• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Vito Winterface v1.0 - Giao diện Iphone cho PPC!

ancola66

Super V.I.P
sao cài đặt xong hok thấy thay đổi gì hít à
Cài xong có 2 cách để chạy nó :
*Cách thứ nhât vào program để chạy nó
*Cách thứ hai ở màn hình Today vuốt theo hình cánh cung từ trái qua phải màn hình hoặc ngược lại theo hình cánh cung (Tuy nhiên cũng không được nhạy cho lắm :)) )
Vài nhận xét :
*Phần mềm quá đơn giản
*Không phải là màn hình Today tiêu chuẩn ( Không có đồng hồ, không có đo pin, không có hiện sóng, không có.....rất nhiều thứ :()Tất cả chỉ là một màn hình đen đơn điệu vơi các button cũng đơn điệu không kém :(. Duy nhất ở màn hình khoá thì có những thứ không có như đã kể ở trên nhưng cũng mờ mịt như tiền đồ chị Dậu vậy :( chỉ mỗi đồng hồ là rõ :)). Một hãng lớn như VITO mà lại ra một phần mềm quá thất vọng so với Funcontact, Audio note hay SMS Chat :-?

Chỉnh sửa cuối:

tampham

Đúng vậy đó, tuy nhiên cái này tương tự iwish và cũng chưa cho phép customize nữa, mình muốn kết hợp với s2u2 nhưng vẫn còn đụng với cái khóa của phần mềm này, khóa của phần mếm này không nhạy lắm và chưa pro như s2u2, chắc phải chờ phiên bản tiếp. Tuy nhiên cũng đáng để thử với những bạn nào khoái màu đen

tauyen

Vui lòng cho em hỏi cái này cài vào rồi về sau remove có dễ không vậy?

huynhba

bản 1.01 ko hỗ trợ WM03 phải ko các bạn. em đang xài WM03. cho hỏi làm thế nào để khóa màn hình để hiện ra đồng hồ và có chữ "silde to unclock" như hình trên

tampham

Có bác nào cao thủ loại bỏ chức năng hiện chữ "slide to unlock" được không, chả là mình muốn kết hợp với s2u2 đó mà.

phongthanminh1

bản 1.01 ko hỗ trợ WM03 phải ko các bạn. em đang xài WM03. cho hỏi làm thế nào để khóa màn hình để hiện ra đồng hồ và có chữ "silde to unclock" như hình trên

bạn cứ tắt máy một lúc ,lúc bật lên là thấy ngay thôi mà

connguab

VITO Technology Winterface v1.02

1 giao diện hoàn toàn mới cho Windows Mobiles.
Winterface bao gồm các ứng dụng tích hợp như :launcher, task manager, Today plug-ins.
Winterface mang đến cho người dùng cảm giác thích thú, tự do khi sử dụng
Phiên bản cập nhật tiếp theo
Thêm icon dinamic Bluetooth, và thiết lập điện thoại.

http://www.zshare.net/download/162193489046b274/

DuongTrunghuy

Các bác cho em hỏi. cái mở khóa và hiện đồng hồ như trên hình thì làm như thế nào vậy. Bác nào chỉ cho em với...

tampham

bác cứ power off đi rồi để một tí nó sẻ hiện ra thôi, bác cài thêm cái powertap để đưa biểu tượng ra ngoài màn hình luôn, nhưng mách bác cái này, lúc bác dùng chương trình nào xem ảnh mà có hiệu ứng vuốt qua để xem hình kế tiếp thì nó sẽ hiện ra cái winterface này, bực mình lắm

DuongTrunghuy

Mình cũng đã tắt rồi, ngồi đợi cả tiếng h mà cũng chẳng thấy tăm hơi đâu, còn khì mình chạy một số ứng dùng chức năng vuôt cũng bị như zậy..
Thank bác nhiều..

bluke

VITO Technology Winterface v1.02

1 giao diện hoàn toàn mới cho Windows Mobiles.
Winterface bao gồm các ứng dụng tích hợp như :launcher, task manager, Today plug-ins.
Winterface mang đến cho người dùng cảm giác thích thú, tự do khi sử dụng
Phiên bản cập nhật tiếp theo
Thêm icon dinamic Bluetooth, và thiết lập điện thoại.

http://www.zshare.net/download/162193489046b274/

Bác xem lại link giúp em sao em chẳng down được. E dùng Firefox

Tamock

Vài nhận xét:
*Phần mềm quá đơn giản
*Không phải là màn hình Today tiêu chuẩn ( Không có đồng hồ, không có đo pin, không có hiện sóng, không có.....rất nhiều thứ :()Tất cả chỉ là một màn hình đen đơn điệu vơi các button cũng đơn điệu không kém :(. Duy nhất ở màn hình khoá thì có những thứ không có như đã kể ở trên nhưng cũng mờ mịt như tiền đồ chị Dậu vậy :( chỉ mỗi đồng hồ là rõ :)). Một hãng lớn như VITO mà lại ra một phần mềm quá thất vọng so với Funcontact, Audio note hay SMS Chat :-?

Thực ra chương trình này ý tưởng cũng hay bác ạ. Tuy nhiên đồ họa còn chưa mượt và nổi cho lắm.

Phần mềm quá đơn giản: cũng là điều tốt thôi. Mình quen sử dụng điện thoại WM nên mức độ phức tạp của chương trình cao hơn các điện thoại khác. Rõ ràng là Winterface bắt chước sự đơn giản của iPhone -> Giảm tối đa số lần phải click và đỡ phải rút bút ra, kể cả vào Prefferences.

Không có màn hình tiêu chuẩn với đồng hồ, báo sóng, báo pin: Đây mới là ý tưởng chính của chương trình, giúp nó khác với các chương trình khác, không thì có khác gì một HTC Home/SPB Mobile Shell/Hinavigator. Bản thân chú VITO này đã có Vito GoodWin với giao diện tương đối cổ điển rồi cơ mà.

Ý tưởng mới của chú này là chính các icons - nút bấm là nơi thể hiện thông tin cần thiết luôn: đồng hồ thực nằm trên icon đồng hồ, dung lượng pin thực nằm trên icon pin, vạch sóng thực/cuộc gọi nhỡ nằm trên icon phone, số tin nhắn nhỡ nằm trên icon tin nhắn.... Tất cả các icons cần nhất này nằm ở màn hình chính. Thế thì cần gì lặp lại thông tin này trên thanh Bar nữa?

Vấn đề là vẽ thông tin chưa nổi và người dùng còn bỡ ngỡ mà thôi :D