• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Việt hóa] Đại chiến Mỹ Hầu Vương - Game hot nhất thế giới 2011 & Cr@ck :))

nhattrieu_1088

Sao mình đánh thắng hồng hài nhi, thiết phiến và ngưu ma vương mà không hoàn thành nhiệm vụ ? Đánh thắng 4,5 lần rối mà khi gặp bồ tác lại bắt đi đánh lại như vậy. Pác nào biết chỉ giúp mình với.

vuthuhh

Sao mình đánh thắng hồng hài nhi, thiết phiến và ngưu ma vương mà không hoàn thành nhiệm vụ ? Đánh thắng 4,5 lần rối mà khi gặp bồ tác lại bắt đi đánh lại như vậy. Pác nào biết chỉ giúp mình với.

mình cũng thê

haohaovcl

máy C5 mình báo lỗi file rar của bản trung quốc rồi :( hôm trước có cài đc thì lỡ xóa rồi. giờ cài lại hem chịu file rảr :(. lúc trước cài thì bản tiếng trung quốc ( hay tiếng gì đó mình hem biết vì toàn là ô vuông :) ) đổi được vũ khí đó.

bản việt hóa thì mình có những ý kiến sau:

1. nhiệm vụ tìm nguyên liệu: dùng / bán hết mật ong đang có. sau đó mới ra Rừng sâu đánh. sẽ ok thôi

2. không đổi được vũ khí, mặc dù là vũ khí cuối :( mặc đồ nhiệm vụ tứ đại danh tác cho để tăng máu, bạo kích thì ok, nhưng việc tăng dam là mơ tưởng đối với mình. vì thế mà lv 120 rồi mà dam vẫn cứ 7xx :( nhận được đồ thì cứ nâng max nhưng hem sài được. ví thế khi thấy phía trên có người mặc đồ cuối, đánh Thiết Phiến bạo kích lên 2k8 mình bất ngờ ghê gúm. sao đổi đc vk hay hén @@

3. đối với người chơi mới thì các bạn cố gắng đi đến Độ Gia Thôn nghen, ngay chỗ đó sẽ có chỗ lưu, từ chỗ đầu tiên lại đó không lâu đâu.

4. nv Lợn tinh mình không gặp gì cả nên không có hướng khắc phục :|
nhiệm vụ lợn tinh: khi bạn đánh lơn tinh xong bạn đi ngược lai 1 tý sẽ gặp cái miếu bạn nhấn 5 thì nó sẽ save nhiệm vụ của bạn. do bạn chưa save nên nó mới bắt làm đi làm lại thế đấy

anhluandeptrai

bem xog gia đình ngưu vương là hết game ak.mấy bác. Lấy được bộ quần áo ép lên +9 roi cũng chả làm jf,nản!

aunhucut

Tình hình là thử các máy Nokia như N73, N95,N70, 3230,6300 đều ko chơi đc, đến đoạn lợn tinh 2 thì quit. Sang Sony chơi lại chẳng bị sao cả, hix.
Thu thập ( 5miếng sườn,10 hũ mật, 10 miếng thịt rắn) thì nhận nhiệm vụ xong sell hay use hết đồ nhặt được đi, sau đó đánh lợn để kiếm sườn, đánh rắn (map này qua độ gia thôn) sau đó quay lại map giữa hoả diệm sơn và độ gia thôn, hình như là rừng sâu thì phải, đánh ong ở đấy thì nó bào hoàn thành nhiệm vụ thôi.

quangbibi

sao mình cứ chơi bản VH đến chỗ giết lợn tinh xong là bị ứng dụng sai thế >< mod fix giúp cái đi

quangbibi

đây, thuốc giải độc cho a e nào không wa đc nhiệm vụ tìm thức ăn đây :D, sau khi tốn 2 ngày đánh hoài không ra, làm điên mà thành công.hehe
bản tiếng Việt bị lỗi ngay nhiệm vụ đó, không wa đc đâu, các bạn cài bản china crack vào chơi wa nhiệm vụ đó, xong save lại. vào x-plore tìm đến folder cài đặt của bản china, vào folder rms, ở đó có 4 file, mình không biết file nào là file save nên cứ lấy đại cả 4 đi. :d, copy 4 file đó, vào tìm folder chứa file cài đặt của bản tiếng Việt paste 4 cái file bên bản china lúc nãy vào folder rms của bản tiếng Việt, thoát ra, vào game. ok hehehehe
Nói dài dòng quá, mình post thẳng 4 file của mình nè, các bạn down về, giải nén ra, vào x-plore tìm đến thư mục !\PRIVATE\102033E6\MIDlets rồi tìm thư mục nào có chứ file jar của game, chép đè 4 file của mình vào folder rms. xong qua được nhiệm vụ kinh khủng đó rồi đó mấy bạn

http://www.ziddu.com/download/16043427/2bi.rar.html

bác ơi e chơi trên e71 mà dùng x-plore cũng không tìm được file như bác bảo.bác chỉ dùm cái :(

warone

chú ý các bạn bị lỗi "ngoại trừ ứng dụng", sao bao ngày trầy trật thì mình đã chơi xong game này trên e63 mà k còn bị lỗi nữa
mình đã thử lại nhiều lần, các bạn làm theo là không bị lỗi, nhưng k mình biết tại sao làm vậy lại k bị
các bạn cài vào máy, tạo 1 thư mục con (tên gì cũng được) để bỏ icon monkeyking vào, chơi bình thường, đến trước khi giết lợn tinh, các bạn vô miếu save rồi ra thịt con lợn, dĩ nhiên là bị lỗi "ngoại trừ..." gì đó, các bạn lấy bản jar cài đè lên bản cũ, nhớ chọn lưu dữ liệu hiện có, icon của game sẽ tự nhảy ra ngoài cái thư mục con lúc đầu tạo, vô lại game giết con lợn, thế là qua bình thường. Nếu mấy bạn k tạo cái thư mục con đó, thì chép đè lên vẫn bị lỗi (mình cũng k hiểu sao nó thế)
đến đoạn thu thập thức ăn, có thể khi kiếm đủ thức ăn, bạn cũng bị lỗi y chang, bị đóng ứng dụng. Các bạn làm theo mấy bạn ở trên chỉ, chỉ thu thập thịt lợn và rắn, còn mật ong thì quay về đường rừng lấy, sẽ k bị lỗi
con mình chỉ mới lv 100, mặc đồ tứ đại danh tác, ép max ngọc, đánh được 3155, đã ghê

hhhfdq

chú ý các bạn bị lỗi "ngoại trừ ứng dụng", sao bao ngày trầy trật thì mình đã chơi xong game này trên e63 mà k còn bị lỗi nữa
mình đã thử lại nhiều lần, các bạn làm theo là không bị lỗi, nhưng k mình biết tại sao làm vậy lại k bị
các bạn cài vào máy, tạo 1 thư mục con (tên gì cũng được) để bỏ icon monkeyking vào, chơi bình thường, đến trước khi giết lợn tinh, các bạn vô miếu save rồi ra thịt con lợn, dĩ nhiên là bị lỗi "ngoại trừ..." gì đó, các bạn lấy bản jar cài đè lên bản cũ, nhớ chọn lưu dữ liệu hiện có, icon của game sẽ tự nhảy ra ngoài cái thư mục con lúc đầu tạo, vô lại game giết con lợn, thế là qua bình thường. Nếu mấy bạn k tạo cái thư mục con đó, thì chép đè lên vẫn bị lỗi (mình cũng k hiểu sao nó thế)
đến đoạn thu thập thức ăn, có thể khi kiếm đủ thức ăn, bạn cũng bị lỗi y chang, bị đóng ứng dụng. Các bạn làm theo mấy bạn ở trên chỉ, chỉ thu thập thịt lợn và rắn, còn mật ong thì quay về đường rừng lấy, sẽ k bị lỗi
con mình chỉ mới lv 100, mặc đồ tứ đại danh tác, ép max ngọc, đánh được 3155, đã ghê
làm thế nào để lưu giữ liệu khi cài đè bạn...

dragonstick87

mình đã làm theo bạn warone và đã chơi thành công game này trên e71 game rất hay thanks

warone

làm thế nào để lưu giữ liệu khi cài đè bạn...

khi bạn cài, máy sẽ thông báo cho bạn chọn

hĩhix.mình cũng dùng e71 nhưng sao làm theo cách này lại ko được.bạn có thể nói từng bước rõ được ko

mình chỉ từng bước rồi đó, có thể bạn làm sai chỗ nào đó, cố gắng làm lại, dễ mà >"<

quangbibi

khi bạn cài, máy sẽ thông báo cho bạn chọn

mình chỉ từng bước rồi đó, có thể bạn làm sai chỗ nào đó, cố gắng làm lại, dễ mà >"<

Hixhix mình mất cả tối đến h ngồi xóa rồi lại cài như bạn nói mà ko được @@ mình lấy file save của bạn khác copy vaò mà nó cũng k nhận.chả thể hiểu nổi.sau khi cài lại icon monkey king bị ra ngoài có phải cho lại vao foder con kia k bạn nhỉ rồi lại cài như bạn nói mà ko được @@ mình lấy file save của bạn khác copy vaò mà nó cũng k nhận.chả thể hiểu nổi.sau khi cài lại icon monkey king bị ra ngoài có phải cho lại vao foder con kia k bạn nhỉ

dragonstick87

Hixhix mình mất cả tối đến h ngồi xóa rồi lại cài như bạn nói mà ko được @@ mình lấy file save của bạn khác copy vaò mà nó cũng k nhận.chả thể hiểu nổi.sau khi cài lại icon monkey king bị ra ngoài có phải cho lại vao foder con kia k bạn nhỉ rồi lại cài như bạn nói mà ko được @@ mình lấy file save của bạn khác copy vaò mà nó cũng k nhận.chả thể hiểu nổi.sau khi cài lại icon monkey king bị ra ngoài có phải cho lại vao foder con kia k bạn nhỉ
mình làm như bạn warone nói đầu tiên bạn xoá bản đã cài đj sau đó cài lại rồi làm theo bạn warone là okie thui. sau khi cài đề icon vẫn ko vào thư mục nhưng bạn cứ tiếp tục chơi ko sao cả. còn nhiệm vụ xương sườn mật ong thì bạn use hay sell hết đj và đj kiếm lại là ok

warone

1/ cài, tạo 1 thư mục con, bỏ icon monkeyking vào
2/ chơi đến đoạn cái miếu trước lợn tinh, save rồi nhào vô đánh lợn tinh, bị lỗi, out ra ngoài
3/ cài lại lần nữa, máy sẽ báo có lưu dữ liệu cũ không, chọn có, cài xong sẽ thấy icon nó nhảy ra ngoài thư mục con, k cần bỏ vào lại
4/ vô chơi tiếp, giết lợn tinh