• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

VIET MAP - Thảo luận sử dụng (cập nhật trang 84-156)

Status
Không mở trả lời sau này.

spiderman_anhvu

Sao vietmap bỏ vô túi là mất gps vậy bạn? Mình xài chỉ đường mà cứ bị vậy hoài

Bạn dùng máy gì vậy? Máy mình xài N82 bỏ vô túi quần, đi đường chỉ cắm tai nghe để nghe hướng dẫn thôi, cũng có bị mất sóng đâu :)

vmn_it

đã cài được trên E71 nhưng mà sao cái thằng GPS không bắt được sóng nhỉ?

đã chạy ra giữa sân đứng nhưng chẳng có tín hiệu...

không có mẹo gì để mình bắt tốt sóng GPS. Mình cũng có tham khảo trang nokia rồi nhưng kô hữu hiệu

Mẹo 1: Tránh dùng tay chặn ăng-ten
Ăng-ten GPS được đặt ở phía dưới bàn phím chữ số của thiết bị. Để thu sóng tốt nhất hãy mở bàn phím và tránh dùng tay che nó.

Mẹo 2: Nó chỉ hoạt động ở ngoài trời
Thiết bị hoạt động tốt nhất trong điều kiện trời quang. Tín hiệu vệ tinh dễ dàng bị chặn lại bởi mái nhà hoặc cả những tòa nhà cao tầng cạnh đó.

Mẹo 3: Điều kiện thời tiết có thể làm yếu tín hiệu
Tín hiệu vệ tinh bị tác động bởi lớp khí quyển nó đi qua. Mưa, mây hoặc sương mù có thể làm cho thu sóng GPS rất khó.

Mẹo 4: Hãy kiên nhẫn: kết nối vào hệ thống GPS cần một khoảng thời gian
Kết nối với các vệ tinh GPS có thể mất ít nhất 40 giây. Tiêu chuẩn tương tự áp dụng với cả những thiết bị GPS đơn thuần.

Mẹo 5: Kính cửa chống nhiệt hoặc tia tử ngoại có thể chặn tín hiệu
Mặc dù nằm ngoài mục đích thiết kế, nhưng thiết bị nhận GPS cũng có thể sử dụng trong ô tô - nếu trong điều kiện tốt. Ví dụ kính cửa chống nhiệt hoặc chống tia tử ngoại cũng có thể làm yếu tín hiệu.

From Nokia.com

spiderman_anhvu

Những mẹo của bạn viết ở trên sẽ hữu ích với những người sử dụng... N95 (vì ở N95, ăng ten bắt sóng GPS nằm dưới bàn phím mà :D ). Theo bản thân mình nhận thấy, để rút ngắn thời gian kết nối GPS bạn có thể vào mấy ứng dụng như nokia map, google map sau đó thoát ra rồi vào lại VietMap, tín hiệu sẽ nhanh hơn.
Mình dùng N82 thấy kết nối bình thường mà, sau khi chọn xong điểm đến, vào chức năng routing thì chỉ mất khoảng <10s là "đã bắt được tín hiệu GPS" rồi :)

Bo0Bo0

Cho em hỏi là phần mềm này máy em ko có GPS vậy em có thể cài để dùng làm map tìm đường được ko..vì emap ít quá

thanh_tan

lạ nhỉ, sao mình đã down key và cert của số thứ tự 296543 (ngày 13/1) rồi, cài signsis rồi, làm theo đúng hướng dẫn , báo Operation complete rồi sao khi cài Vietmap vẫn thấy báo invalid certificate or day invalid nhỉ

sunny1980

cam on nhieu, em load xong ve dien thoai rui, nhung khong biet su dung, hix, co anh nao chi giup em nhe. cam on nhieu

spiderman_anhvu

Thoát ra vào lại -> full

Bác chủ topic vào edit lại bài, xóa cái dòng trên đi là okie nhé, vì xét cho cùng bạn ý cũng có phát tán phần mềm nào trong bài đâu, chỉ là kinh nghiệm cài phần mềm bằng file sign và file k3y thôi mà :)

spiderman_anhvu

cam on nhieu, em load xong ve dien thoai rui, nhung khong biet su dung, hix, co anh nao chi giup em nhe. cam on nhieu

thứ nhất, bài post phải có dấu nha bạn!
thứ hai, bạn nói là load xong về điện thoại là load xong cái gì? file cer và k3y hay là load xong phần mềm mà không biết cách dùng? Bạn nói rõ để anh em còn biết mà giúp nhé!
Ngoài ra bạn có thể search trong forum, đã có rất nhiều bài viết về cách sign phần mềm và cách sử dụng vietmap rồi đấy :D

coisatgai

cho mình hỏi muốn cài cho 5800 thì có được ko vậy?nghe mọi người nói chuyện mà thèm quá:D

Auto

Cho em hỏi là phần mềm này máy em ko có GPS vậy em có thể cài để dùng làm map tìm đường được ko..vì emap ít quá

đc đó pác!
Dow về cài đi nhé...64mb ;)

Posted via Mobile Device

Kojiro

Super V.I.P

Nếu N73 thì cài vào báo not supported, có anh kia test nói thế với KJR :p

spiderman_anhvu

cho mình hỏi muốn cài cho 5800 thì có được ko vậy?nghe mọi người nói chuyện mà thèm quá:D

Đã pm cho bạn rồi nhé, check nhé :) Không biết máy bạn 5800 cỡ màn hình lớn hơn có xài được VM không nữa :-??Chúc bạn xài được VM và tham gia thảo luận cùng anh em :D

Em_be_hu

Nếu N73 thì cài vào báo not supported, có anh kia test nói thế với KJR :p

Hic, chán thật. Em sắp lên HN rồi mà lại ko bít đường nữa, cứ tưởng cái này hỗ trợ tốt cho N73 đown hết hơi về thì đúng là bị lỗi này thật.
Có ai bít pm Map nào dùng cho N73 dc mà lại có data của ha noi ko, chỉ cho e với! thanks so much!

thanhtungqng

Hic, chán thật. Em sắp lên HN rồi mà lại ko bít đường nữa, cứ tưởng cái này hỗ trợ tốt cho N73 đown hết hơi về thì đúng là bị lỗi này thật.
Có ai bít pm Map nào dùng cho N73 dc mà lại có data của ha noi ko, chỉ cho e với! thanks so much!

N73 Dùng emap đi, nhỏ gọn, tương đối đầy đủ data HN

Auto

có đó em pé à! ;)
Emap là pm map java dung lượng nhỏ, dể xài.
Khuyết điểm...k có gps, k chi tiết ;)
=> http://www.pdaviet.net/showthread.php?p=571066#post571066
Posted via Mobile Device

coisatgai

Đã pm cho bạn rồi nhé, check nhé :) Không biết máy bạn 5800 cỡ màn hình lớn hơn có xài được VM không nữa :-??Chúc bạn xài được VM và tham gia thảo luận cùng anh em :D

thanks anhvu rất nhiều :D Nhưng tình hình là mình đã cài được VietMap lên 5800,tùy chọn ok,nhưng vào "Chọn điểm đến" là nó hiện lên địa chỉ "Hẻm 525 Sư Vạn Hạnh" góc trái hiện lên dấu " ? chưa bắt được tín hiệu GPS" xong mình pó tay,ko chỉnh được gì hết,ko tiến lùi gì được lại phải thoát :Dhay tại mình chưa chỉnh đúng GPS nhỉ? anh em có ai cài lên 5800 dùng thành công ko vậy?

Chỉnh sửa cuối:

binhha

Em cũng đã cài trên 5800 chạy tốt, mỗi tội không kéo thả bản đồ được

coisatgai

Em cũng đã cài trên 5800 chạy tốt, mỗi tội không kéo thả bản đồ được

uh,với cả GPS của 5800 có vẻ kém quá,đi từ Phố Huế lên đến tận bờ hồ mà vẫn báo ko bắt được GPS,pó tay....

tiny1990

uh,với cả GPS của 5800 có vẻ kém quá,đi từ Phố Huế lên đến tận bờ hồ mà vẫn báo ko bắt được GPS,pó tay....

Mình nghĩ GPS của bạn là A-GPS nên muốn bắt được GPS thì cần kết nối GPRS.

Status
Không mở trả lời sau này.