• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Việt hóa các ứng dụng Python trên PC với Notepad++

vokhanhyen

Mò đi cưng, có mọi công cụ để hỗ trợ đấy, tóm lại rất dễ sử dụng:))
Thôi mà anh8 ! hướng dẫn luôn đi,có vài công cụ cần phải chỉnh sủa mà ! anh giúp anh em cài đặt cấu hình luôn đi !!! he he he ! vừa mới test thử đuôi pyc >>> rất OK=)) NHưng kể ra có PM chuyển pyc>>>py thì sẽ dễ xử lý hơn>>>không biết cái này có đc như thế ko ????=>> hướng dẫn vụ này đi anh !!!

TruBic

Well-Known Member
Thôi mà anh8 ! hướng dẫn luôn đi,có vài công cụ cần phải chỉnh sủa mà ! anh giúp anh em cài đặt cấu hình luôn đi !!! he he he ! vừa mới test thử đuôi pyc >>> rất OK=)) NHưng kể ra có PM chuyển pyc>>>py thì sẽ dễ xử lý hơn>>>không biết cái này có đc như thế ko ????=>> hướng dẫn vụ này đi anh !!!

đúng rồi em đồng ý với ý kiến của vokhanhyen lỡ thương thì thương cho trót anh tám làm 1 bài hướng dẫn luôn đi anh.
Em và các mem khác chờ tin anh đó.

nguoiqualoicu

Sao chờ hoài mà hổng thấy VKY hồi âm vậy :-?, chia sẽ cho anh em PV công cụ decomplie trên PC đi nào, chứ dùng các PM trên mobi thì cái tốt nhất cũng chỉ xử đc tệp 100kb trở xuống thôi vì các dòng OS6&7 có Ram thấp nên chỉ làm đc có vậy còn OS8 thì chắc làm đc tệp lớn hơn. Nếu có PM làm trên PC thì khỏe quá vì sẽ làm đc tệp với mọi kích cỡ :D.

NGUYENTRANDUNG

Ok. Nhưng VKY giấu nghề chưa chắc, =)) Đối với mình:D. Đó không gọi là mã hóa gì tiếc. tạo 1 ứng ụng rất đơn giản thôi cho dù nó mã hóa là gì, bỏ nó được tất, ngược lại thêm chỉnh sửa trong Apps của nó lại đơn giản(bỏ tất author dựa vào 1 ứng dụng thêm bớt là của mình hoặc tạo 1 ứng dụng mới)

nguoiqualoicu

Đó không gọi là mã hóa gì tiếc. tạo 1 ứng ụng rất đơn giản thôi cho dù nó mã hóa là gì, bỏ nó được tất, ngược lại thêm chỉnh sửa trong Apps của nó lại đơn giản(bỏ tất author dựa vào 1 ứng dụng thêm bớt là của mình hoặc tạo 1 ứng dụng mới)

Đang nói vấn đề gì vậy NTD :-?.

vokhanhyen

Mình cũng vậy !!:-?? chẳng hiểu NTD nói gì hết trơn !!! >>> VKY tài hèn sức mọn,cũng chẳng biết gì mấy,chỉ biết mấy cái linh tinh thôi,:(chứ thật ra chẳng có gì mà dấu nghề gì cả>>>cũng như người qua lối cũ thôi !!! đang đợi anh8 làm bài hướng dẫn về cái notepal++ này>:)
Còn vấn đề mã hóa cũng rất quan trọng >>> nếu không quan trọng thì cần gì những bọn hacker nó giải mã >>>những cái dễ như mobi thì chẳng nói làm gì !!!

NGUYENTRANDUNG

Ý mình nói là giải nén tệp Py hoặc không cần vẫn có thể từ tệp Py edit nó thành 1 ứng dụng mới hoàn toàn,loại trừ hoặc tự mình tạo 1 ứng dụng mới mà ko cần 1 khuôn mẫu trước đó. Về vấn đề việt hoá 1 ứng dụng không bảo đảm bạn dịch toàn bộ đã là ứng dụng việt hoá, việt hoá phần mềm bây giờ bất cứ ai cũng làm được, nhưng từ ứng dụng đó bạn tạo nên thêm tính năng khác, chỉnh sửa đơn thuần trong nó, bạn có tạo được? Lấy ví dụ: NulDel v3.0 Modify bởi mình hoặc doc2txt mình đã edit được cho nó khi đọc dưới dạng unicode vậy

vokhanhyen

Ý mình nói là giải nén tệp Py hoặc không cần vẫn có thể từ tệp Py edit nó thành 1 ứng dụng mới hoàn toàn,loại trừ hoặc tự mình tạo 1 ứng dụng mới mà ko cần 1 khuôn mẫu trước đó. Về vấn đề việt hoá 1 ứng dụng không bảo đảm bạn dịch toàn bộ đã là ứng dụng việt hoá, việt hoá phần mềm bây giờ bất cứ ai cũng làm được, nhưng từ ứng dụng đó bạn tạo nên thêm tính năng khác, chỉnh sửa đơn thuần trong nó, bạn có tạo được? Lấy ví dụ: NulDel v3.0 Modify bởi mình hoặc doc2txt mình đã edit được cho nó khi đọc dưới dạng unicode vậy

vậy thì vấn đề này thì bạn cần phải biết rõ và am hiểu về python thì có thể làm đc thôi !!! cái gì cũng cần học hỏi và nghiên cứu mà !!! để đc như anh8 sẽ không dễ đâu >>> ví dụ bạn có thể làm cho 1 vài ứng dụng của python cho v2 có thể chạy đc trên Ngage không ??? (ví dụ như PM sistail chẳng hạn):p

nguoiqualoicu

Tệp Py nó là py rồi thì cần gì phải giải nén :D, đây mình đang nói đến vấn đề công cụ để decomplie tệp pyc >> py cơ, chứ bạn vẫn để nguyên là pyc thì lấy công cụ gì mà edit pyc chứ :D. Còn từ một tệp Py thì tùy vào khả năng đọc lệnh, suy luận cũng như tìm tòi của mỗi người để edit lại theo ý của mình thôi(tức thêm bớt dữ liệu hoặc chỉnh sửa nhỏ, nếu pro hơn thì có thể tạo thêm tính năng mới như bạn nói) bởi vì đa phần mọi người đều là ngoại đạo đối với python mà :)).

A8 hôm qua mới hôm qua còn online đều đặn vậy mà nghe đến làm bài hướng dẫn thì hôm nay lại đi đâu mất tiêu rồi :D. Chắc là lại cái điệp khúc "Anh em chịu khó động não đi" đây mà, vấn đề này mà không có nền tảng + công cụ thì có nghĩ lắm cũng "động kinh" thôi :)). Quá nản...

Chỉnh sửa cuối:

vokhanhyen

Keke.Bjết tại sao vàj bữa nay a8 ko lên ko hả nguojqualojcu.Đơn giản là để a8 vọc đã.Kekeke.Đùa thôj.Chắc bác8 đang có việc.Cáj notepal này cũng khá nhiều công cu.Nhức đầu ghê...

Thangnd31082

Keke.Bjết tại sao vàj bữa nay a8 ko lên ko hả nguojqualojcu.Đơn giản là để a8 vọc đã.Kekeke.Đùa thôj.Chắc bác8 đang có việc.Cáj notepal này cũng khá nhiều công cu.Nhức đầu ghê...

VKY không biết là anhtamhcm vừa triệt phá một vụ án tày đình à ? PM cho mod minhthang sẽ rõ , bài viết của mình bị ổng DEL rồi nên ít ai được đọc ! Kaka tránh bài này bị Del nên mình quyết định sẽ nói một câu trúng chủ đề đang bàn luận : Cái thằng notepad ++ này Pro lắm đó , mình đã thử rồi , cháu nó hoạt động bình thường khi cài vô Win7 !

jimmyvn88

VKY không biết là anhtamhcm vừa triệt phá một vụ án tày đình à ? PM cho mod minhthang sẽ rõ , bài viết của mình bị ổng DEL rồi nên ít ai được đọc ! Kaka tránh bài này bị Del nên mình quyết định sẽ nói một câu trúng chủ đề đang bàn luận : Cái thằng notepad ++ này Pro lắm đó , mình đã thử rồi , cháu nó hoạt động bình thường khi cài vô Win7 !
bác đừng có nói ltinh. Mìn đọc ci "truyện" bác viết rồi. Mình thấy ko bằng lòng vì bác nói như thế.Anhtam ko có ở đây thì ko nên phỏng đoán ltinh. Ai cũng có việc riêng, làm sao onl suốt đc. Anh em cứ chờ đi, bác anhtam uy tín lắm, sẽ có câu trả lời thoả đáng.
Posted via Mobile Device

Thangnd31082

bác đừng có nói ltinh. Mìn đọc ci "truyện" bác viết rồi. Mình thấy ko bằng lòng vì bác nói như thế.Anhtam ko có ở đây thì ko nên phỏng đoán ltinh. Ai cũng có việc riêng, làm sao onl suốt đc. Anh em cứ chờ đi, bác anhtam uy tín lắm, sẽ có câu trả lời thoả đáng.
Posted via Mobile Device

Em này chắc bị ...:D làm sao rồi ấy ! một câu chuyện đùa mà phải mất 2 ngày mà vẫn chưa rõ là đùa hả em ??? Đến một đứa trẻ cũng hiểu đó là câu chuyện đùa , còn nói về độ tin tưởng với anhtamhcm thì có lẽ niềm tin của anh xem ra còn lớn hơn đó !

Đơn giản chỉ là có bài viết cho anh em đỡ căng thẳng thôi, vậy mà em... đúng là thật thà như đếm !:))

jimmyvn88

Em này chắc bị ...:D làm sao rồi ấy ! một câu chuyện đùa mà phải mất 2 ngày mà vẫn chưa rõ là đùa hả em ??? Đến một đứa trẻ cũng hiểu đó là câu chuyện đùa , còn nói về độ tin tưởng với anhtamhcm thì có lẽ niềm tin của anh xem ra còn lớn hơn đó !
Đơn giản chỉ là có bài viết cho anh em đỡ căng thẳng thôi, vậy mà em... đúng là thật thà như đếm !:))
Chỉ có 3 điều muốn nói:
1.đừng bao giờ đem ai đó ra làm trò đuà
2.tự hiểu vì sao bài viết đó bị del
3.nếu đã nhận mình là đàn anh thì nên biết cư xử, đừng nên nói ng khác "bị làm sao..."