• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

VIET MAP - Thảo luận sử dụng (cập nhật trang 84-156)

Status
Không mở trả lời sau này.

trananhtommy

Những máy mình đã test vietmap dùng sóng GPS là bản đã xx rồi đó bạn, chỉ có máy HTC P3650 là dùng bản quyền nên tốc độ bắt gps nhanh, xác định tốc độ khi xe chạy củng chỉnh xác, có lẻ bản xx đo tốc độ mình đi kg chính xác thì phải( hiện tại mình vẫn đang dùng vietmap trên E90 và N96 bình thường với bản xx đó bạn) mình ở tp SócTrăng :)

Với những máy dùng WMobile thì thu tín hiệu GPS nhanh hơn so với mấy máy dùng SYM. Với mấy máy SYM dùng Vietmap thì tùy chỗ mà tín hiệu bắt được mạnh hay yếu.

Vấn đề của mình không phải mạnh hay yếu mà không có tý sóng nào ấy chứ lại... Mình ở Hạ Long, Quảng Ninh. Cũng máy ấy, PM này tuần trước bắt được, 2 tuần nay tịt, thế mới lạ...

Hay là bộ thu GPS của mình tiêu mất rồi ... ? :((

Bạn suzuki_sport_rgx có thể gửi cho mình bản xx bạn cài vào máy hiện đang chạy ngon được không (không phải bản up trên 4rum nhé, bản đó mình có rồi), để cài lại chạy thử xem có được hay không.

Cảm ơn bạn rất nhiều. =D>

cuongbep

Cho em hỏi cái. Nếu như mình down bản map cập nhật T8/2009 về. Thì mình xóa cái Map cũ T3/2009 trong Vietmap có đc ko? Hay là phải copy thêm vào.
Đã bạn nào thử chưa? Giải thích giùm tớ với. Thank!

linhatm

Cho em hỏi cái. Nếu như mình down bản map cập nhật T8/2009 về. Thì mình xóa cái Map cũ T3/2009 trong Vietmap có đc ko? Hay là phải copy thêm vào.

fai xóa cũ............................

football1988

mấy anh ơi có ai nhận cài việt map cho n95_8g giùm em được k?nếu được thì giá fix fix chút nha.mong mấy anh giúp đỡ.

Trungls

Mình nghĩ chỉ cần copy đè là OK. Đây chỉ là dữ liệu thôi mà, có phải nâng cấp phần mềm đâu. Bạn thử làm xem.

Posted via Mobile Device

BuuPhucCT

Well-Known Member

Copy nguyên dữ liệu mới chép đè vào dữ liệu cũ là OK.

suzuki_sport_rgx

Vấn đề của mình không phải mạnh hay yếu mà không có tý sóng nào ấy chứ lại... Mình ở Hạ Long, Quảng Ninh. Cũng máy ấy, PM này tuần trước bắt được, 2 tuần nay tịt, thế mới lạ...

Hay là bộ thu GPS của mình tiêu mất rồi ... ? :((

Bạn suzuki_sport_rgx có thể gửi cho mình bản xx bạn cài vào máy hiện đang chạy ngon được không (không phải bản up trên 4rum nhé, bản đó mình có rồi), để cài lại chạy thử xem có được hay không.

Cảm ơn bạn rất nhiều. =D>

Bạn có thể pm để mình cho link down, bản xx mới nhất 1.06 S17 cho sym nhe, dữ liệu thì bạn vào vietmap.vn mà cập nhật :)
À quên, các bác nào khi vài vietmap vô, khởi động lên báo " bộ nhớ máy đầy, đóng các ứng dụng hoặc khởi động lại máy" thì mình cài bản vietmap xx hoặc có bản quyền mới nhất là ok. Đã test ok trên Nokia 6710s máy mới nhất của Nokia dùng sym OS 9.3, Cam 5.0 carl zerss optis, Flash led :)

MinhThang

Manager
Mấy ngày nay không vào được VM no data không biết sao đây, có ai giống mình không nhỉ.

stun

Mấy ngày nay không vào được VM no data không biết sao đây, có ai giống mình không nhỉ.

Hôm qua mình cũng bị trên 5800, vào thư mục Maps kiểm tra thì vẫn còn đầy đủ, -> vẫn chép lại data của thư mục Maps này, cuối cùng ok xài bt:))

MinhThang

Manager
Hôm qua mình cũng bị trên 5800, vào thư mục Maps kiểm tra thì vẫn còn đầy đủ, -> vẫn chép lại data của thư mục Maps này, cuối cùng ok xài bt:))

Data nào bạn có xóa đâu mà phải chép lại. Data mới cập nhập hả.

stun

Data nào bạn có xóa đâu mà phải chép lại. Data mới cập nhập hả.

Mình cập nhật chép đè ở thư mục Maps, data mới rất tốt, vọc tới vọc lui 1 ngày thì ko hiểu sao kéo bản đồ 1 đoạn tới khu vực đó là bị văng, rồi mở VM ko được luôn. Cuối cùng vào Maps xóa hết 19 file đó đi, chép lại 19 file mới vào thì ok.

hunterviet

Well-Known Member
Mình cập nhật chép đè ở thư mục Maps, data mới rất tốt, vọc tới vọc lui 1 ngày thì ko hiểu sao kéo bản đồ 1 đoạn tới khu vực đó là bị văng, rồi mở VM ko được luôn. Cuối cùng vào Maps xóa hết 19 file đó đi, chép lại 19 file mới vào thì ok.

Vậy là ko nên chép đè hả, nếu chép đè xẽ bị lỗi map đúng ko???

0986212555

các bạn làm thế nào mà ko bị báo lỗi memorry full thế, mình cài trên E63 mà nó cứ báo lỗi này mới tức chứ!

BuuPhucCT

Well-Known Member
Chép như thế nào thì đúng hả bạn, hướng dẫn giúp mình nhé, mình chép data vào E/vietmap/maps
Không biết như vậy có đúng ko?

Với những máy không có GPS tích hợp sẵn như E 63 rất hay bị lỗi này dù là RAM vẫn còn nhiều. Bạn thử gỡ ra cài lại xem sao nhé;;)

Trungls

gỡ ra cài lại hoài mà chẳng được, đợi khi nào đủ tiền mua máy có GPS vậy!

Bạn thử cài bản 1.05 vào thẻ nhớ xem. Không phải mới nhất nhưng cũng không thành vấn đề.
Chẳng biết sao chứ mình chưa gặp vấn đề gì với VietMap.
Đã cài trên 2 chú E63 với bản trên.

Posted via Mobile Device

Status
Không mở trả lời sau này.