• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

VIET MAP - Thảo luận sử dụng (cập nhật trang 84-156)

Status
Không mở trả lời sau này.

demo_13

mình mới tìm đc cái này tét thử thấy cũng ổn nên chia sẻ với anh em :

Xài vietmap mới thấy thư mục hướng dẫn bằng giọng nói tiếng Việt sao lại to hơn tiếng Trung và tiếng Anh?!?

Thì ra người ta xài có 11Khz và mono, còn mình chơi sang chuẩn CD 44Khz và stereo nên to "pà cố" luôn.

Tớ bèn lấy Xilisoft audio maker giảm chất lượng các file wav tiếng việt thử, kết quả là giảm hơn 75% (từ 39MB còn 9MB). Chất lượng y chang!

Nay up lên 1280, bạn nào thích thì down về xài!

Mã:
http://mega.1280.com/file/HM5OEVRZ/

mu9011

hic, cái vietmap này dùng chán vãi, sao không thấy mọi người dùng google map nhỉ, vietmap bản đồ nhìn xấu quá, có chức năng chỉ đường nhưng mà chức năng đó không phát huy tác dụng lắm, tốc độ tính gps của viet map là chậm hơn google map rất rất nhiều luôn

BuuPhucCT

Well-Known Member
hic, cái vietmap này dùng chán vãi, sao không thấy mọi người dùng google map nhỉ, vietmap bản đồ nhìn xấu quá, có chức năng chỉ đường nhưng mà chức năng đó không phát huy tác dụng lắm, tốc độ tính gps của viet map là chậm hơn google map rất rất nhiều luôn

Bác không biết xài thì đừng nhận xét lung tung nhé. Google map thì làm sao so sánh được với Vietmap. Google máp chỉ có mỗi tính năng xác định vị trí còn Vietmap là một PM dẫn đường, lập lộ trình và hướng dẫn bằng giọng nói. Việc thu tín hiệu nhanh hay chậm là do khả năng thu tín hiệu của bộ thu GPS mạnh hay yếu chứ không phụ thuộc nhiều vào PM nhé bác. Do google map có hỗ trợ định vị qua internet nên đôi khi nó định vị nhanh nhưng nếu Vietmap có hỗ trợ từ internet thì cũ định vị nhanh không kém. Một cái Free còn một cái có bản quyền giá tới 70USD thì tính năng phải hay hơn cái free nhiều. CHƯA HIỂU KỸ THÌ ĐỪNG NÊN NHẬN XÉT LUNG TUNG NHÉ!!!

chanhhtE71

Giúp đỡ ! mình cũng mới tậu con E71 nhưng cài mọi cách như mọi người hướng dẫn vẫn ko có kết quả ! chỉ cài duoc bản full xài 3 ngày là hết hạn rồi !!

BuuPhucCT

Well-Known Member
Giúp đỡ ! mình cũng mới tậu con E71 nhưng cài mọi cách như mọi người hướng dẫn vẫn ko có kết quả ! chỉ cài duoc bản full xài 3 ngày là hết hạn rồi !!

Bản 3 ngày hết hạn là bản xài thử chứ FULL gì mà full. Bác PM tui gởi cho 1 bản xài vĩnh viễn nhưng phải SIGN hay hack máy thì mới cài được.

mu9011

ha ha, 1 cái 70 UDS nhưng là hàng VN, dù sao cũng không tốt được, nếu vậy bạn gửi cho tôi bản full xem thế nào được không

BuuPhucCT

Well-Known Member
ha ha, 1 cái 70 UDS nhưng là hàng VN, dù sao cũng không tốt được, nếu vậy bạn gửi cho tôi bản full xem thế nào được không

Bác chưa xài mà cứ nhận xét lung tung. Mấy trang trước có link đó. Bác xài thử rồi hả nhận xét nhé.

khoa125

Posted via Mobile Devicevietmap sài ngon mà có đo được tốc độ xe chạy, chỉ đường đi = tiếng việt, google map ko biết có ko ta

BuuPhucCT

Well-Known Member
Posted via Mobile Devicevietmap sài ngon mà có đo được tốc độ xe chạy, chỉ đường đi = tiếng việt, google map ko biết có ko ta

Google maps chỉ có mỗi tính năng xác định vị trí hiện tại của bạn bằng bản đồ chụp từ vệ tinh thôi còn nhưng tính năng khác hoạt động chưa ổn định.

mu9011

sài rồi, nói chung là cái tính năng chỉ đường mình không khoái, tốt nhất là không nên dung,

BuuPhucCT

Well-Known Member
sài rồi, nói chung là cái tính năng chỉ đường mình không khoái, tốt nhất là không nên dung,

Tui mới gặp người đầu tiên không thích xài Vietmap. Vậy thì bác cứ xài cái google maps của mình đi. Khỏi nhận xét lung tung nữa.

khoa125

Posted via Mobile DeviceBác này chỉ thích xem nóc nhà = google map thì phải, kẹt cái phải có mạng gprs hơi bất tiện và tốn tiền còn wifi thì chỉ có đi vòng vòng access poin thôi

BuuPhucCT

Well-Known Member
Posted via Mobile DeviceBác này chỉ thích xem nóc nhà = google map thì phải, kẹt cái phải có mạng gprs hơi bất tiện và tốn tiền còn wifi thì chỉ có đi vòng vòng access poin thôi

Hoàn toàn chính xác. Google maps cho thấy hình nóc nhà cực rõ còn ngoài ra không có tính năng gì nổi bật cả.

tuuvuong

Các bác cho em hỏi sao em cài vào n82 (bản fix của bác caominh171 cho)khi bật lên nó cứ hiện "vui lòng chờ khởi tạo dữ liệu cho lần sử dụng đầu tiên..."rồi tự động thoát ra khỏi chương trình là bị làm sao ạ.

BuuPhucCT

Well-Known Member
Các bác cho em hỏi sao em cài vào n82 (bản fix của bác caominh171 cho)khi bật lên nó cứ hiện "vui lòng chờ khởi tạo dữ liệu cho lần sử dụng đầu tiên..."rồi tự động thoát ra khỏi chương trình là bị làm sao ạ.

Bạn phải tạo cái thư mục Vietmap trên thẻ nhớ rồi chép toàn bộ data vào thư mục này. Hình như có một bản không tự tạo thư mục này mà bạn phải làm thủ công. Mà bản của Caominh là bản mấy vậy bác?

handsome_hcm

Cho e hoi? Là dùng 3 ngày có ba?ng full là sao a.? E cài và use chi? Còn 1 ngày thi làm thê' nào de sài full vay? E ko danh dau nhìu dc vì dùng dt.

BuuPhucCT

Well-Known Member
Cho e hoi? Là dùng 3 ngày có ba?ng full là sao a.? E cài và use chi? Còn 1 ngày thi làm thê' nào de sài full vay? E ko danh dau nhìu dc vì dùng dt.

Bản xài 3 ngày là bản dùng thử bạn à. Còn bản FULL là xài mãi mãi không bao giờ bị block.

MinhThang

Manager

Em bị giống ý chang anh mới hôm nọ, chạy cầu cứu khắp nơi trong đó có cả Caominh, vấn đề cuối cùng là do data chép vào không đúng em à. Down về giải nén chép thẳng thư mục VietMap vào thẻ nhớ luôn là nó nhận ngay.:D

BuuPhucCT

Well-Known Member
Em bị giống ý chang anh mới hôm nọ, chạy cầu cứu khắp nơi trong đó có cả Caominh, vấn đề cuối cùng là do data chép vào không đúng em à. Down về giải nén chép thẳng thư mục VietMap vào thẻ nhớ luôn là nó nhận ngay.:D

Những bản xài thử thì nó tạo ra luôn thư mục Vietmap giúp mình còn những bản FULL thì phải tự làm thao tác này. Đồ chính hãng nó hơn đồ FULL ở chỗ này đó anh.:))

Status
Không mở trả lời sau này.