• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Việt hóa Manilla 2D Customizer

rua8x

Dành cho những bạn sử dụng Touch FLO Manilla 2D, cái này dùng để quản lý các Tab cho Touch FLO và thay đổi theme (nên cài vào thẻ nhớ để tiện cho việc change theme sau này)

(Sry chưa cài soft chụp ảnh màn hình nên ko post hình được)

P/S: Để đổi theme cho Touch FLO, các bạn down theme (đuôi .zip) ở bên box theme TẠI ĐÂY sau đó đổi đuôi .zip thành đuôi .m2dct rồi cop vào thư mục Storage Card\Progam Files\M2DC\Themes. Lúc này chạy chương trình sang Tab Giao diện sẽ thấy theme cân đổi trong list :)

Lần đầu việt hóa có gì sai sót mong được bỏ qua. Cảm ơn bạn Lê Sáng giúp minh bước đầu bỡ ngỡ ^^

Chỉnh sửa cuối:

Lesangmd

Chúc mừng bạn . Phần mềm lần đầu việt hóa thì dù hay dù dở cũng là điều quý . Trên đời này chả có việc gì là không thể làm được, con đường thì cũng do người ta đi nhiều mà nên . Cứ làm nhiều rồi thì sẽ quen thôi . :D
Cố gắng phát huy nhé bạn .

rua8x

Bạn thêm vài ảnh minh họa cho thêm phần sinh động nhé.

Hít em vừa up ROM Black &Blue v5.0 của bác Tom chạy nhẹ quá, cài cái M2DC này vô nó ko chạy vì ko có Touch FLO để setting, lại fải up lại ROM ARTE_WM6.1__3_15_122_37__B20764 để có Touch xong còn chụp hình T.T Có hình rùi đây bác Quang ơi.

omanyte

Thằng Atomlife của em có dùng được phần mềm này ko bác!!!
Em cài thử mấy lần cái giao diện của HTC nặng tận 24MB mà chưa dùng được cái nào cả!!!!!
Em rất thích giao diện HTC giúp em với nhé!!!!

omanyte

Ai có chương trình tuch flo cho mình link dơnload với mình dùng WM 6.1 thank anh em nhiều . kiếm chương trình tuch flo hoài mà ko đươc

Ko bác nào trả lời cho em cái ah!!!!

Last edited by a moderator:

PhongQuang

Super V.I.P
Ai có chương trình tuch flo cho mình link dơnload với mình dùng WM 6.1 thank anh em nhiều . kiếm chương trình tuch flo hoài mà ko đươc

Ko bác nào trả lời cho em cái ah!!!!

Bạn có thể up rom khác có tích hợp Touch FLO.

omanyte

Bác phong_quang giới thiệu cho em một rom đi! em đang dùng atomlife. mà bác cho em được địa chỉ up rom nào, ở đâu thì tốt quá. em cảm ơn bác nhiều nhiều!!!!EM đang ở HN bác ạ!

omanyte

Vâng! nếu có gì em ko hiểu em có thể alo hoặc pm cho ai để hỏi trực tiếp hả bác nhattoai

NhatToai

Super V.I.P
Vâng! nếu có gì em ko hiểu em có thể alo hoặc pm cho ai để hỏi trực tiếp hả bác nhattoai

Dòng Atom up ROM khá đơn giản,chỉ cần bỏ ra vài giờ đọc các HD trong khu vực ấy là bạn hiểu ngay.
Cần thiết hỗ trợ bạn có thể PM cho AWMod Sonblack hoặc AMod TranMinhMan >>chuyên gia của dòng Atom đó.

omanyte

Em vừa mới đọc qua mà thất h0a hết cả mặt bác nhattoai ah! hjc kiểu này chắc em phải đem ra quán cho nhanh mất! ko thì bác demo cho em một rom chuổn. ko tốn ram chạy tốt tốt thay cho thằng w6.1 của em dùng tốn pin quá trời ko???? Bác cho em yahoo của 2 bác đó được ko? có gì em chát chít và hỏi các bác trực tiếp đc luôn! ko nhớ đang up lên mà xịt một cái chẳng biết cách nào cứu chữa thì cũng chít bác ah!!!!

Last edited by a moderator: