• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Viettel] Check mail và lỗi opera

meotaobon

tình hình là em có 1 chú T.HD. em phải cài 2 đường mạng (GPRS) cho nó thì mới có thể check mail + lướt web đc.

Check mail:

sever name: V-wap

user name: bỏ trống

pass: bỏ trống

Chat + web

sever name: V-internet

user name: bỏ trống

pass: bỏ trống

nếu muốn check mail thì em lại phải switch sang V-internet. còn muốn lướt web thì em lại phải switch sang cái v-wap.

ai biết cách nào để ghép 2 cái này làm 1 ko :| để em vừa check mail + vừa chat :|

Tool chat: IM+ (vừng -ed)

Check mail thì dùng cái có sẵn trong wm6.1

tiếp nữa là con T.HD của em. ghi vào 1 vài site tự dưng nó bị treo đơ opera. còn cái khác thì bình thường. nhưng mà nếu muốn dùng tiếp opera thì phải reset lại mới quất đc tiếp. :| có ai biết tại sao và khắc phục, như thế nào ko, help em với.

HuynhThanh

Cái gprs của Viettel thì bạn gởi tin nhắn xong. Vô setting conection chọn là máy tự cập nhật cấu hình à!

Còn vụ bị đứng khi duyệt web bằng opera bạn nên kiểm tra bằng bản rom khác để xem như thế nào rồi tính tiếp nha bạn. Bạn down bản V5 của bác Quang thử xem sao nha, mình đang xài thấy rất ổn định. Còn bản V6 giờ mình mới úp à. Chưa cho nhận xét được.:D

anzudragon87

Cái gprs của Viettel thì bạn gởi tin nhắn xong. Vô setting conection chọn là máy tự cập nhật cấu hình à!

Còn vụ bị đứng khi duyệt web bằng opera bạn nên kiểm tra bằng bản rom khác để xem như thế nào rồi tính tiếp nha bạn. Bạn down bản V5 của bác Quang thử xem sao nha, mình đang xài thấy rất ổn định. Còn bản V6 giờ mình mới úp à. Chưa cho nhận xét được.:D

cho mình hỏi ngoài lề tý, up rom có mất bh ko các bác, mình đang dùng rom 1.18.723.3 DF lúc mua, thấy cũng khá ổn, chưa có vấn đề gì cả

HuynhThanh

cho mình hỏi ngoài lề tý, up rom có mất bh ko các bác, mình đang dùng rom 1.18.723.3 DF lúc mua, thấy cũng khá ổn, chưa có vấn đề gì cả

Trừ khi máy bạn úp bị die thì mới hết bảo hành thôi. Bạn cứ làm theo đúng nguyên tắc là được! Chúc thành công!=D>

thachquanam

hiện giờ mình cũng bị tình trạng vào mạng thì được nhưng check mail bằng cái có sẵn của wm6.1 thì không được. mình dùng mạng viettel. xin các cao thủ chỉ giúp mình với. cám ơn các bạn nhiều.

demax

Sao máy mình cũng dùng Viettel mà chẳng cần phải cài đặt mạng gì cả. HR cái là máy tự động dò mạng và cài đặt luôn. chỉ việc vào lướt net luôn thôi.

HuynhThanh

Sao máy mình cũng dùng Viettel mà chẳng cần phải cài đặt mạng gì cả. HR cái là máy tự động dò mạng và cài đặt luôn. chỉ việc vào lướt net luôn thôi.

Không cần HR cũng được! Bạn vào setting->conections->conection Setup->ok. Thế là xong thôi bạn à!:D

thachquanam

hic:( không phải là mình không cài GPRS được. vẫn cài GPRS bình thường.vào web bình thường nhưng không thể check mail bằng pm co san của wm6.1 được:( không biét vì sao nưa:( nó toàn báo là không thể kết nối đươc. nhưng khi dùng wifi thì check mail bình thường:(
không hiểu vì sao nữa:(
có bạn nào biết chỉ mình với

HuynhThanh

hic:( không phải là mình không cài GPRS được. vẫn cài GPRS bình thường.vào web bình thường nhưng không thể check mail bằng pm co san của wm6.1 được:( không biét vì sao nưa:( nó toàn báo là không thể kết nối đươc. nhưng khi dùng wifi thì check mail bình thường:(

Bạn nên gắn 1 sim khác vào xem là có check mail được không? Lúc đó là mình mới biết được là vấn đề nào!

meotaobon

mình đã khắc phục được lỗi check mail
h còn cái lỗi opera chả hiể sao tòan treo
các bạn thử dùng Touch HD và vào thử
trang này xem sao:
ngeekhiong.blogspot.com

nthntcl

Em cũng bị tình trạnh như bác, gọi lên tổng đài vit teo cũng potay.com, không biết cách khắc phục, yêu cầu mang máy đến trung tâm để cùng học hỏi ????

Vài hôm sau có một bác bên chăm sóc khách hàng gì đó của vit teo liên lạc lại với cái điệu láu cá, vừa nghe cách gọi là không muốn trả lời nhưng vì đang cần nên cố gắng nghe bác đó giải thích. Cuối cùng phán 1 câu xanh rờn là muốn kiểm tra mail phải đăng ký qua tổng đài Vit teo mới được. Em không biết anh em có ai đăng ký Vit teo để kiểm tra email chưa ? Có thể hướng dẫn của bác này là trình độ cao học lớp 3 chăng ?

Túm lại , tới giờ vẫn chưa kiểm tra mail bằng GPRS của Vittel được, các anh em sau này rút kinh nghiệm khi sử dụng HD, không nên dủng Vit teo.

demax

tình hình là em có 1 chú T.HD. em phải cài 2 đường mạng (GPRS) cho nó thì mới có thể check mail + lướt web đc.

nếu muốn check mail thì em lại phải switch sang V-internet. còn muốn lướt web thì em lại phải switch sang cái v-wap.

ai biết cách nào để ghép 2 cái này làm 1 ko :| để em vừa check mail + vừa chat :|

Tool chat: IM+ (vừng -ed)

Check mail thì dùng cái có sẵn trong wm6.1

tiếp nữa là con T.HD của em. ghi vào 1 vài site tự dưng nó bị treo đơ opera. còn cái khác thì bình thường. nhưng mà nếu muốn dùng tiếp opera thì phải reset lại mới quất đc tiếp. :| có ai biết tại sao và khắc phục, như thế nào ko, help em với.

Em cũng bị tình trạnh như bác, gọi lên tổng đài vit teo cũng potay.com, không biết cách khắc phục, yêu cầu mang máy đến trung tâm để cùng học hỏi ????

Vài hôm sau có một bác bên chăm sóc khách hàng gì đó của vit teo liên lạc lại với cái điệu láu cá, vừa nghe cách gọi là không muốn trả lời nhưng vì đang cần nên cố gắng nghe bác đó giải thích. Cuối cùng phán 1 câu xanh rờn là muốn kiểm tra mail phải đăng ký qua tổng đài Vit teo mới được. Em không biết anh em có ai đăng ký Vit teo để kiểm tra email chưa ? Có thể hướng dẫn của bác này là trình độ cao học lớp 3 chăng ?

Túm lại , tới giờ vẫn chưa kiểm tra mail bằng GPRS của Vittel được, các anh em sau này rút kinh nghiệm khi sử dụng HD, không nên dủng Vit teo.

Các bác up bản rom Black Pearl 1.6 Full thử xem sao nhé. Mình đang dùng bản rom này tất cả đều ổn.

nguyenngocanh80

em cũng đang bị lỗi khi vào mạng. em dùng vinaphone nhưng tì khi up rom lên bản V9 thì tình trạng vào mạng rất kém. không biêt khi nào thì em nó chọn wifi, khi nào thì chọn gprs nữa. em ứ biết cài đặt nó ở đâu ==.> gà quá. em cứ tưởng cái đấy máy nó tự setup rồi

nthntcl

Các bác up bản rom Black Pearl 1.6 Full thử xem sao nhé. Mình đang dùng bản rom này tất cả đều ổn.

Cám ơn bác, đã up lên và mọi thứ đều ok.

Nhân đây cũng xin nhắn các bác chăm sóc khách hàng của vit teo cố gắng học hỏi, đừng làm ra vẻ ta đây hiểu biết, tỏ thái độ hách dịch, đừng chứng tỏ "trình độ cao học lớp 3" để hướng dẫn cho khách hàng.

thachquanam

đã tìm ra cách không cần up rom(tìm ra lâu rồi nhưng bận quá không hướng dẫn anh em được)
các bac làm theo các bước sau là được:
1. vô setting--> conection--->conection
2. xóa hết các thông tin về thiết lập mạng
3. tự tay thiết lập theo thông số mà vit teo đưa ra trên trang chủ(nhớ để name: viettel-internet
number: v-internet
vậy là anh em thoải mái check mail và lướt web nhé
P/S văn kém nên diễn tả khó hiêu anh em thông cảm nhé
dung WM mầy mò vui thật :D

IPHONE12

nó nói vậy là đăng ký gủi và nhận mail pằng tin nhắn đó mà .pó chim

pntango

Tôi cũng bị bệnh như vậy, sau khi dùng cách của Bác Thachquanam thì đã sử dụng được bình thường cả email lướt web, chat. Cám ơn bác!!!. Tiện đây xin hỏi các Bác tôi đăng ký gói D50 của Viettel dùng có thoải mái không nhỉ (trước đây cứ truy cập tự do , không theo gói mất gần 100k/tháng) Tnks các Bác.

thachquanam

Tôi cũng bị bệnh như vậy, sau khi dùng cách của Bác Thachquanam thì đã sử dụng được bình thường cả email lướt web, chat. Cám ơn bác!!!. Tiện đây xin hỏi các Bác tôi đăng ký gói D50 của Viettel dùng có thoải mái không nhỉ (trước đây cứ truy cập tự do , không theo gói mất gần 100k/tháng) Tnks các Bác.

dùng gói D50 dùng thoải mái bạn ạ.minh cung dung gói này:D

cám ơn bác Thachquanam, từ bữa giờ up rom mới ko check mail được tưởng do lỗi rom bg thì mới bik do cấu hình.

HuynhThanh

cám ơn bác Thachquanam, từ bữa giờ up rom mới ko check mail được tưởng do lỗi rom bg thì mới bik do cấu hình.

Những bạn nào xài Viettel thì phải chỉnh lại, còn sim Mobi hay Vina thì chỉ cần cài tự động xong là ok!:D