• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

VietMap GPS V17 trên HTC Touch HD - Screenshots

kicu

mình cũng định mua nhưng trong quá trình sài thì thấy còn nhiều lỗi quá!hay bị treo khi bắt đầu lộ trình nên đang đắn đo là không biết có nên mua key không nữa?????có bác nào bị như mình không???mong các bác chỉ giáo???

MÌnh cũng bị như bạn, không biết sao nữa? Nếu như vậy thì làm sao dám mua bản quyền dùng bây giờ. Lúc trước mình có mua bản S17 cho N95 thì dùng OK

gaugaucautac

bạn nhập kkk thì sẽ k bị treo nữa.
nhưng bạn nên suy nghĩ cho kĩ vì số tiền k phải nhỏ.hôm rồi mình đi từ gialai về dalat,nó định vị sai bét,mình đi nhầm cả 50km

birdcut

Bạn nào đã mua bản quyền VietMap R17 thì cho mình biết chất lượng của phần mềm. Mình hay đi công tác tỉnh nên rất cần GPS, tốn hơn triệu mua cũng chấp nhận được, cái chính mình quan tâm là chất lượng. Thấy bạn gaugaucautac nói đi sai tới 50 km thì ớn quá ...

bmd

Mình mới mua KKK, chưa đi xa nên chưa thể nói nó chính xác hoàn toàn kg, ở trong thành phố mình thấy nó dẫn đường cũng ok, tính toán lại đường đi cũng nhanh (không có KKK, dẫn đường chậm và treo liên tục). Để đi xa về báo cáo lại các Bác :)).

electuan

Tôi đang có một bản R12 đang dùng cho con HD đã thử tuyến TP.HCM-Vũng Tàu và cực hài lòng về độ chính xác cũng như sự ổn định, dùng ở TP.HCM thấy cũng chưa gặp gì trục trặc, chỉ có cái menu chưa full màn hình thôi. Khi cài đặt xong và chạy lần đầu tiên thì chương trình load hơi lâu (tầm 1-3 phút) nhưng lần sau thì bắt sóng GPS nhanh lắm. Đây là bản đã dc xxx trong 1 file cài duy nhất. Dùng dc nhớ thank nhé !!!
Download ở đây: (link dc 7 ngày thôi đó)

Last edited by a moderator:

YonexRDS_001

mình dùng VM R12 thấy cũng được, nhưng phần dẫn đường thì đi lòng vòng xa hơn. đi xa hơn với thực tế. về những vùng sâu, xa thì VM không chỉ được đường. không bằng Google Map.

atom123

mình ở hn dùng thử bản v17 này thấy ko thể chấp nhận được,sai bét nhè,cho dùng miễn phí cũng ko thèm ,hơn một củ thì vái cả nón

birdcut

mình ở hn dùng thử bản v17 này thấy ko thể chấp nhận được,sai bét nhè,cho dùng miễn phí cũng ko thèm ,hơn một củ thì vái cả nón
Bạn dùng bản free hay bản đã đăng kí ?
YonexRDS_001 nói:
mình dùng VM R12 thấy cũng được, nhưng phần dẫn đường thì đi lòng vòng xa hơn. đi xa hơn với thực tế. về những vùng sâu, xa thì VM không chỉ được đường. không bằng Google Map.
Googlemap thì phải có kết nối internet => cực kì tốn pin và tốn tiền :(.

cspower

Google Maps đã định tuyến được đường đâu bạn nhỉ? Có thì chỉ cho mình với

ruavang10kg

Hi hi,cập nhật bản mới nhất đi bạn,bản Google Maps đó có cả GPS đấy.Mình dùng thử,thấy chạy ổn trên Xperia X1

hoangbach1979

từ khi em cài banrom v45 den v50 của bác Phạm Quang đến giờ em không thể cài được vietmap v17 . Có bác nào hứong dẫn cài giúp em với a

bmd

từ khi em cài banrom v45 den v50 của bác Phạm Quang đến giờ em không thể cài được vietmap v17 . Có bác nào hứong dẫn cài giúp em với a

Mình không biết phải làm như thế nào, nhưng xin chia sẽ với bạn là bản nào mình cũng cài được, hiện mình đang dùng bản V51

hoangbach1979

mình cài máy toàn báo : installation of vietmap.htchd.0903.cab was unuccessful . các bản rom trước mình vẫn cài bình thường nhưng bây giờ thì cài máy báo như trên

trungnm555

Các Bác cho em hỏi: E có bản R12 cài vào máy xong nhưng nó không hiện Shortcut trong program. Mỗi lần cần sử dụng em lại phải: File explore/storage cảd/ Programe file/ Vietmap... :(
Giúp em với ạ
tks

DucLong

Super V.I.P
Các Bác cho em hỏi: E có bản R12 cài vào máy xong nhưng nó không hiện Shortcut trong program. Mỗi lần cần sử dụng em lại phải: File explore/storage cảd/ Programe file/ Vietmap... :(
Giúp em với ạ
tks
bạn dùng resco exploer mở chương trình vietmap rồi gửi shortcut ra program là được.

DucLong

Super V.I.P
mình cài máy toàn báo : installation of vietmap.htchd.0903.cab was unuccessful . các bản rom trước mình vẫn cài bình thường nhưng bây giờ thì cài máy báo như trên

bạn Hard reset lại máy, cài lại từ đầu các ứng dụng. cài vietmap, vnfont.. cùng một lần, cứ cài xong hết rồi softreset luôn một lần. (khi cài xong từng phần mềm nếu máy có hỏi softreset thì cứ cancel rồi cài tiếp).

doquangduc

Well-Known Member
bạn dùng resco exploer mở chương trình vietmap rồi gửi shortcut ra program là được.
Em dùng resco exploer mở chương trình Vietmap lên rồi, nhưng không biết làm thế nào gửi shortcut ra program được Bác ạ, Mong Bác chỉ dẫn thêm. Thank.

Fixed: Em đã làm được rồi. Thank.

DucLong

Super V.I.P
Em dùng resco exploer mở chương trình Vietmap lên rồi, nhưng không biết làm thế nào gửi shortcut ra program được Bác ạ, Mong Bác chỉ dẫn thêm. Thank.

Fixed: Em đã làm được rồi. Thank.

dùng resco mở vietmap lên sau đó bấm giữ vào cái Icon vietmap nó sẽ hiện lên cái bảng chọn tiếp send to/sâtrt menu á short cut

thanhdol

Member
Cái V17 chỉ chạy cho HD và HD2 (hình như cả SS omi2)
em chưa thấy bản ***** nào cả, em dùng bản full, có bản quyền. Giá 900K,(mua ĐT tại Nhật Cường còn 700K)
Nhưng dữ liệu cập nhật em thấy chưa ổn, hướng dẫn đi toàn lòng vòng.
ở phố Lương định Của Hà nội tìm đường về Chùa bộc em í dẫn ra Phương mai, Giải phóng, Trường Chinh, Tôn thất Tùng về Chùa Bộc. Pó tay (dù đường không cấm ô tô). Mà tùy chọn để tìm đường không cấm chẳng thấy đâu là sao nhỉ?
ai tỉnh xa về chắc chết.
Về vùng nông thôn thì dữ liệu chưa đầy đủ lắm, nói chung có vài nhược điểm nhưng dùng được.

Chỉnh sửa cuối: