• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Việt hoá Resco Audio Recorder (v4.62)

khoianhks

Nhưng Hand Reset thì các ứng dụng và phần miềm có bị mất hết không,và cách HR cho con HTC Touch HD thì làm sao vậy Bạn Quang

AnhPheCT

Nhưng Hand Reset thì các ứng dụng và phần miềm có bị mất hết không,và cách HR cho con HTC Touch HD thì làm sao vậy Bạn Quang
Hard Reset là mất hết các Ứng dụng cài sau khi Up ROM, Nếu HĐH bị lỗi, bị đụng soft sau khi sử dụng..... thì phải hy sinh cài lại thôi.

khoianhks

THì bài 18 của Bạn post lên đấy!! Lỗi đấy có thể đụng soft đấy!

nhưng ý mình muốn hỏi làm thế nào để biết soft nào đụng với nó đó mà!

blackdoor

Manager
THì bài 18 của Bạn post lên đấy!! Lỗi đấy có thể đụng soft đấy!

nhưng ý mình muốn hỏi làm thế nào để biết soft nào đụng với nó đó mà!

Các bác bên trên đã trả lời rồi, để tìm ra soft bị đụng thường là phải dùng phương pháp loại trừ trong trường hợp máy cài nhiều soft.
Bạn hard reset máy, cài Resco Audio Recorder vào, chạy thử nếu ổn thì cài dần dần từng soft khác vào máy. Khi đó sẽ xác định được soft nào bị đụng. Còn ngay bây giờ để chỉ thẳng ra nguyên nhân là không thể.

Chỉnh sửa cuối:

khoianhks

Các bác bên trên đã trả lời rồi, để tìm ra soft bị đụng thường là phải dùng phương pháp loại trừ trong trường hợp máy cài nhiều soft.
Bạn hard reset máy, cài Resco Audio Recorder vào, chạy thử nếu ổn thì cài dần dần từng soft khác vào máy. Khi đó sẽ xác định được sotf nào bị đụng. Còn ngay bây giờ để chỉ thẳng ra nguyên nhân là không thể.

Thank !
Nhưng cho mình hỏi nhỏ ti ,theo suy nghĩ của bạn thì thường thì thằng nào đụng với nó vậy bạn?để mình Remove từng cái một(rom mình chạy cũng rất ổn định nên muốn giử lại)Thank lại lần nữa!

PhongQuang

Super V.I.P

Thank !
Nhưng cho mình hỏi nhỏ ti ,theo suy nghĩ của bạn thì thường thì thằng nào đụng với nó vậy bạn?để mình Remove từng cái một(rom mình chạy cũng rất ổn định nên muốn giử lại)Thank lại lần nữa!
HR ảnh hưởng gì đến ROM đâu mà sợ, chơi PPC thì việc HR lại liên tục là chuyện thường tình.

Duynt

Mình cài soft này cho HTC HD2 thấy có một lỗi là khi kết nối cuộc gọi có lúc bị mất míc(Mình nói bên kia không nghe thấy gì)tắt đi gọi lại có lần được có lần không!Đã test rất kỹ và vẫn thấy hiện tượng như vậy!Đầu tiên tưởng do nhà mạng nhưng bỏ tính năng ghi âm tự động đi rồi thoát hẳn chương trình ra thì ok!không biết ai gặp lỗi như mình không nữa!

Thân!

sonqh

Cảm ơn bài viết của bạn PHONGQUANG. Các phần mềm này rất hữu dụng. Bạn cho mình hỏi : bản Việt hoá Resco Audio Recorder 4.52 và 4.62 có dùng được cho HD2 ko? và bản nào thì chuẩn hơn.
Nếu dùng được cho mình xin key : OW: xson
Xin cảm ơn nhiều.