• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Việt hóa iGO8

tongdai6688

Hàng tây. Tiếng ta. rồi mới đây nhất là Giọng của ta...không biết sắp tới sẽ là gì đây :p..hiiiiiiiiiiiiiii

eddybao

Atom , lau lam mình mói vào diền đàn lại, xem có gì mơi lạ.
Mình vẫn xài igo8 cùa trang 1 rất hay , chạy ỗn trên máy i900, cho hòi là củng 2 3 năm rùi , có cái igo nào ra mới lạ
không, hay là vẩn xài cài cu vậy.
Cám ón, hay la cho mình link update mấy cái poi. hoac ban đồ vói né.

ahojmimi

bác Atom bị bọn IGO sờ gáy. link chết rồi bác ơi !!! kiếm chỗ khác up lại đi bác.:-?

ATOM

Atom , lau lam mình mói vào diền đàn lại, xem có gì mơi lạ.
Mình vẫn xài igo8 cùa trang 1 rất hay , chạy ỗn trên máy i900, cho hòi là củng 2 3 năm rùi , có cái igo nào ra mới lạ
không, hay là vẩn xài cài cu vậy.
Cám ón, hay la cho mình link update mấy cái poi. hoac ban đồ vói né.

cũng có 1 vài ct mới nhưng mình thấy chạy ko ok bằng iGO8 này
về map và POI dạo này link mau chết quá, cứ tìm được vài hôm là chết

bác Atom bị bọn IGO sờ gáy. link chết rồi bác ơi !!! kiếm chỗ khác up lại đi bác.:-?
các link bài 1 đã sửa lại !

ahojmimi

cái Europe_NASA.dem có quan trọng không bác Atom nhi ? tôi bị lỗi mất cái này mà chưa tìm cái nào để thay thế.

egal

giọng đọc tiếng việt cho igo nè, giọng của bà xã mình (miền nam). Chuẩn nhưng âm điệu mình làm biếng chỉnh nghe cũng được links: http://www.megaupload.com/?d=0GRY14FN

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 9 minutes:

Tôi đã dùng thử nhiều phần mềm dẫn đường khác nhau (iGo, TomTom, Garmin, Navigon, Cygic, Automapa,...) nên có nhận xét thế này: các chương trình đều giúp được mình đi được từ điểm A đến B. Các chương trình có giao diện, cách sử dụng khác nhau nên tùy mỗi người thích hợp với cái nào. Về bản đồ thì tất cả đều sử dụng dữ liệu của 1 trong 2 công ty là TeleAtlas và NavTeq nhưng có lẽ bản đồ của NavTeq tốt hơn. iGo hơn TomTom ở điểm dễ thay đổi dao diện: tạo skin, việt hóa, thay giọng nói. TomTom ngược lại có giao diện bản đồ dễ nhìn hơn (với tôi) nhưng khó thay đổi giao diện hoặc Việt hóa. Garmin có giao diện xấu nhưng có bản đồ tốt nhất (dùng NavTeq), có cả bản đồ dùng đi dã ngoại (đi bộ) và bản đồ VN cũng có :D
Vì thế hiện nay tôi chỉ dùng TomTom và Garmin :p

iGO sử dụng được cả hai loại bảng đồ TeleAtlas và NavTeq, TeleAtlas do HL thiếu xót nhiều nhưng tốt cho đông âu. NavTeq của USA chuẩn không cần bàn.
iGO còn có nhiều ưu điểm nửa vd. gặp máy yếu bạn có thể thêm bớt cho phù hợp cấu hình máy, gặp máy mạnh chỉnh tối đa phát huy hết vẻ đẹp và hay của nó.

Chỉnh sửa cuối:

ATOM

cái Europe_NASA.dem có quan trọng không bác Atom nhi ? tôi bị lỗi mất cái này mà chưa tìm cái nào để thay thế.

đây là file địa hình để hiện thị núi đồi
nếu ko có thì ko hiển thị thôi, ct vẫn chạy được ko vấn đề gì

egal

pass : daonhi

cứ thử đi mình đã chỉnh chỉ đường 90% chuẩn và đọc sao nghe cho dễ chịu một chút. Thấy có vài chương trình có tiếng việt nhưng đọc thấy nghe kỳ sao đó , nên mình làm cái này .

Chỉnh sửa cuối:

ATOM

pass : daonhi

cứ thử đi mình đã chỉnh chỉ đường 90% chuẩn và đọc sao nghe cho dễ chịu một chút. Thấy có vài chương trình có tiếng việt nhưng đọc thấy nghe kỳ sao đó , nên mình làm cái này .

Hay, sáng tạo =D>
nhưng mình ko biết các bạn miền bắc hoặc miền trung nghe có hiểu ko !!!!
mình thấy có 1 chi tiết hơi thừa vd: " khoảng 320m quẹo trái ....."
chữ " KHOẢNG" thấy ko hợp lý

egal

chữ " KHOẢNG" thấy ko hợp lý
sửa cũng được không sao sao nhưng hơi làm biếng hì hì..

Tiện đây mình gởi luôn tiếng việt mình sửa lại thêm một chút về phần help và chút ít khác, links : http://www.megaupload.com/?d=XZM8NK1Y

Chưa có test ct của Atom gởi nên không biết có khác gì không. Igo đang xài vers.iGO8 152657+ skin gj6.17p + sheme Real-View Day-Night V6 + 3Dcars(không phải 2D), map Navteq phải nói tuyệt vời không còn chổ chê chỉ thua mấy cái navi live với camera thôi (còn mắc quá).

vuhuyenthu

mình nói là ở czech mà.đến copy là xong.nó 1,8Gb đó.cả châu âu luôn.dawload đến bao giờ.

Bạn có thể cho mình xin địa chỉ hoặc số điện thoại của bạn không? Mình cũng ở Séc va đang dùng IGO 8.0 nhưng chưa có bản đồ Châu Âu.
Cảm ơn bạn rất nhiều.

tongdai6688

Bạn có thể cho mình xin địa chỉ hoặc số điện thoại của bạn không? Mình cũng ở Séc va đang dùng IGO 8.0 nhưng chưa có bản đồ Châu Âu.
Cảm ơn bạn rất nhiều.

Bạn ó thể dùng torrentz.com đẻ tải phần mềm này. nó hỗ trợ cả bản đồ châu âu đó bạn. nếu bạn không rành về vụ này. thì pm cho mình. mình có thể hướng dẫn YM:thanhtung_brno

Công nhận phần mềm igo này. không uống pin nhiều như các phần mềm navigace khác mình từng dùng. Nói chung rất hài lòng. Giờ có thêm tiếng việt+ngôn ngữ. Quá tuyệt ^_^ .goddddzzzzzzzzz..

tubagiadinh

Dùng tốt bạn à!
nhưng bạn phải cần down về toàn bộ ct iGO8, vì đây chỉ là file ngôn ngữ và voice VN thôi
bản iGO8 tốt nhất hiện nay là iGO8.3.2.71348_ 07Jan2009
Chúc vui :D

Tải ct iGO8 ở đâu vậy bạn?Chỉ mình với.Cám ơn nhiều lắm

vuhuyenthu

mình dùng HTC Sensation Android nhưng khi cài iGo nó báo "please insert your SD card containing iGo content files". Mình ko biết phải làm thế nào. Làm ơn giúp mình nhé. cảm ơn nhiều.

santo_sana

bạn giúp minh với. Mình cài vô rồi nhưng mở lên nó báo "Program application dâtbase cannot be found. Please insert ỏginal application SD card" bạn giúp mình với. Con của mình là HTC P3450

fritzchen08

Chào các bạn,
bạn nào có biết là có bản đồ của Việt Nam cho Igo chưa?
thành thật cảm ơn: