• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Việt hoá Spb Mobile Shell - Các phiên bản

Tmap

Super V.I.P
Bản cập nhật v2.0 build 3275 từ bản build 3258 của HaChau, chỉ bổ sung thêm một vài chuỗi còn thiếu.

Download:[HIDE="Link"]
Mã:
http://www.4shared.com/file/40441190/d31dde42/SpbMobileShell.html
[/HIDE]

connguab

Bản cập nhật v2.0 build 3275 từ bản build 3258 của HaChau, chỉ bổ sung thêm một vài chuỗi còn thiếu.

Mã:
[/HIDE]

sao mình bấm thank rồi mà k thấy link đâu hết vậy ?

Lesangmd

Bác Tmap và Bác Hà Châu có thể chỉnh sửa làm sao để cho người sử dụng SPB mobile Shell có thể thay đổi Icon của nó ngoài màn hình được không các Bác ! Em thấy cái Icon của nó xấu kinh khủng quá trời quá đất àh!

ldnvinh

Mã:
[/HIDE]

Bác ơi!Sao file Việt hóa lại có 6kb mà lại là file .txt.Làm thế nào để Việt hóa đc ạ???Trước e dung bản build 3258 có down file Việt hóa về và dùng ok.Bây giờ down bản build 3275 và cài lại file .cab Việt hóa đó thì nó lại hiện lên build 3258.Mong bác cho e file Việt hóa mới!Thankssssss!!!!!

Tmap

Super V.I.P
Bác ơi!Sao file Việt hóa lại có 6kb mà lại là file .txt.Làm thế nào để Việt hóa đc ạ???Trước e dung bản build 3258 có down file Việt hóa về và dùng ok.Bây giờ down bản build 3275 và cài lại file .cab Việt hóa đó thì nó lại hiện lên build 3258.Mong bác cho e file Việt hóa mới!Thankssssss!!!!!

Bạn chép đè file *.txt ấy vào thư mục cài đặt Mobile Shell, khởi động lại Mobile Shell là sẽ hiển thị tiếng Việt.

chickthixSL45i

sao cài lên O2 XDA IIi không đc pác ơi, hic hic, thấy ghiền ghê mà cài vô không đc. Chán thật, pác nào giúp em với nha, thanks các bác nhìu lém

HaChau

Super V.I.P
sao cài lên O2 XDA IIi không đc pác ơi, hic hic, thấy ghiền ghê mà cài vô không đc. Chán thật, pác nào giúp em với nha, thanks các bác nhìu lém
Phần mềm Spb Mobile Shell chỉ dùng cho WM5 trở lên. Theo nhóm tác giả vì Spb Mobile Shell tận dụng các hàm API chỉ hiện hữu từ WM5 trở lên.
WM2003 đành chịu vậy thôi.

lonebeast

Bác HaChau ơi. Em cài bản Việt hóa thì thấy có một số chỗ thế này xin báo cáo với bác:

HaChau

Super V.I.P
Bác HaChau ơi. Em cài bản Việt hóa thì thấy có một số chỗ thế này xin báo cáo với bác:
Chức năng ngày tháng tiếng Việt có ở trong PVLIP, nếu kịp thì bản chính thức của PVLIP sẽ hỗ trợ Spb Mobile Shell tốt hơn. Hiện tại, nếu cài PVLIP thì cũng khắc phục nhiều về tên shortcut.

lonebeast

Nhưng mà bác Sơn ơi, em cài bản PVLip cho máy của em (Atom Life, ROM: WM6.1 phiên bản 6.1.0.6 mới của bác Medkid) thì lỗi nặng lắm, không chạy nổi bác ạ. Ban đầu nó mất toàn bộ icon trong programs, sau đấy thì không thể vào được program trên thanh start nữa (bấm vào đấy là nó nhảy help ra). Hy vọng vào bản mới của bác.

lycucu

To :lonebeast
mình cũng bị như pác ! pác HR lại đi rồi cài lại là ok!

thehaineo

To :lonebeast
mình cũng bị như pác ! pác HR lại đi rồi cài lại là ok!

em định cài vào máy,nghe các bác nói vậy đành thôi vậy,có bác nào cài rồi mà không bị sao chỉ em với,em mới sài máy mong các bác chỉ giáo:)

tuan2005

các bác ai đã việt hóa được bản 2.1 chưa vậy. đang dùng 2.1 cài việt hóa của 2.0 có chay được ko các bác.

phongthanminh1

Việt hoá Spb Mobile Shell v2.1.1 Build 3507

Việt hoá Spb Mobile Shell v2.1.1 Build 3507 Final cho màn hình QVGA

Việt hóa bởi NguyenPhuConDao

phongthanminh1

Việt hóa Spb Mobile Shell v2.1.1 Build 3507 Final cho màn hình VGA.

Việt hóa bởi NguyenPhuConDao

Phần mềm biến đổi giao diện quá quen thuộc cho tín đồ PPC. Bản Việt hóa và skin này mình đã fix sẵn 9 icon cho các bạn
( thêm icon Games) và thay đổi skin Diamond như hình minh họa

Hướng dẫn cài đặt:

Trước tiên bạn tải Bản Tiếng Anh v2.1.1 Build 3507 Final về cài vào máy ( nếu máy bạn chưa cài pm này).
Sau đó bạn tải Phần mềm Việt hóa (kèm ở dưới) về cài vào bộ nhớ máy, xong reset lại máy là OK

http://eyijlq.bay.livefilestore.com...GA fix by NguyenPhuConDao 9 icon.rar?download

Còn bạn nào không muốn giao diện như trên thì tải file Tiếng Việt riêng lẻ này về cài vào máy và reset lại là có Tiếng Việt. ( Chú ý: Riêng file Tiếng Việt này vẫn áp dụng luôn cho màn hình QVGA)
http://eyijlq.bay.livefilestore.com...Shell v2.1.1 Build 3507 VGA Viet.rar?download

NHỚ THANK NHÉ

ngquangbien

May toi la may o2 mini s co dung dc phan men nay ko va tai ve nhu the nao. Cac bac giup em voi

cài tốt bạn à. bạn cứ tải về(nhấn chuột vào đường link tô mầu) bình thường,nếu là fai.CAB thì bạn copy vào thẻ nhớ để cài còn nếu là fai EXE thì bạn cài từ PC(Nếu cài từ PC,PC phải cài ActiveSync):D