• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Vn_One_ROM

hanoiwap

Super V.I.P
Hiện nay đã có phiên bản 4.2.2 cho One những điều cần lưu ý khi up
-Nó nhận thẻ nhớ không như 4.1.2 nên trên điện thoại các bạn cần tạo một thư mục đặt tên 0 (số không) di chuyển tất cả các mục vào thư mục đó ngoại trừ thư mục clockworkmod vẫn giữ nguyên vị trí (phòng khi bạn cần restore bản rom mà bạn đã backup)
-Chép rom zip vào thư mục 0 để sau cần xóa hoặc thay đổi
-Khi up vào recovery->install zip from sdcard->show zip->0 duyệt tới rom zip đã chép vào

Bạn không cần tạo thư mục 0 vì khi cài CWM đã có thư mục 0 rồi

Chỉnh sửa cuối:

minhlc1958

Active Member
Bạn không cần tạo thư mục 0 vì khi cài CWM đã có thư mục 0 rồi
Nếu có sẵn thì không phải tạo chỉ di chuyển trước những tập tin qua thư mục 0 thì được, nếu như kg di chuyển thì những tập tin cũ nó sẽ không hiển thị lúc xem trên điện thoại và kể cả khi kết nối với pc nó cũng không hiển thị được

hanoiwap

Super V.I.P
Nếu có sẵn thì không phải tạo chỉ di chuyển trước những tập tin qua thư mục 0 thì được, nếu như kg di chuyển thì những tập tin cũ nó sẽ không hiển thị lúc xem trên điện thoại và kể cả khi kết nối với pc nó cũng không hiển thị được

Đúng vậy. Khi up rom 4.2.2 nên backup dữ liệu trong thẻ nhớ sang PC

duongpham

Chào các Mod, lâu lắm rồi mới hì hục để úp ọt rom đây, vì mình mới lấy ONE (fpt) được 10 ngày nên rất bỡ ngỡ với em này. Muốn úp rom của bác Hanoiwap nhưng trong folder mediafire download trang 1 của bác nó không có rom Vn_One_3.4.10-g42e6c45_0602.zip bác à, bác xem lại giúp cho, vã lại đối với FW 1.29.707.4 thì cứ úp vô tư chứ ạ và úp theo cách thông thường là đưa về bootloader sau đó chọn rom.zip và tiến hành đúng ko ạ?
Cám ơn các bác nhiều, hy vọng sau vụ vọc vạch androi này sẽ tìm hiểu thêm và đóng góp nhiều cho 4R PDAVIET

hanoiwap

Super V.I.P
Chào các Mod, lâu lắm rồi mới hì hục để úp ọt rom đây, vì mình mới lấy ONE (fpt) được 10 ngày nên rất bỡ ngỡ với em này. Muốn úp rom của bác Hanoiwap nhưng trong folder mediafire download trang 1 của bác nó không có rom Vn_One_3.4.10-g42e6c45_0602.zip bác à, bác xem lại giúp cho, vã lại đối với FW 1.29.707.4 thì cứ úp vô tư chứ ạ và úp theo cách thông thường là đưa về bootloader sau đó chọn rom.zip và tiến hành đúng ko ạ?
Cám ơn các bác nhiều, hy vọng sau vụ vọc vạch androi này sẽ tìm hiểu thêm và đóng góp nhiều cho 4R PDAVIET

Tôi đang upload lại. Bạn vào recovery và up Vn_One_3.4.10-g42e6c45_0602.zip này và bổ sung thêm Mods_One.zip nếu cần đầy đủ

duongpham

Thank all. Đã up xong (10') nhìn chung bản này nhanh, mượt, gọn... các bác build tiếp bản 4.2.2 vọc luôn cho máu. tks one more!

hanoiwap

Super V.I.P
Thank all. Đã up xong (10') nhìn chung bản này nhanh, mượt, gọn... các bác build tiếp bản 4.2.2 vọc luôn cho máu. tks one more!

Đã có bản 4.2.2 nhưng chưa hay lắm. Tối nay upload để tham khảo

Thanhttvm

tình hình e up bản rom với kenel của bác giờ lỗi wifi rồi \-/ up thêm bản mod vẫn bị thế. Cứ nhấn vào biểu tượng wifi nó báo đang tìm mạng nhưng chờ 1 lúc ko thấy gì, hiện mỗi chứ lỗi to đùng :-ss

duongpham

tình hình e up bản rom với kenel của bác giờ lỗi wifi rồi \-/ up thêm bản mod vẫn bị thế. Cứ nhấn vào biểu tượng wifi nó báo đang tìm mạng nhưng chờ 1 lúc ko thấy gì, hiện mỗi chứ lỗi to đùng :-ss

Mình chỉ bị camera thôi, wifi ngon lành, nghe gọi cực tốt hơn so với rom gốc, ko còn delay khi kết thúc cuộc gọi. Chiều up tiếp bản Mods rồi báo cáo tiếp. Tks all

hanoiwap

Super V.I.P

1- Kernel và modules luôn đi cùng nhau. Nếu không phù hợp sẽ lỗi wifi
2- Trong bản rom của tôi, boot.imgbcmdhd.ko phù hợp với nhau
3- Lỗi xảy ra do một trong các trường hợp sau:
- boot.img vẫn chưa thay đổi. Có thể kiểm tra lại Kernel version: 3.4.10-g42e6c45
- Dùng Boot Installer thay 1 kernel không kèm modules (trong đó có 1 kernel không kèm theo bcmdhd.ko đó là 1.29.707.4 vì chưa sưu tầm được)
4- Khắc phục bằng một trong các cách sau:
- Up lại rom
- Up Boot Installer.zip và chọn 3.4.10-g42e6c45
- Nếu Kernel vẫn không thay đổi thì đành dùng PC thay kernel qua ADB
5- Mods_One.zip không chứa boot.imgbcmdhd.ko nên up không tác dụng gì với lỗi này
Chúc thành công

Chỉnh sửa cuối:

duongpham

Đã up full bản rom này, nhìn chung tát cả chạy đều mượt, không biết có ai đã gặp trường hợp như mình không : bổng nhiên máy khởi động lại (2 lần trong 4h sử dụng).
bác HNW có tình trạng như trên không và nếu đc xin bác chỉ cho biện pháp khắc phục chứ mê bản này hơn bản gốc rùi.
tks bác

hanoiwap

Super V.I.P
Up Boot Installer.zip và chọn 3.4.10-g3a4656b khắc phục được lỗi camera và wifi

Tôi sẽ khắc phục ở phiên bản sau

hanoiwap

Super V.I.P
Đã khắc phục lỗi camera, wifi, tự khởi động. Tất cả đều do kernel. Thay kernel khác là OK.

Đã thay kernel trong Vn_One_ROM_g3a4656b_0605.zip (vẫn tải ở links cũ)

Upload vào tối nay

duongpham

Đã khắc phục lỗi camera, wifi, tự khởi động. Tất cả đều do kernel. Thay kernel khác là OK.

Đã thay kernel trong Vn_One_ROM_g3a4656b_0605.zip (vẫn tải ở links cũ)

Upload vào tối nay

Bác up luôn đi để down về up luôn, vì cực kỳ thích bản gọn nhẹ của bác.

hanoiwap

Super V.I.P
Bác up luôn đi để down về up luôn, vì cực kỳ thích bản gọn nhẹ của bác.

Đã upload xong. Nhưng chẳng ai vào download. Mọi người tin Rom trên XDA hơn. Hàng ngoại bao giờ cũng tốt ???

Chỉnh sửa cuối:

minhlc1958

Active Member
Đã upload xong. Nhưng chẳng ai vào download. Mọi người tin Rom trên XDA hơn. Hàng ngoại bao giờ cũng tốt ???

Có khi mình thức trắng cả đêm mong chỉnh lại cho phù hợp với cách sử dụng của người Việt mình nhưng.....!!!!

hanoiwap

Super V.I.P
Có khi mình thức trắng cả đêm mong chỉnh lại cho phù hợp với cách sử dụng của người Việt mình nhưng.....!!!!

...nhưng không ai cần. Cứ tưởng việc mình làm là có ích. Khi mình không giải thích cặn kẽ, nhiều người còn chê trách. Chẳng thế mà nhiều người bỏ đi

minhlc1958

Active Member
...nhưng không ai cần. Cứ tưởng việc mình làm là có ích. Khi mình không giải thích cặn kẽ, nhiều người còn chê trách. Chẳng thế mà nhiều người bỏ đi

Chịu thôi anh à!