• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Việt hóa RichesseGPS (la bàn dùng cho GPS)

PhongQuang

Super V.I.P
Phần mềm miễn phí dành cho anh em thích dùng la bàn cho khỏi bị lạc.
RichesseGPS v2.1 Ứng dụng La Bàn cho máy có GPS đòi hỏi RAM còn trống 16M trở lên và bộ sử lý 200MHz hoặc hơn.

quylan87

Không biết sử dụng ra sao. Vào trang chủ cũng không thấy hướng dẩn. Bạn phong quang có thể hướng dẩn không? Xin cám ơn

PhongQuang

Super V.I.P
Không biết sử dụng ra sao. Vào trang chủ cũng không thấy hướng dẩn. Bạn phong quang có thể hướng dẩn không? Xin cám ơn
Dùng cho máy có tích hợp GPS để biến PPC của bạn thành một cái la bàn.
Vào cài đặt kết nối chỉnh cổng và tốc độ cho đúng theo mặc định máy (hầu như là cổng 4, tốc độ 4800).

nam222

Dùng cho máy có tích hợp GPS để biến PPC của bạn thành một cái la bàn.
Vào cài đặt kết nối chỉnh cổng và tốc độ cho đúng theo mặc định máy (hầu như là cổng 4, tốc độ 4800).

Mình cài PM chạy được , đã nhận tín hiệu GPS tốt nhưng không thấy la bàn chỉ phương hướng gì cả , bạn có thể thông tin thêm không . Thank trước.

PhongQuang

Super V.I.P
Mình cài PM chạy được , đã nhận tín hiệu GPS tốt nhưng không thấy la bàn chỉ phương hướng gì cả , bạn có thể thông tin thêm không . Thank trước.
Mình đã dùng và bắt rất tốt, la bàn quay khá chính xác. Bạn có thể tham khảo thêm ở đây

KujmaWasabu

Banned
GPS cua dt dong bo voi GPS la ban:com4 - 4800,xong minh bat GPS len nhung chang thay kim la ban dau ca?Su dung the nao day???Giup minh voi!

Phải đảm bảo máy có tín hiệu GPS thì soft mới có thể hoạt động, vào trong nhà không được đâu

kiamino

em dùng o2 xda lls em cần phải có những thiết bị gì để có thể truy cập gps ? xin các bác chỉ giáo !
Thank 1

chevy

em dùng o2 xda lls em cần phải có những thiết bị gì để có thể truy cập gps ? xin các bác chỉ giáo !
Thank 1
bạn mua 1 cục Bluetooth GPS Receiver nhé. Cứ PPC, điện thoại, Laptop... có Bluetooth là kết nối được hết. tìm trên google nhé, của hãng Holux hoặc Global-sat là thông dụng nhất. :D

saauddo

bác phong quang làm ơn hướng dẫn cụ thể cách để hiện cái kim lên giúp anh em với, em thử đủ mọi cách, cài đi cài lại rồi mà vẫn ko cách nào nó lên đc, cái ô vuông hình mặt la bàn trên màn hình thi kick vao ko thấy gì cả, chạy vietmap r12 quét Gps thì có tín hiệu nhưng vào GPS info của chương trình này thì báo tình trạng ko kết nối ( đã set cổng & tần số giống VM12 rồi )

PhongQuang

Super V.I.P
bác phong quang làm ơn hướng dẫn cụ thể cách để hiện cái kim lên giúp anh em với, em thử đủ mọi cách, cài đi cài lại rồi mà vẫn ko cách nào nó lên đc, cái ô vuông hình mặt la bàn trên màn hình thi kick vao ko thấy gì cả, chạy vietmap r12 quét Gps thì có tín hiệu nhưng vào GPS info của chương trình này thì báo tình trạng ko kết nối ( đã set cổng & tần số giống VM12 rồi )
Không hiện kim đâu bạn, chỉ hiện quay vòng thôi.