màn hình samsung i780 .

McQueen

Bàn phím tiếng Việt đẹp mà hướng dẫn lại là tiếng Anh, tại sao lại không chuyển tiếng Việt nhỉ => mình đã làm điều đó.
Bàn phím tiếng Việt hỗ trợ soạn thảo tiếng Việt + Anh theo kiểu nhập tự nhiên, VNI và Telex.
Hỗ trợ WM2003SE, WM2005 còn WM2006 trở lên chưa thử nhưng có lẽ được.
Bản full chỉ cần đăng ký bằng mã: 12345 ( Sau khi đăng ký cần reset lại )
Tải đây
Nhớ Thanks nhé

Cái này có dùng tốt cho Diamond không Mod ơi?

bandicuoctinh

có cách nào mặc định nó để sài lun ko?chứ sao mỗi lân reset là nó lên cái keyboard của máy phải chọn lại!