• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Việt hóa bàn phím VN Advanced Keyboard

bandicuoctinh

Bạn cài cái này vào.

thak bác cho em hỏi trong soft này phần "khởi đầu chậm(giây)" là sao nhỉ?có phải là khởi động sẽ bị chậm đi 10giây k?hỏi thêm 1 cÂu nữa là cái VNkeyboard(không phải bản của bác)sao em remove đi mà nó vẫn cứ còn là sao nhỉ sAu khi remove em đã softreset rồi nhưng vẫn còn!?máy em còn có vài soft(soft k wan trọng còn có cả game)em remove còn báo erro ko cho remove lun mới ghê chứ?

PhongQuang

Super V.I.P
thak bác cho em hỏi trong soft này phần "khởi đầu chậm(giây)" là sao nhỉ?có phải là khởi động sẽ bị chậm đi 10giây k?hỏi thêm 1 cÂu nữa là cái VNkeyboard(không phải bản của bác)sao em remove đi mà nó vẫn cứ còn là sao nhỉ sAu khi remove em đã softreset rồi nhưng vẫn còn!?máy em còn có vài soft(soft k wan trọng còn có cả game)em remove còn báo erro ko cho remove lun mới ghê chứ?
Tức là khi khởi động bàn phím mà bạn đã chọn sẽ chạy sau... giây.

ONG_TROI

Bàn phím tiếng Việt đẹp mà hướng dẫn lại là tiếng Anh, tại sao lại không chuyển tiếng Việt nhỉ => mình đã làm điều đó.
Bàn phím tiếng Việt hỗ trợ soạn thảo tiếng Việt + Anh theo kiểu nhập tự nhiên, VNI và Telex.
Hỗ trợ WM2003SE, WM2005 còn WM2006 trở lên chưa thử nhưng có lẽ được.
Bản full chỉ cần đăng ký bằng mã: 12345 ( Sau khi đăng ký cần reset lại )
Tải đây
Nhớ Thanks nhé

:-/Mình cài vào mà sao không tìm thấy ? nó nằm ở đâu bạn nhỉ ? Làm sao ra được như hình bạn post ở trên để đăng ký đây ? Giúp mình với:((

blackdoor

Manager
:-/Mình cài vào mà sao không tìm thấy ? nó nằm ở đâu bạn nhỉ ? Làm sao ra được như hình bạn post ở trên để đăng ký đây ? Giúp mình với:((

Bạn vào Start->Setting->Persional->Input->Input Method là sẽ thấy.

ONG_TROI

Bạn vào Start->Setting->Persional->Input->Input Method là sẽ thấy.

:))Đã toại nguyện. Rất thank bạn. Lúc trước mình cũng làm đúng như thế này mà không được, nó không ra TV nên mình chịu không biết. Bây giờ ngon rồi. Mình thích cái bàn phím này, nó vừa dịu, vừa đẹp, mà không cầu kỳ. Một lần nữa cám ơn bạn=D>

kidspy

có phần mềm nào dùng cho phím cứng không bạn...mình sài dopod838 pro....chưa cài thử..mà mình cài mấy cái rồi,,,chẳng có cái nào hổ trợ phím cứng cả....bạn biết cái nào share cho mình với nha..thank nhiều nha