• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Việt hoá Spb Keyboard 4.0

hanoiwap

Super V.I.P
Bàn phím Việt Nga

Đã bao lâu rồi không viết tiếng Nga.Hôm nay làm bàn phím hai ngôn ngữ Việt Nga để nhớ lại kỷ niệm cũ.Ba năm cấp 3 học tiếng Nga.Bốn năm Đại học lại học tiếng Nga.Đúng 7 năm mà chẳng biết gì.Nay học tiếng Anh mới thấy học tiếng Nga đúng là khó thật.Viết được chủ ngữ và vị ngữ mà không biết viết thêm .......tân ngữ là gì.Tặng các bạn đang dùng tiếng Nga

VieRusSkin.arm.cab

391.8 Kb 2008-05-02
[HIDE="t"]
QVGA only
VieRusSkin.arm.cab
[/HIDE]

Chỉnh sửa cuối:

Lesangmd

Chức năng HIDE của Forum bị die rồi , nên từ giở trở đi Member nào có lòng thành thì vui lòng klick Thanks để cổ động cho tác giả nhé !

Cám ơn Bác HaNoiWab , thực tình tiếng NGA đúng là khó học thật , nhưng mà nếu so với tiếng Nhật và tiếng Trung thì chắc nó thuộc loại dễ thôi !
Em học tiếng Trung 2 năm rồi mà chưa thể " Vẽ" nổi hết các chứ cái của nó !
Hihi :D

shogunr125

Bản tiếng Anh - Việt của bạn bị lỗi không gõ được ký tự "" (gõ "" thì được). Bạn hãy khắc phục nhé?
Thanks!

hanoiwap

Super V.I.P
Bản tiếng Anh - Việt của bạn bị lỗi không gõ được ký tự "" (gõ "" thì được). Bạn hãy khắc phục nhé?
Thanks!

To @shogunr125

Cám ơn bạn đã phát hiện giúp sai sót trên .
-Bản Anh Việt ít dùng nên tôi chưa phát hiện được.Vì bản tiếng Việt cũng gõ được tiếng Anh.(Gõ chữ W,Z,F,J bằng cách nhấn Fn(chung với dấu sắc) rồi nhấn tương ứng Q,X,Đ,K
-Nếu gõ tiếng Anh thì nên dùng bản tiếng Anh riêng để hỗ trợ đoán từ tiếng Anh.Nếu gõ tiếng Việt thì nên dùng bản tiếng Việt riêng để hỗ trợ đoán từ tiếng Việt.Nếu dùng đa ngôn ngữ thì từ điển đoán nhận sẽ gây khó cho người sử dụng.Trừ tiếng Nga và tiếng Việt có chữ cái khác nhau(hệ Latinh và Slavơ ) nên có thể trộn hai từ điển
-Sẽ có tiếp bản EV 1.1 có giao diện giống bản tiêu chuẩn nên không gây khó khăn vì vị trí phím dấu khác nhau.(Các phím dấu tiêu chuẩn đặt ở dưới cùng)

Tôi đã fix lỗi chữ "ặ" và lỗi các dấu ở vị trí số. Đã tích hợp thêm từ điển đoán từ cho tiếng Việt

EV1.0p_Skin.cab 212.8 Kb 2008-05-03

Chỉnh sửa cuối:

hanoiwap

Super V.I.P
Chức năng HIDE của Forum bị die rồi , nên từ giở trở đi Member nào có lòng thành thì vui lòng klick Thanks để cổ động cho tác giả nhé !

Cám ơn Bác HaNoiWab , thực tình tiếng NGA đúng là khó học thật , nhưng mà nếu so với tiếng Nhật và tiếng Trung thì chắc nó thuộc loại dễ thôi !
Em học tiếng Trung 2 năm rồi mà chưa thể " Vẽ" nổi hết các chứ cái của nó !
Hihi :D

To @Lesangmd
Đúng vậy!!!Tôi học 3 năm cấp II học tiếng Trung mà chỉ biết mấy chữ nỉ hảo,mẩy li... mà thôi

hanoiwap

Super V.I.P
Cả bàn phím tiếng Việt cũng bị lỗi "", bãn hãy fix luôn nhé!

To @shogunr125

Tôi xem lại rồi.Tất cả các bản tiếng Việt đều bị sai chữ "ă".Vì các lần sau tôi đều copy lại từ bản đầu tiên.Đã mấy tháng rồi mà không biết.Cám ơn bạn nhiều lắm.Lại phải sửa bao nhiêu bản.....Mệt quá

hanoiwap

Super V.I.P
To @shogunr125

Tôi xem lại rồi.Tất cả các bản tiếng Việt đều bị sai chữ "ă".Vì các lần sau tôi đều copy lại từ bản đầu tiên.Đã mấy tháng rồi mà không biết.Cám ơn bạn nhiều lắm.Lại phải sửa bao nhiêu bản.....Mệt quá

Đã fix lỗi ẳ ẵ ặ trong skin tiêu chuẩn trong file cài đặt và tất cả các skin tiếng Việt

hanoiwap

Super V.I.P
VietnameseL11

VietnameseL11QVGASkin.arm.cab
(Landscape 11 cột).Giống bản Việt Nga
108.1 Kb QVGA (2008-05-04)

Tham khảo ý kiến các bạn.Làm 12 cột cho máy >3.5 inchese có bị nhỏ phím quá không?

Xóa link tải vì không ai cần

Chỉnh sửa cuối:

hanoiwap

Super V.I.P
Bàn phím tiêu chuẩn Việt StandarPortrait(qvga) và Standar(qvga,vga) giao diện tiếng Việt
SpbFullScreenKeyboard3_vi.arm.cab 940.2 Kb(2008-05-03)
2-Bàn phím tiêu chuẩn Việt StandarPortrait(qvga) và Standar(qvga,vga) giao diện tiếng Anh
SpbFullScreenKeyboard3_vi_en.cab 937.4 Kb(2008-05-03)

3-Nếu cài file setup nguyên bản không có tiếng Việt,có thể cài thêm các skin tiếng Việt sau:
VietnameseQVGASkin.arm.cab 103.9 Kb(2008-05-03)

VietnameseQVGAPortraitSkin.arm.cab 72.2 Kb(2008-05-03)

VietnameseVGA Skin.arm.cab 254.8 Kb(2008-05-03)

Chỉnh sửa cuối:

espanola

Mình không ràn VGA hay gì lắm. Cho hỏi nếu xài BA trên WM2005 và WM2006 thì nên cài bản nào?

Cám ơn bạn nhiều!

hanoiwap

Super V.I.P
Mình không ràn VGA hay gì lắm. Cho hỏi nếu xài BA trên WM2005 và WM2006 thì nên cài bản nào?

Cám ơn bạn nhiều!

To @espanola
"nếu xài BA" tức là màn hình QVGA.

Bạn cài tất cả các bản cho QVGA rồi chọn theo ý thích

Nhưng theo ý cá nhân mình bản 11 cột dùng tiện nhất

VietnameseL11QVGASkin.arm.cab 108.2 Kb QVGA (2008-05-23)
Cài bằng PC file .exe qua ActiveSync
VietnameseL11_Skin_setup.rar

Chỉnh sửa cuối:

espanola

Cám ơn bác. Nhưng chỉ cần cái skin VietnameseL11QVGASkin.arm.cab 108.2 Kb QVGA (2008-05-23) thôi hả bác? có cần cài gì thêm không?

hanoiwap

Super V.I.P
Cám ơn bác. Nhưng chỉ cần cái skin VietnameseL11QVGASkin.arm.cab 108.2 Kb QVGA (2008-05-23) thôi hả bác? có cần cài gì thêm không?

To @espanola
Trước tiên bạn phải cài một trong hai file sau:
1-Bàn phím tiêu chuẩn Việt StandarPortrait(qvga) và Standar(qvga,vga) giao diện tiếng Việt
2-Bàn phím tiêu chuẩn Việt StandarPortrait(qvga) và Standar(qvga,vga) giao diện tiếng Anh

Trong đó đã có 2 cho tiếng Việt tiêu chuẩn 10 cột

Nếu cần skin 11 cột thì bạn cài thêm

VietnameseL11QVGASkin.arm.cab 108.2 Kb

Chỉnh sửa cuối:

hanoiwap

Super V.I.P

Full Screen Keyboard Skin trong với các ký hiệu tiền tệ quốc tế € £ ¢ ¥
và các ký tự đặc biệt © ® ≈ ≠ ‡ ¶ • ≤ « ≥ » § ¼ ‰ ± × ÷ ¬ ¿ ° ¹ ¡ ² ½ ³ ¾ ° ¤

Vì ít người quan tâm nên tôi không đưa link tải .Ai quan tâm xin PM cho tôi.
Xem thêm

cthuc

Bàn phím có cho mình chỉnh theo màn hình đứng ko vậy, có ai chi dùm mình với

hanoiwap

Super V.I.P
Bàn phím có cho mình chỉnh theo màn hình đứng ko vậy, có ai chi dùm mình với

Bàn phím tiêu chuẩn Việt StandarPortrait(qvga) và Standar(qvga,vga) giao diện tiếng Việt

Trong đó đã có 2 cho tiếng Việt tiêu chuẩn 10 cột

Màn hình đứng