• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Việt hóa Phatpad 4.6- Ghi chép cao cấp trên PPC

Lesangmd

Phiên bản mới
Phatpad 4.7
Việt hóa

Cập nhật ngày 16/02/2009

Ứng dụng ghi chú cao cấp trên PPC.
Hỗ trợ Windows Mobile 5 trở lên .

New Feature Highlights

• Includes application for Desktop/Tablet PC that allows viewing, modifying and printing of PhatPad files Supports printing (Desktop/Tablet PC)
  • Allows to load background images/templates
  • Allows toolbar customization
  • Supports handwriting recognition (PenOffice and/or CalliGrapher software is required, sold separately); Tablet PC recognizer can be also used
  • Supports vertical and horizontal auto scrolling
  • Allows customization of page size
  • Includes new bring to front/send to back commands
  • Allows changing color and width of the existing strokes
  • Includes spell checker for Desktop PC
  • Allows changing page order in the PhatPad document
  • Allows notes animation with new Animation feature
  • Supports customizable pen, background, and grid colors
  • Includes multiple customizable toolbars
  • Includes new File and Page managers for Pocket PC
  • Includes new Pocket PC Today screen add-on
  • Supports Windows Mobile 5.0

Benefits and Features

• Standard editing commands
  • Zoom and special fit to screen mode
  • Draw, drag, select, and erase modes
  • View, Modify and Print your notes on the Desktop or Tablet PC
  • Load background images to mark points of interest
  • Export your notes and drawings as bitmap or jpeg images
  • Email your notes as file attachments and transfer them between Pocket PCs via infrared
  • Add user reminders on Pocket PC (alarms)
  • Add a voice notes
  • Create animated notes or drawings
  • Draw smooth geometrical shapes. PhatPad recognizes and corrects the following basic geometrical shapes: triangle, rectangle, circle, and straight line
  • Store up to 1000 handwritten pages per file
  • Add an optional text note to each file
  • Access recently modified PhatPad documents from Pocket PC today screen with new PhatPad Today screen add-on
  • Recognize your handwritten notes and convert them to plain text *
  • Search your handwritten notes for a specific text *

Việt hóa : Lê Đình Sáng

Phiên bản mới cập nhật thêm một số tính năng và chủ yếu là sửa lỗi , nâng cấp tính năng liên kết với các ứng dụng khác của hãng .

Bản việt hóa mới cũng đã thay đổi , nói chung là đỡ 'Rườm rà' hơn .
Các bạn tải về theo link bên dưới.

------------------------------------------------------------

Phatpad 4.7 Việt Hóa 16/02/09

------------------------------------------------------------

:D:-??:D

Chỉnh sửa cuối:

Lesangmd

Tôi ghét nhất các trương trình việt hóa của Lê Dình Sáng , gã này có cái thói hợm đời và khoe khoang quá ! còn phải học hỏi anh Nguyễn phú côn dảo nhiều !

Mình đồng ý với bạn , mình còn phải học hỏi nhiều , không chỉ cả anh Phú mà còn rất nhiều thành viên khác như anh Tạ Vũ Sơn(HaChau) , Anh Mạnh Tuấn(Tmap) , Anh Phong Quang , Bác HaNoiwab,...không chỉ trong việc việt hóa mà còn trong nhiều lĩnh vực khác .
Mình cũng xin nói với bạn rằng , việc mình việt hóa không mang một mục đích mưu lợi gì cho bản thân , chỉ là mình nghĩ trong cộng đồng người dùng PPC có nhiều người mới làm quen với PPC hoặc vốn tiếng Anh còn thiếu sót sẽ khó khăn trong việc dùng các phần mềm tiếng Anh , và cũng phần nhiều do sở thích cá nhân mà mình có thể ngồi thâu đêm chỉ đề việt hóa cho xong một phần mềm , để kịp giới thiệu với các bạn sớm nhất có thể .Nhưng mà mình mất công đi việt hóa thì cũng có chút dấu ấn chứ . :D

Mà anh Phú là anh Phú , mỗi người có một cách việt hóa riêng . Ai thích kiểu nào và có nhu cầu gì thì tải về , bạn dùng bản việt hóa của anh Phú thấy tốt hơn và thấy các phần mềm do mình việt hóa chất lượng kém hay khoe khoang quá thì thôi biết làm sao được , mình làm sao làm vừa lòng tất cả mọi người được .

TÓM LẠI :
Mình đi việt hóa phần mềm là có ích nhưng chẳng mưu cầu lợi ích gì . Bạn không thích thì thôi xin đừng than phiền , khiếu nại này nọ . Tôi sẵn sàng lắng nghe mọi góp ý , nhưng một khi bạn hiểu được rằng khi bạn cống hiến hết mình cho cộng đồng thì bạn sẽ hiểu được những điều tương tự người khác đang làm .
Sẽ không có nhiều người thành tâm tốt bụng nếu sự thành tâm tốt bụng đó không được xã hội đánh giá cao đâu bạn !

Chỉnh sửa cuối:

Lesangmd

Đã có phiên bản Phatpad 4.7 mới việt hóa .
Ngày 16-02-2009 .
Chi tiết và tải về các bạn xem bài viết trên cùng .
Chúc bạn may mắn , cảm ơn bạn đã ủng hộ .

kiamino

Bạn chăng viêc gì phải dận dỗi thế cả , quả thục tôi cũng là một người rất yêu các chương rtrinhf việt hóa , tôi cũng đã thức nhiều đêm đẻ thử việt hóa những phần mềm mà tôi thích nhưng không thành vì trình đọ còn kém , bạn thử xem xem , khi chạy một chương trình đc bạm việt hóa có thấy có thùa nhiều shortcut trên màn hình không , trông đã không đẹp rồi mà lại chẳng có tác dụng gì cả ,cũng biết bạn phải rất tâm huyết mới làm ra những sof việt hóa , vây chẳng cầm phải nói trong con mắt mọi người bạn đã ở một đẳng cấp mới !
Hi vọng bạn hiểu ý của tôi ! chúc bạn thành công trong cuộc sống và có nhiều cống hiến để xây dựng diễn đàn ngày càng phát triển !

Lesangmd

Cám ơn bạn , sự góp ý của bạn là một điều đáng quý , mình sẽ luôn trân trọng những gì mà người khác thành thật dành cho mình , cho dù là lời khen ngợi hoặc chỉ trích hoặc góp ý ,...
Mình sẽ rút kinh nghiệm .
Những lời góp ý của bạn cũng là một yếu tố quan trọng để mình đánh giá xem các bạn cần gì ở một sản phẩm việt hóa . Để mình có thể làm tốt hơn công việc của mình .
Chúc bạn thành công và gặp nhiều may mắn trong cuộc sống.
Hãy góp ý kiến và phê bình chân thành thẳng thắn . đó là cách chúng ta cùng nhau phát triển . :D

kiamino

Thực sự là bạn việt hóa rất tốt cá phần mềm , tuy nhiên chủ nghĩa cá của bạn ở trong đó vẫn còn thể hiện nhiều , ví dụ chèn tên mình vào các Icon hoặc chèn cảm xúc của mình trong các chương trình việt hóa , mình nghĩ những điều này là không cần thiết , và nó làm cho người sử dụng cảm thấy không thoải mái , bạn có thể nói tất cả trong toppic của mình , và khi ai đó muốn dùng phần mềm của bạn thì phải vào toppic của bạn đẻ lấy link điều đương nhiên là hj xẽ biết đến bạn và công lao của bạn !
Tôi là con người thẳng thắn nên nghĩ gì nói thế thôi chứ chẳng có ác ý gì đâu bạn à !
Tiện đay bạn có thể việt hóa giúp tôi một phần mềm đc không thên nó là VBirthday Deluxe đây là phần mềm nhắc nhở ngày sinh nhật , vì tôi là có cái tính rất xáu là hay quen ngày sinh nhạt hay những ngày lễ , nhưng phần mêm này lại phúc tạp quá
Ban có thể tìm cho tôi đc bản Full thì tốt quá
Cảm ơn bạn trứoc nha , có gì bạn có thể liên lạc cho tôi theo yahoo thamvong68@yahoo.com
Chúc bạn thành công trong cuộc sống

Lesangmd

Ừ cám ơn bạn . Mình sẽ thử xem nó có việt hóa được không đã nhé . :D

Lesangmd

@ Kiamino thân mến :
Mình đã tải bản vbirthday deluxe mới nhất 4.2.2 về và thử phân tích , rồi việt hóa nhưng rất tiếc phải thông báo với bạn là không thể việt hóa được nó .
Mình chỉ việt hóa được 50% số chuỗi , còn lại là chuỗi ẩn không cho phép việt hóa .
Mình đã việt hóa Agenda One để thay thế cho Vbirthday .
Nó nhiều tính năng lắm , có cả quản lý cuộc hẹn và nhớ ngày sinh nhật , giao diện 100% mình đã việt hóa xong , dễ sử dụng không phức tạp như cái Vbirthday .
Chúc bạn vui vẻ và tìm được phần mềm phù hợp với mình .

a3t

Thực sự là bạn việt hóa rất tốt cá phần mềm , tuy nhiên chủ nghĩa cá của bạn ở trong đó vẫn còn thể hiện nhiều , ví dụ chèn tên mình vào các Icon hoặc chèn cảm xúc của mình trong các chương trình việt hóa , mình nghĩ những điều này là không cần thiết , và nó làm cho người sử dụng cảm thấy không thoải mái , bạn có thể nói tất cả trong toppic của mình , và khi ai đó muốn dùng phần mềm của bạn thì phải vào toppic của bạn đẻ lấy link điều đương nhiên là hj xẽ biết đến bạn và công lao của bạn !
Tôi là con người thẳng thắn nên nghĩ gì nói thế thôi chứ chẳng có ác ý gì đâu bạn à !
Tiện đay bạn có thể việt hóa giúp tôi một phần mềm đc không thên nó là VBirthday Deluxe đây là phần mềm nhắc nhở ngày sinh nhật , vì tôi là có cái tính rất xáu là hay quen ngày sinh nhạt hay những ngày lễ , nhưng phần mêm này lại phúc tạp quá
Ban có thể tìm cho tôi đc bản Full thì tốt quá
Cảm ơn bạn trứoc nha , có gì bạn có thể liên lạc cho tôi theo yahoo thamvong68@yahoo.com
Chúc bạn thành công trong cuộc sống

Cũng có ý kiến giống bác này. Hi vọng bác leSang tiếp thu. Trên các diễn đàn có rất nhiều bác Việt hóa, hy vọng bác tham khảo cách ghi "bản quyền Việt hóa" của họ. Họ ghi đơn giản và khiêm tốn thôi, nhưng vẫn được mọi người hết sức tôn trọng công lao của họ