• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

VIỆT HÓA PHẦN MỀM NGAY TRÊN ĐIỆN THỌAI

Status
Không mở trả lời sau này.

0983221707

Các bạn cài pm quản lý files X-prore 1.00 phiên bản đã crack trong diễn đàn. Trong chương trình có hỗ trợ Hex Viewer và Edit, Edit Chars.
Chọn tập tin *.rsc
Bạn nào rành về bảng mã Hex code
là có thể Việt Hóa các pm mền ngay trên dđ bằng chương trình X-lore này

Chỉnh sửa cuối:

tinh_la_gi

Administrator
Một số soft quản lý file trên s60 TLG đều có chức năng HEX này có ngồi rảnh tìm code font rùi Việt Hóa củng ngon đấy !!

Nhưng lời khuyên là nên làm trên pc cho nó nhanh bạn à

hsoncd

Một số soft quản lý file trên s60 TLG đều có chức năng HEX này có ngồi rảnh tìm code font rùi Việt Hóa củng ngon đấy !!

Nhưng lời khuyên là nên làm trên pc cho nó nhanh bạn à

Bác tinh La Gi có phần mềm nào dùng để Việt hóa cho Các ứng dụng Symbian không cho em xin đi nha...

tinh_la_gi

Administrator
@tauhudame.....spam à ....
Việt Hóa còn tùy thuộc vào soft đó mà dùng phần mềm nào thích hợp và nhanh nhất..bạn có thể vào google search một số soft sau:
WinHex ( có rất nhiều phiên bản free )
Editsrc , SrcEdit
Makesrc
v.v...

Tha^n !

tinh_la_gi

Administrator
Không có ảnh hưởng gì đến Mobile của bạn đâu chỉ có ảnh hưởng tới cái soft mà bạn đang việt hóa thôi

Chú ý copy ra 1 file làm file backup nhé !

tinh_la_gi

Administrator
Với Winhex thì chỉ cần open file cần làm ra và làm thôi chứ hướng dẩn gì nửa manhtu ?!

manhtu

sao khi mở file *.rsc lên rồi thì vào phần Add Bookmark rồi vào tiếp phần Position Manager hay gì hả bác nhưng trong phần này đâu có gõ đc tiếng việt

tinh_la_gi

Administrator
Làm gì có ai gỏ tiếng Việt được trong HEX bạn !?
Cần biết code Font bạn muốn add vào và ngồi gỏ từng ký tự vào ! Không thể làm giống PPC hay PC được đâu !

Kojiro

Super V.I.P
Làm gì có ai gỏ tiếng Việt được trong HEX bạn !?
Cần biết code Font bạn muốn add vào và ngồi gỏ từng ký tự vào ! Không thể làm giống PPC hay PC được đâu !

Mod. có thể làm 1 bài hướng dẫn cho em cách Việt hóa bằng WinHex được không? Em tìm mà không thấy bài hướng dẫn nào.
Cảm ơn Mod. trước :)

tinh_la_gi

Administrator
Lấn sân qua OS là 1 cái tội của TLG rồi đó...vì TLG vốn là Việt Hóa UIQ nên việc hướng dẩn anh em Việt Hóa thế nào thì không phải là ngoài khả năng của TLG nhưng có 1 số vấn đề anh em cần thông cảm cho TLG
1. Người Việt Hóa OS rất nhiều : Admin Kawa, SM-Bạtkid, VIP nguyenphuocho ...
2. Việt Hóa trên UIQ và OS là gần như giống nhau 90% tức không hoàn toàn
3. Muốn Việt Hóa thì TLG đã nhiều lần nhắc đến cần có Mã Code cho từng Font 1 và 1 thời gian dài không tiếp cận OS TLG củng không biết bậy giờ các bạn dùng Font Chuẩn nào ?! nên việc hướng dẩn trở nên hợi bị khó !

4. Muốn hướng dẩn thì viết thế nào mà không được , người viết muốn viết sao viết người đọc muốn hiểu sao thì hiểu ... rất khó .... TLG từng nói trong topic "Việt Hóa game Nage" là anh em cần trực tiếp găp nhau rồi trao đổi..

Than^ !

nguyenphuocho

x-plore mình đã Việt hóa rồi nhé, bạn qua bên PHẦN MỀM TIẾNG VIỆT (nguyenphuocho) mà nghiên cứu, còn nhiều soft khác nữa, vấn đề Việt Hoá cần nghiên cứu lâu dài, có gì thắc mắc thì liên lạc.

oleoak

Làm trên điện thoại chậm lắm các bác cứ thử làm một lúc là oải ngay

SieuAcPhu

- Nếu sửa font trong hex ko thể gõ tiếng việt Vậy em muốn việt hoá ngay trên điện thoại dùng thêm bộ gõ tiếng việt có ãnh hưỡng gì ko .Nếu ko được em có thể copy đoạn chử tiếng việt ở ngoài rồi PASTE vào hex thì có sao ko mong các MOD trả lời giùm ... Từ bên PC qua bên SOFT MOBI hơi nhức đầu chịu hem nỗi ~_~

Status
Không mở trả lời sau này.