• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Việt hóa Ringo Mobile cho PPC các phiên bản

nguyenphucondao

thử rồi nhưng ko thấy j cả...vẫn toàn nhạc chuông mặc định :| my documents của thẻ nhớ đúng ko?

Không biết máy bạn là máy gì. Mình xài O2s chép thẳng các bài nhạc .mp3 vào đường dẫn Storage Card\My documents set nhạc chuông bình thường.

PhongQuang

Super V.I.P
Không biết máy bạn là máy gì. Mình xài O2s chép thẳng các bài nhạc .mp3 vào đường dẫn Storage Card\My documents set nhạc chuông bình thường.
Hiện tại theo mình biết thì chỉ có bản Pocket Ringo v1.2.9.2 là set trực tiếp nhạc chuông trên thẻ nhớ. Còn lại các bản khác kể cả bản 1.5 cũng phải chép vào My Documents/My Tones trong Thiết bị thì mới nhận.

ThaiChienvn

Hiện tại theo mình biết thì chỉ có bản Pocket Ringo v1.2.9.2 là set trực tiếp nhạc chuông trên thẻ nhớ. Còn lại các bản khác kể cả bản 1.5 cũng phải chép vào My Documents/My Tones trong Thiết bị thì mới nhận.
Theo em thì bạn ấy phải cài Ringo v1.2.9.2 trên máy hì mới set nhạc được..! Em đã cài trên thẻ nhớ thì không thể chọn được dù chọn cũng không chuông được.:D.!

AnhPheCT

Tấc cả các chương trình Pocket Ringo các phiên bản Bạn nên cài vào Main (vào Máy) ko cài vào thẻ nhớ!! Chương trình Pocket Ringo mới chạy tốt và chọn Nhạc chuông cho tin nhắn và cuộc gọi tốt! Riêng bản Pocket Ringo v1.2.9.2 có cả phiên bản Việt hóa cho phép Bạn chọn nhạc chuông từ thẻ!! Còn các version khác khi Bạn chọn bản nhạc từ thẻ máy sẽ yêu cầu Bạn coppy bản nhạc đó vào bộ nhớ máy, Bạn đồng ý bản nhạc đó mới làm nhạc chuông, tin nhắn đc!! Chúc vui!

nguyenphucondao

Ý của mình là không cần dùng phần mềm nào hết, cứ chép nhạc thẳng vào thư mục My Documents trên thẻ nhớ là set nhạc chuông được được.

cuonghikaru

Ý của mình là không cần dùng phần mềm nào hết, cứ chép nhạc thẳng vào thư mục My Documents trên thẻ nhớ là set nhạc chuông được được.

anh ko hiểu mọi người nói j à :)) phải cóp vào bộ nhớ của máy chứ ko phải thẻ nhớ :)) à trừ bản 1.2.9.2 j đấy cho chọn nhạc chuông từ thẻ :D

nguyenphucondao

anh ko hiểu mọi người nói j à :)) phải cóp vào bộ nhớ của máy chứ ko phải thẻ nhớ :)) à trừ bản 1.2.9.2 j đấy cho chọn nhạc chuông từ thẻ :D

Sao nói hoài mà đồng chí này không hiểu được gì nhỉ. Máy xài WM05 trở lên, không cần dùng phần mềm gì cả mà chỉ việc là chép các bài nhạc .mp3 vào đường dẫn Storage Card\My Documents là có thể set nhạc chuông được.

cuonghikaru

Sao nói hoài mà đồng chí này không hiểu được gì nhỉ. Máy xài WM05 trở lên, không cần dùng phần mềm gì cả mà chỉ việc là chép các bài nhạc .mp3 vào đường dẫn Storage Card\My Documents là có thể set nhạc chuông được.

hjc...nhưng em làm rồi ko đc mà...đã cop nhạc.mp3 vào my documents trên thẻ...vào suonds and notifications nó vẫn chỉ hiển thị nhạc chuông mặc định thôi...anh có thể chỉ rõ cách set nhạc chuông hơn ko ạ???

NhatToai

Super V.I.P
hjc...nhưng em làm rồi ko đc mà...đã cop nhạc.mp3 vào my documents trên thẻ...vào suonds and notifications nó vẫn chỉ hiển thị nhạc chuông mặc định thôi...anh có thể chỉ rõ cách set nhạc chuông hơn ko ạ???
Đối với WM5.0 trở lên để set nhạc MP3 cho cuộc gọi (không dùng được cho Message) thì chỉ cần chép 1 hoặc nhiều bài bất kỳ vào Storage(thẻ nhớ,không nằm trong thư mục nào cả).Sau đó vào Settings/Phone sẽ thấy tại thẻ Ring Tone.

Tuy nhiên lưu ý bạn là vấn đề này đã đi sai tiêu đề của Topic rồi nhé.

ccmccm

cài vào máy rồi nhưng không hiểu sao có người gọi tới thì không thấy chuông gì
mình phải chỉnh cái chuông có sẵn trong máy như thế nào?

Chỉnh sửa cuối:

won

Mình đã Việt hóa Electric Pocket Ringo v1.2.9.2 trợ giúp bởi anh Tmap.
Bản này cũ nhưng có thể đặt nhạc chuông cả bài ở thẻ nhớ, không cần cóp vào main

Hơn 1 năm rồi h mới lại xài Windows Mobile ^^ ( đc tặng con HTC Kaiser AT&T ), thế là lại vào down bản Pocket Ringo v1.2.9.2 xài , tuy cũ nhưng là bản ngon nhất trong các bản mà Ringo phát hành. Lý do thì đọc qua các topic sẽ rõ.
Up lên anh em dùng nhé . Thanks anh 2 anh Phong Quang và TMap