• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Việt hóa Opera 9.5 Build 1126

HaChau

Super V.I.P
không chạy trên HTC P3300
Bạn không mô tả rõ thì sẽ không ai giúp được đâu.
Bạn đã thử bản gốc do nguyenphucondao làm chưa? Nếu chạy được thì do bản sửa cài thẻ nhớ (thiết kế cho thẻ nhớ tên là Storage Card). Nếu trên bản ROM của bạn đặt tên thẻ nhớ khác thì không chạy được và phải sửa riêng.

hoangnh

Cài đặt thì OK.Khởi động vào chương trình cũng OK,nhưng khi vào Web thì không vào được bất kỳ 1 trang Web nào.Mình dùng bản gốc cài vào bộ nhớ máy thì được.Mình đang dùng HTC P3300 WM6.Không hiểu lỗi gì.Vì nó không hề có thông bào lồi gì.Dùng lại trình duyệt của máy thì OK.Mong bạn chỉ giáo.

Chỉnh sửa cuối:

nguyenphucondao

Bản việt hóa Opera v9.5 Buill 1184 cài trên Thẻ nhớ cho màn hình QVGA và sẽ có bản cho VGA.

Các bạn yên tâm mà cài đặt, mình đã thử rồi, chỉ khoảng 300kb vào windows

connguab

bạn ngphucondao ui, bạn làm bản việt hóa Opera v9.5 Buill 1184 cài trên thẻ nhớ cho màn hình VGA đi, mình chịu hết nổi rùi, ghiền chết đi được, hihihi.....

Chỉnh sửa cuối:

1202

anh PHú xem lại với, hình như bản VH này em không vào web được, nó chỉ hiện cái màn hình trắng thôi. Cài lại bản 1126 thì chạy good. Em đang xài Exec

o0oCr4zyxo0o

anh PHú xem lại với, hình như bản VH này em không vào web được, nó chỉ hiện cái màn hình trắng thôi. Cài lại bản 1126 thì chạy good. Em đang xài Exec

Mình cũng vậy , hình như build 1184 này bị lỗi hay sao ấy ,mình dùng cả bản tiếng Anh lẫn tiếng Việt cài vào thẻ nhớ đều ko vào web được !!!

nguyenphucondao

Hình minh họa ở trên là mình đang xài bản này đó.

1202

Vô lý, mình và Crazy đều bị chung 1 bệnh chỉ hiện màn hình trắng rồi đứng yên đó, mặc dù mạng vẫn bình thường

hoangnh

Mình cài bản mới built 1184 của bản vẫn không vào được Web. Mình đang dùng HTC P3300 WM6.

connguab

bi giờ mới down đc, nhưng khi cài xong, mở lên thì báo là Opera 9.5 Build 1184 nhưng khi vào about thì nó lại là Opera 9.5 Build 1126 ???
bạn ngphucondao ui, bạn xem lại dùm mình nha !!!

1202

Sao mỗi người một bệnh vậy nè, Bạn linhlk thì trắng màn hình rùi lát vào được. Mình với Crazy thì trắng luôn, out ra out vô cũng không lên màn hình :|

connguab

oh, mình tìm ra nguyên nhân rùi, k fai mình tải lộn mà tại vì mình cài đè lên fien bản cũ mới bị như vậy, mình đã gỡ bỏ fien bản cũ và cài fien bản mới bây giờ OK rùi, lướt web ầm ầm lun, sướng thật đó
cảm ơn bạn nhìu nghen ngphucondao