• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Việt hóa Spb Time (2.2.2)

HaChau

Super V.I.P
SpbTime 212 build 942
Giới thiệu:
Đây là phần mềm dùng để báo thức, hữu dụng với các bạn sinh viên để khỏi muộn giờ lên lớp, chị em đến giờ hẹn người yêu =))
Đặc biệt, Spb Time có thể tích hợp chặt chẽ với sản phẩm khác của SpbSoftwareHouse là Spb Pocket Plus (đã có bản Việt hóa), tương lai có thể tích hợp với Spb Diary để trở thành một hệ thống phần mềm hoàn chỉnh.
Một tính năng khác của SpbTime là có thể đặt báo thức một lần, báo xong thì lịch đó sẽ bị hủy đi một cách tự động. Rất hữu dụng trong thực tế.

Hình ảnh:
Tích hợp thành tab của Spb Pocket Plus (chụp từ bản ROM Việt)

Cài đặt:
-Tải tệp đính kèm về giải nén ra, trong đó có tệp SpbTime_EN.txt, chép tệp đó vào thư mục cài Spb Time.
- Sau đó SR lại hoặc bật/tắt plugin của Spb Time sẽ lên tiếng Việt đầy đủ.

BẢN VIỆT HOÁ MỚI NHẤT 2.2.2 TẠI ĐÂY

Chỉnh sửa cuối:

tndp

sao khi mình cài vào thì cái pluggin trên today screen không hiện dc chữ Tiếng Việt mà nó ra ô vuông ???

hkh

cám ơn nhìu lắm.Ủng hộ các bác làm phần mềm tiếng Việt :)

Cám ơn bạn đã động viên nhưng lần sau bạn nên bấm nút Thanks để tri ân các tác giả và nâng cao chất lượng bài viết của diễn đàn.

Last edited by a moderator:

linhldv

sao khi mình cài vào thì cái pluggin trên today screen không hiện dc chữ Tiếng Việt mà nó ra ô vuông ???
bạn cũng có thể copy font từ PC sang PPC nhưng phải cài trong trạng thái PC và PPC đang sync nhé.

longtv

Mình unzip va copy vào thư mục trên máy mà khi ấn vào nó chay một lúc rồi thoát ra. Mình xài O 2IIi.
:)

HaChau

Super V.I.P
Bạn cần phải cài chương trình Spb Time rồi làm như hướng dẫn ở bài viết đầu tiên để có giao diện tiếng Việt nhé.

buitruc

Mình unzip va copy vào thư mục trên máy mà khi ấn vào nó chay một lúc rồi thoát ra. Mình xài O 2IIi.
:)
đầu tiên bạn cài spb time kế tiếp bạn vào setting today để check cho nó không hiển thị trên màn hình today, sau đó bạn copy file mã hóa tiếng việt ở trên vào thư mục spb time mà bạn vừa cài là ok. cuối cùng vào setting check lại cho hiển thị lên màn hình today, chúc bạn thành công

lams-blu

Bạn vô programfiles mở spb time ra bõ spbtime chử việt vào rồi xóa thằng chử anh thì sẽ có chử việt thôi bạn

damthuss

Mình mới ra nhập diện đàn này. Trước tiên xin cám ơn Pác, nhưng mình Dowd về copy vào thẻ SD rồi cài nhưng máy báo lỗi. xin các anh m chỉ bảo. Mình dùng 02mini. Cám ơn nhiều

HaChau

Super V.I.P
Đã xóa bản Việt hóa cũ và đính kèm tệp Việt hóa mới rất nhỏ gọn, không liên quan gì đến tệp tiếng Anh gốc hết. Mời các bạn download lại.

lams-blu

Bản việt hóa của hachau sao cài vào SPB time 2.2.1,Buiild1269 không hiển thị chử việt ( mấy bản trước thì hiển thị tốt)

XuanTruong

Super V.I.P
Bản việt hóa của hachau sao cài vào SPB time 2.2.1,Buiild1269 không hiển thị chử việt ( mấy bản trước thì hiển thị tốt)

Hiển thị tốt Bạn à! Khi cài xong bản tiếng Anh thì chỉ cần copy file tiếng việt vào thư mục cài đặt thay thế file có sẵn trong đó là hiển thị OK! Chúc thành công!;;)

lams-blu

Hiển thị tốt Bạn à! Khi cài xong bản tiếng Anh thì chỉ cần copy file tiếng việt vào thư mục cài đặt thay thế file có sẵn trong đó là hiển thị OK! Chúc thành công!;;)

Tui mở SPB time ra xóa spbtime 1,42K coppi spbtime việt của hà châu vào nhưng không chạy. Với cách làm trên các phiên bản spb time trước chạy rất tốt. không hiểu tại sao bản 2.2.1,build1269 không chạy thật là nhứt đầu

HaChau

Super V.I.P
Tui mở SPB time ra xóa spbtime 1,42K coppi spbtime việt của hà châu vào nhưng không chạy. Với cách làm trên các phiên bản spb time trước chạy rất tốt. không hiểu tại sao bản 2.2.1,build1269 không chạy thật là nhứt đầu
Tên tệp có chút thay đổi theo quy định localization của Spb từng thời kỳ, bạn thử kiểm tra tên file SpbTime_EN.txt hay SpbTime.txt nhé. Tên đúng là SpbTime_EN.txt.
Ngày 04/10/2007, mình đã post toàn bộ file Việt hoá mới nhất các phần mềm của Spb, trong đó có Spb Time tại đây.

HaChau

Super V.I.P
Việt hoá Spb Time 2.2.2 build 1312

Với giải pháp mới nên sẽ không còn tình trạng dịch sót chuỗi nào nữa. Các bạn tải về thay thế cho tệp gốc rồi khởi động lại để sử dụng.

Chỉnh sửa cuối:

beyi_bany

Việt hoá Spb Time 2.2.2 build 1312

Với giải pháp mới nên sẽ không còn tình trạng dịch sót chuỗi nào nữa. Các bạn tải về thay thế cho tệp gốc rồi khởi động lại để sử dụng.

Bác xem lại xem em cũng không down đc bác à!