• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Vlingo v2.4.50 S60v5 - Siri cho Smartphone Symbian :ar!

JohnyNguyen

Vlingo v2.4.50 S60v5 - Siri cho Smartphone Symbian :ar!

Nghe qua tiêu đề thì đại đa số anh chị em cũng đều có thể hiểu rõ app này là gì rồi :D

Tuy nhiên vẫn phải giới thiệu lại cho anh chị em chưa có điều kiện được "buôn dưa chém gió" với em Siri lần nào :p

Em Siri ko có khuôn mặt (chắc tại em nó cá sấu quá chăng =.=) Em nỳ được cái dễ thương dễ bảo,nói gì nghe vậy ;;) Bảo gì làm vậy ;;) (anh chị em đừng tự kỉ hiểu theo ý tiêu cực đấy nhá :p)

Em nó sẽ thay mình điều khiển,mở các ứng dụng ,tính năng của điện thoại ,việc anh chị em cần làm đó là nói cho em nó biết và chờ xíu cho em nó kết nối mạng và tận hưởng thôi :))

Vlingo - Được coi là bé Siri cho Symbian vì Vlingo cũng họat động theo nguyên tắc của bé Siri ;;)

Hãy ra lệnh cho Vlingo thực hiện theo ý của anh chị em nhá :p

Xem thêm ảnh nè ;)

Một vài tính năng chính của app như sau \-/ :

• Gửi và trả lời email và tin nhắn văn bản
  • Tìm kiếm trên Web
  • Quay số điện thoại
  • Tra cứu danh bạ
  • Gửi "Ghi chú - Note"
  • Dùng tiếng nói để cập nhật trạng thái Status của Facebook & Twitter
  • Nói với bạn bè - Tell A Friend
  • Đọc tin nhắn văn bản,thư điện tử cho bạn
Các ứng dụng anh chị em có thể truy cập qua Vlingo :

• Sổ địa chỉ Adress Book
  • Báo thức
  • BrickBreaker
  • Máy tính
  • Lịch ghi nhớ
  • Máy ảnh
  • Bản đồ
  • Truyền thông Media
  • Tin nhắn
  • Tùy chọn
  • Nhiệm vụ Task
  • Trình duyệt web
  • .....Và vài ứng dụng của hãng thứ 3 như Google map,Fêy búc,Twister ...
Anh chị em dùng và cảm nhận thêm nhá ;)

Tested 1 tính năng của Vlingo :

Tớ nói Text Sunshine :D --> Tự động mở 1 tin nhắn txt với địa chỉ của Lady Sunshine ;) Rồi sau đó là nội dung tin nhắn :"> Nói mà nó hiểu chuẩn dã man :ar! Đến tớ cũng phải ngạc nhiên T.T

Lưu ý : anh chị em phải nói tiếng anh nhá :p Vì ngay đến cả em Siri của Ios kũng ko support tiếng việt đâu :p

Quên,app hỗ trợ widget cho CFW C6/N97 ;) Tks lady SunShine :D

Have more fun !!!

DOWNLOAD HERE

HAPPY NEW YEAR 2012 !!!

Mấy khi có dịp chém gió >:)

Chỉnh sửa cuối:

Dragon459

Manager
Tớ còn bản cho ^3.k biết có anh em ^3 nào có nhã hứng muốn test k nhỉ.thú thật thì ngay cả siri tớ cũng k ham.vì tiếng anh của tớ dở ẹc.

phucthu456

cái này có dùng cho c600 đc ko bác, em lúc trước có tải bản mấy đó từ trang chủ của nó, tải về, cài đặt xong bấm vô icon mà ko thấy nó có gì cả.

akhoa9955

để xem thằng Vlingo này có nghe chuẩn hơn pà giảng viên của e ko :)) :)) =))

boy_online01

:p Nói những cái đơn giản như Open calendar hay open message, nó mở ra luôn mà :D, trước kia tớ test với bản cũ hơn, vẫn update status lên FB được :)
Tại mình ko để ý mấy cái ví dụ ở dưới, thảo nào cứ hiện google search :|. Hi vọng bản sau thêm chức năng ko cần phải vào trực tiếp giao diện pm, chỉ cần bấm giữ phím cứng rồi nói nó mới pro.

SunshineVietNam

Tại mình ko để ý mấy cái ví dụ ở dưới, thảo nào cứ hiện google search :|. Hi vọng bản sau thêm chức năng ko cần phải vào trực tiếp giao diện pm, chỉ cần bấm giữ phím cứng rồi nói nó mới pro.

Cái này có thể add widget ngoài HS đấy :D, thử đi :D, Tap to speak luôn ^__^

@badboy251294: Uh fai kết nối internet bạn ạ.

Ntv_79

Cái tên này nghe quen quen, nhớ là trước hình như mặc định Nokia cũng có cái Vlingo gì gì đó. Từ ngày dùng CFW nên bỏ nó đi rồi!

AyTeeZ

ai việt hóa cái.e dùng thấy nó mở dk ứng dụng mặc định,mấy cái app cài vào ra lệnh thì nó toàn load vào google.mà cái này có nói lại cho mìnhnghe dk không nhỉ

Dragon459

Manager
Cái tên này nghe quen quen, nhớ là trước hình như mặc định Nokia cũng có cái Vlingo gì gì đó. Từ ngày dùng CFW nên bỏ nó đi rồi!
đúng rồi đó bác.trên cfw của em vẫn còn tàn dư của nó nên cài là báo đã có sẵn. :p
bó tay nên nhờ johny test.

vuson

cái này nổi tiếng lắm đó anh,mình ko biết thôi,nó chạy trên nhiều OS,con 4s ra người ta mới để ý tới cái nhận dạng giọng nói,rồi um xùm lên. Quả thật ép-pồ luôn dẫn đầu về mọi thứ