• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

VIET MAP - Thảo luận sử dụng (cập nhật trang 84-156)

Status
Không mở trả lời sau này.

decisive

E50 có xài được không bác.Sao em cài được rồi nhưng khi vào chương trình no báo "menu feature not supported"

nhunguyen12

tôi đang xài con N73 ME , tôi đã hack phone rồi chỉ cần 2 bước, ban chỉ cần cài HelloCarbide 1.00, rồi sau đó mở e-ploxe, mở chế độ hiện foder, sau đó copy file installserver.exe vao c/sys/bin, rồi sau đó mở HelloCarbide chọn chế độ menu 1, sau đó tắt máy khởi động lại là hack phone, tôi đã test trên máy tôi rồi.còn muốn chép file cho C/resourse/app thì phải cài rompatcher mới chép dzo được. nha sau khi đã up firmware mới cho N73ME bằng phonix ofline, các bạn thử có được không, còn tôi đang nghiên cứu cài Vietmap, bởi có 1 cái O2 không co GPS mà vẫn cài được đáy các bạn à

Chỉnh sửa cuối:

nhunguyen12

tôi đã test để cài Vietmap trên N73ME ko co GPS, chắc không được rồi, chắc phải đợi fixed thôi, chứ có cái O2 ko c1 GPS mà vẫn cài được, đành trăm sự nhờ hacker, hoặc đợi vietmap nó fix bản mới thôi các bạn à

MinhThang

Manager
tôi đã test để cài Vietmap trên N73ME ko co GPS, chắc không được rồi, chắc phải đợi fixed thôi, chứ có cái O2 ko c1 GPS mà vẫn cài được, đành trăm sự nhờ hacker, hoặc đợi vietmap nó fix bản mới thôi các bạn à

N73 không có GPS không dùng được bạn nhé.

minchoulee

Mình dùng N82 chưa hack được bạn nào có sign không cho mình xin nha. im 358984017182752

kiencuongvn

có anh em nào cài được vietmap cho N96 không? mình cài không được. xin mọi người chỉ giáo

koro

Xài cái này từ chiều tới giờ vẫn ko bít định vị vị trí mình đang đứng trên bản đồ.Quan trọng 1 là bít mình đang ở đâu trên bản đồ mà tìm mãi ko thấy .Bác nào chỉ giúp em xài với!

LeHai85

chán quá không có bản full nhỉ phải 1 tháng rồi ..hack trên n96 cũng chưa có ..chờ đợi mãi không thấy đâu cả hàng việt nam đắt quá .......

spiderman_anhvu

Xài cái này từ chiều tới giờ vẫn ko bít định vị vị trí mình đang đứng trên bản đồ.Quan trọng 1 là bít mình đang ở đâu trên bản đồ mà tìm mãi ko thấy .Bác nào chỉ giúp em xài với!

Vietmap là phần mềm chỉ đường bạn à. Giả dụ bạn muốn đi đến địa điểm nào thì bạn điền tên con phố bạn muốn đến trong phần allroad. Sau khi chương trình search ra sẽ chỉ hiện trên bản đồ địa điểm bạn muốn đến. Lúc này bạn set nó là destination(thông qua menu Option) và chương trình sẽ sử dụng hệ thống GPS để chỉ đường cho bạn (vị trí của bạn lúc này sẽ là hình mũi tên). Nếu bạn muốn view vị trí của mình 1 cách trực quan nhất thông qua hình ảnh vệ tinh thì bạn có thể dùng google maps để xem.

miu170687

chán quá không có bản full nhỉ phải 1 tháng rồi ..hack trên n96 cũng chưa có ..chờ đợi mãi không thấy đâu cả hàng việt nam đắt quá .......

Muốn xem được vị trí của mình trên bản đồ quan trọng là phải bắt được tín hiệu vệ tinh ,trong nhà rất khó bắt được .Muốn xem vị trí mới nhấn của mình trên bản đồ ấn phím 0 :D

nhanlct1980

bạn ơi giúp mình với.mình cài Viêtmap rồi,N82 báo Memory in full không sd được thì sao??????

Kojiro

Super V.I.P
bạn ơi giúp mình với.mình cài Viêtmap rồi,N82 báo Memory in full không sd được thì sao??????

Bạn cài vào đâu mà full thế? Trong gói VietMap bạn chép vào máy nên xóa 2 folder VoiceCN và VoiceEN đi cho nhẹ máy. Nó báo thế là do máy bạn đầy bộ nhớ đó, xóa bớt những gì không cần thiết gấp

tiny1990

Em mới độ GPS xong nè. Nhưng làm = cách khác :D
Tụi nước ngoài nó hàng cọng nhôm vào board mạch chủ. còn em thì hàng = nhiều cọng dây đồng (mỏng như chỉ xoắn lại với nhau, có phủ lớp bảo vệ chống oxi hóa) vào cọng angten gốc của máy mà không đụng chạm j đến máy. :))
Kết quả là bắt sóng có nhanh hơn lúc cũ =D>
Nhưng không = tụi nước ngoài (nó hàng vào bo mạch + nó chơi dây nhôm)
Một khi bắt được tín hiệu thì tín hiệu luôn ổn định. trong nhà hay ngoài đường đều ok (trừ nhà lầu có nhiều bê tông. nếu đứng cạnh cửa sổ thì k nói j :)))

nguyenvansang

Well-Known Member
Em mới độ GPS xong nè. Nhưng làm = cách khác :D
Tụi nước ngoài nó hàng cọng nhôm vào board mạch chủ. còn em thì hàng = nhiều cọng dây đồng (mỏng như chỉ xoắn lại với nhau, có phủ lớp bảo vệ chống oxi hóa) vào cọng angten gốc của máy mà không đụng chạm j đến máy. :))
Kết quả là bắt sóng có nhanh hơn lúc cũ =D>
Nhưng không = tụi nước ngoài (nó hàng vào bo mạch + nó chơi dây nhôm)
Một khi bắt được tín hiệu thì tín hiệu luôn ổn định. trong nhà hay ngoài đường đều ok (trừ nhà lầu có nhiều bê tông. nếu đứng cạnh cửa sổ thì k nói j :)))

Theo mình thì người ta bắt sóng dùng Anten = dây đồng đâu? >:) ! à mà cái Anten radio thấy cũng = đồng mạ Crom nhỉ :D. Vậy thì đồng cũng được hả! Nếu chế vậy thì hơi mất tính nguyên bản nhỉ

never_love18689

cho hỏi tí?? e sài ssi450 mà cài vào nó bảo bị lỗi chi phối chứng chỉ là sao.e cài về năm 2060 nhưng nó bảo chứng chỉ hết hạn là sao??? mong mấy đại ca chỉ giáo

tuanpro_hl

bác nào có thể hướng dẫn cụ thể giúp em để em cài VM đc ko ah?
em đọc mà cha r hiểu mấy.thử cài thì cũng ko đc!
máy co gps mà ko co VM thì tiếc lắm!
Các bác trong pda giúp em với nha!
thank các bác trước!:D:D:D

MinhThang

Manager
cho hỏi tí?? e sài ssi450 mà cài vào nó bảo bị lỗi chi phối chứng chỉ là sao.e cài về năm 2060 nhưng nó bảo chứng chỉ hết hạn là sao??? mong mấy đại ca chỉ giáo

Phải Sign hoặc hackphone mới cài được bạn nhé!

Status
Không mở trả lời sau này.