• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Việt hóa SPB Screenshot (Chụp ảnh màn hình)

rua8x

Hít các đàn anh đi trước VH toàn những cái lớn, đàn em xin VH mấy cái nhỏ nhỏ này vậy ^^.

Sản phẩm thứ 2: Phần mềm chụp ảnh màn hình SPB ScreenShot. Rất dễ sử dụng, tải về cài đặt = file CAB, chạy trên máy đọc tiếng việt là bít liền :p hihi

Sau đây là Screenshot của SPB ScreenShot ;)

nguyenphucondao

Cố gắng phát huy nhé bạn. Từ từ những người việt hóa có kinh nghiệm sẽ chuyển sang dùng HĐH khác thì sẽ ko còn thời gian để việt hóa PPC (VD: HaChau PDAViet). Mình lúc nào cũng ủng hộ các bạn việt hóa, dù bất kỳ trên HĐH nào.
Chúc các bạn thành công trên con đường đã chọn.

rua8x

Cố gắng phát huy nhé bạn. Từ từ những người việt hóa có kinh nghiệm sẽ chuyển sang dùng HĐH khác thì sẽ ko còn thời gian để việt hóa PPC (VD: HaChau PDAViet). Mình lúc nào cũng ủng hộ các bạn việt hóa, dù bất kỳ trên HĐH nào.
Chúc các bạn thành công trên con đường đã chọn.

Tất nhiên là rua sẽ dùng WM dài dài và sẽ theo PPC chứ ko đổi sang HĐH khác rùi, cứ yên tâm là sẽ gắn bó lâu dài với chủ đề này cùng anh em b-) Thks bác đã động viên

nguyenthuanbg_pv

Mình vừa cài cái PocketScreen 1.3. Không biết cái này so với SPB Sreenshot thì thế nào nhỉ?:-? Bạn cho vài nhận xét nhé. Thanks.

rua8x

mình chưa xài thử PocketScreen 1.3 nên cũng ko so sánh đc, nhưng theo mình sử dụng cái SPB Screenshot này thì mình thấy chạy rất nhẹ nhàng, hầu như ko tốn RAM, ảnh lưu lại nét. Bạn có thể thấy tất cả ảnh mình up bên trên hoặc trong vài bài khác mình post đều chụp lại bằng SPB Screenshot.
Dùng cái này bạn có thể thiết lập chụp hình sau khi bấm nút bao nhiêu lâu, ví dụ như khi mình muốn chụp cái menu, nhưng bấm menu lên xong bấm chụp thì menu sẽ bị tắt đi, sau khi đặt thời gian chờ sau khi bấm nút chụp thì lại khác, mình bấm chụp, ròi bấm mở menu, khi đó sẽ chụp đc cả menu mở ra ^^ Nói chung là mình khoái dùng cái này và đang dùng suốt :p