• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

VITO Technology AudioNotes v1.31 S60v3- Phần mềm ghi âm thông minh!

cmen

VITO Technology AudioNotes v1.31 S60v3 SymbianOS9.1​

Phần mềm này tuy 0 xa lạ gì đối với 1 số ae vọc sỉ, nhưng khi qua s/dụng phiên bản mới nhất này tôi mới thấy được khả năng ghi âm chuyên nghiệp of nó, xin giới thiệu 1 số tính năng để AE đánh giá xem nó "ngu" hay thông minh nha:

1_File ghi âm với 2 định dạng MP3 & WAV, đây là pm ghi âm độc nhất cho ra file đuôi mp3

2_VAS (Voice Activation System): chức năng ghi âm tự động khi có tín hiệu, tức là một khi có tiếng động nó mới bắt đầu ghi & dừng ngay khi môi trường im lặng( các bạn chú ý ở hình thứ 2, khi sóng âm thanh vượt qua vạch màu vàng thì CT mới bắt đầu ghi, ngược lại nó sẽ 0 làm j hết) điều này giúp tiết kiệm dung lượng file ghi âm.

3_Mic.Auto Gain: tức là có thể tăng giảm độ nhạy Micro

4_Append Recording: chức năng ghi âm tiếp nối 1 file đã ghi trước đó, cái này rất cần thiết cho ai dùng để ghi âm thuyết minh công việc hằng ngày

5_Và phần 0 thể thiếu hổ trợ ghi âm cuộc gọi luôn nhưng có tiếng beep hà nhen.

AE nào muốn xài thử nhớ click thanks nhe, 0 click cũng 0 vấn đề gì hì...hì.....

Last edited by a moderator:

dpc

1_File ghi âm với 2 định dạng MP3 & WAV, đây là pm ghi âm độc nhất cho ra file đuôi mp3
ALON Software cũng ghi được định dạng mp3 đấy bác ạ
Nếu cái này kô bị beep khi ghi âm cuộc gọi thì quá chuẩn

vnpt1706

VITO Technology AudioNotes v1.31 S60v3 SymbianOS9.1​

Phần mềm này tuy 0 xa lạ gì đối với 1 số ae vọc sỉ, nhưng khi qua s/dụng phiên bản mới nhất này tôi mới thấy được khả năng ghi âm chuyên nghiệp of nó, xin giới thiệu 1 số tính năng để AE đánh giá xem nó "ngu" hay thông minh nha:

2_VAS (Voice Activation System): chức năng ghi âm tự động khi có tín hiệu, tức là một khi có tiếng động nó mới bắt đầu ghi & dừng ngay khi môi trường im lặng( các bạn chú ý ở hình thứ 2, khi sóng âm thanh vượt qua vạch màu vàng thì CT mới bắt đầu ghi, ngược lại nó sẽ 0 làm j hết) điều này giúp tiết kiệm dung lượng file ghi âm.

3_Mic.Auto Gain: tức là có thể tăng giảm độ nhạy Micro

4_Append Recording: chức năng ghi âm tiếp nối 1 file đã ghi trước đó, cái này rất cần thiết cho ai dùng để ghi âm thuyết minh công việc hằng ngày

5_Và phần 0 thể thiếu hổ trợ ghi âm cuộc gọi luôn nhưng có tiếng beep hà nhen.

AE nào muốn xài thử nhớ click thanks nhe, 0 click cũng 0 vấn đề gì hì...hì.....

CHÚ Ý: Khi các bạn ghi âm có cái nút màu vàng trên thanh VAS chức năng ghi âm tự động khi có tín hiệu, tức là một khi có tiếng động nó mới bắt đầu ghi nên để ở mức 2 hoặc mức 3 (nếu để cao quá thì khi âm thanh nhỏ nó sẽ không thu)
còn Mic.Auto Gain: Để tăng giảm độ nhạy của Micro phone nên để ở mức high
Nếu bạn để ở định dạng WAV thì âm thanh sẽ lớn hơn nhưng ngược lại tốn dung lượng hơn mp3
Khi muốn ghi âm tiếp nối file vào menu - Action _ chon Append ,thế thôi
Bây giờ thì hãy thưởng thức và khám phá phần mềm ghi âm tuyệt đỉnh

huavinh

Banned
cảm ơn bạn về bài viết quá hay , mình phải dl và xài thữ . nay muốn dl các pm chẳng thể biết nó hơn nhau khác nhau ở chỗ nào cần bài viết đi sâu hơn để anh em dể nhận biết và sử dụng

vnpt1706

cảm ơn bạn về bài viết quá hay , mình phải dl và xài thữ . nay muốn dl các pm chẳng thể biết nó hơn nhau khác nhau ở chỗ nào cần bài viết đi sâu hơn để anh em dể nhận biết và sử dụng
xài thử và góp ý cùng anh em=D>

nguyenquochop

Không cài được ViTo cho E 51

CHÚ Ý: Khi các bạn ghi âm có cái nút màu vàng trên thanh VAS chức năng ghi âm tự động khi có tín hiệu, tức là một khi có tiếng động nó mới bắt đầu ghi nên để ở mức 2 hoặc mức 3 (nếu để cao quá thì khi âm thanh nhỏ nó sẽ không thu)
còn Mic.Auto Gain: Để tăng giảm độ nhạy của Micro phone nên để ở mức high
Nếu bạn để ở định dạng WAV thì âm thanh sẽ lớn hơn nhưng ngược lại tốn dung lượng hơn mp3
Khi muốn ghi âm tiếp nối file vào menu - Action _ chon Append ,thế thôi
Bây giờ thì hãy thưởng thức và khám phá phần mềm ghi âm tuyệt đỉnh

Bác cho hỏi sao tôi cài cho Nokia E 51 nó cứ báo Uninstal. Vậy cái này có cài cho Nokia E 51 được không. Cám ơn Bác nhé. Ứng dụng này mà cài được thì tuyệt quá. Nó rất cần cho công việc của tôi.

Kojiro

Super V.I.P
Bác cho hỏi sao tôi cài cho Nokia E 51 nó cứ báo Uninstal. Vậy cái này có cài cho Nokia E 51 được không. Cám ơn Bác nhé. Ứng dụng này mà cài được thì tuyệt quá. Nó rất cần cho công việc của tôi.

Là sao bạn :-? Uninstall là gỡ ra mà, bạn phải ghi đầy dủ lỗi bạn gặp thì mới có thể giúp bạn được.

BadboyC

có cách nào bó tiếng beep trong khi ghi âm cuộc gọi ko? thanks bác nhiều

tanghieu

Đã cài cho N73, dùng thử ghi âm cuộc gọi thì vẫn có beep điếc lỗ tai luôn.

cmen

có cách nào bó tiếng beep trong khi ghi âm cuộc gọi ko? thanks bác nhiều

Rất tiếc ! PM này 0 thể xóa tiếng beep được bạn à, chỉ hy vọng phiên bản sau :-??

vnpt1706

cái này chắc có lẽ máy bạn không cài được.Rất tiếc mình không có máy nhiều để test,Anh em có ai test được trên E51 không?góp ý cùng bạn nguyenquochop nhé!

vtp9x

cái này chắc có lẽ máy bạn không cài được.Rất tiếc mình không có máy nhiều để test,Anh em có ai test được trên E51 không?góp ý cùng bạn nguyenquochop nhé!

không có E51 mình lấy con E61 mình cài bình thường :)