• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Vietnamese Hikeyboard

hanoiwap

Super V.I.P
Làm sao mà paste được hả Hanoiwap ? Vì khi mình chuyển qua màn hình tin nhắn thì phải đóng cái keyboard này lại , thì lúc đó lấy đâu ra mà paste ?

To @Medkid

Có 2 cách :
-Cách thứ nhất:Bạn mở một tin nhắn mới trước,Khi gõ vào bàn phím thì nội dung văn bản sẽ đưa vào tin nhắn
-Cách thứ hai:Sau khi gõ văn bản,bôi đen rồi nhấn copy vào clipboard.Sau đó mở tin nhắn .Nhấn và giữ vào nơi cần dán.Một menu mở ra trong đó có Paste

hanoiwap

Super V.I.P
HiKeyboard ViTech Skin

HiKbd Vi Tech Skin.CAB 107.6 Kb QVGA only (2008-04-30)

[HIDE="t"]HiKbd Vi Tech Skin.CAB[/HIDE]

hlp

bác Hà nội wab làm ơn xem lại các link của key board với...e check thử toàn báo die thôi ạ...hiện tại có dòng máy mới là i900 dùng màn hình wqvga..ko biết loại bàn phím tiếng việt nào của bác thích hợp được nhỉ...nếu có thể bác thiết kế 1 bộ riêng cho màn hình loại này thì tốt quá...tại cái bàn phím tiếng việt thường bé quá à....cảm ơn bác hà nội wap nhiều nha...

hanoiwap

Super V.I.P
bác Hà nội wab làm ơn xem lại các link của key board với...e check thử toàn báo die thôi ạ...hiện tại có dòng máy mới là i900 dùng màn hình wqvga..ko biết loại bàn phím tiếng việt nào của bác thích hợp được nhỉ...nếu có thể bác thiết kế 1 bộ riêng cho màn hình loại này thì tốt quá...tại cái bàn phím tiếng việt thường bé quá à....cảm ơn bác hà nội wap nhiều nha...

Hiện giờ có các phần mềm bàn phím tiếng Việt sau có thể thiết kế cho i900(WQVGA):
Hikeyboard Full Screen
SpbFullScreenKeyboard
VietnameseRescoKeyboardpro
VieEuKeyboard

Tôi sẽ thiết kế cho i900 .Hiện nay mới có skin cho i900 của Resco Kbd Pro

Các links tải trên my.opera vẫn tốt nếu bạn dùng DSL của FPT.Tôi sẽ đưa các links tải lên 4shared.com sau vài ngày nữa

daihiepcodon

Chào bạn Hanoiwap,

Mình đang dùng phần mềm này của Bạn, chạy rất tốt bạn à, nhưng khi Kđ thì xuất hiện menu báo: File starkey không mở được hoặc chưa đăng kí hoặc có 1 thành phần nào đó không tìm được.

Một lần nữa cám ơn bạn nhiều.

PhongQuang

Super V.I.P
Chào bạn Hanoiwap,

Mình đang dùng phần mềm này của Bạn, chạy rất tốt bạn à, nhưng khi Kđ thì xuất hiện menu báo: File starkey không mở được hoặc chưa đăng kí hoặc có 1 thành phần nào đó không tìm được.

Thì phần mềm này là pm thương mại mà bạn. Muốn đăng ký thì nhắn tin cho tôi hoặc tác giả bài viết nhé.

hanoiwap

Super V.I.P
Dự định cho i900

Xin các bạn góp ý cho bàn phím WQVGA 240x400 (i900) và WVGA 480x800

-Phương án 1:Thêm chiều ngang được 3 phím nên hàng trên cùng không biết bố trí thêm ký tự nào:

-Phương án 2 là tăng chiều cao các phím(có lẽ hay nhất vì các phím giống bàn phím PC):

-Phương án 3 là không tăng phím mà tăng chiều rộng các phím :

Chỉnh sửa cuối:

cupa345

E chưa được dùng máy có đọ phân giải wqvga nên cũng không hình dung được bp như thế nào nhưng em ủng hộ phương án Tăng cao- nới rộng bác à!
Nếu hàng trên cùng mà dùng cho t9 thi cho nó dạng ẩn anh à,khi nào dùng thì hiện lên còn không thì thôi,nếu ẩn đuọc hàng này ta tăng thêm được chiều cao rồi
các ki tự [];',./ chuyển lên hàng còn trống thế là vừa cao vừo rộng đó anh
:))

Chỉnh sửa cuối:

daihiepcodon

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi daihiepcodon Xem Bài gửi
Chào bạn Hanoiwap,

Thì phần mềm này là pm thương mại mà bạn. Muốn đăng ký thì nhắn tin cho tôi hoặc tác giả bài viết nhé.

haidaicayk

Được các bạn ủng hộ,tôi sẽ nhiệt tình làm cho các thiết bị VGA,WVGA...
Bắt đầu từ 21:45 28/04/08 tôi sẽ cập nhật từ điển cho thuật toán T9 tiếng Việt cho các bản Hikeyboard và SpbFullScreenKeyboard.Dần dần sẽ cập nhật cho các phần mềm bàn phím khác

@PhamQuang cho tôi 4 hình Black và Green (P và L mode) để tôi làm cho đúng kiểu
Ảnh bitmap hoặc png 480x640

Posted via Mobile Device

haidaicayk

bác Hanoiwap giúp mình được k?mình chưa registrer hikeboard được.thanks bác lắm lắm.