• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

VnEvo3D 11.10.18

phamthaitl

Bạn có thể copy links rồi download bằng DSL cũng được
mình không có DSL nên toàn 3G hoặc đi WIFI.nên mỗi lần bạn cho ra một bản.là mình tốn kha khá xiền 3G.nhưng không sao.miễn là đam mê.cám ơn bạn rất nhiều.

conaidayem

Bro hanoiwap ơi mình cũng đang dùng bản này, bị lỗi là chụp hình 3D ko được. 2D thì bình thường.
Có cách nào khắc phục không bro?

hanoiwap

Super V.I.P
Bro hanoiwap ơi mình cũng đang dùng bản này, bị lỗi là chụp hình 3D ko được. 2D thì bình thường.
Có cách nào khắc phục không bro?

Hiện nay tôi đang dùng bản 11.10.25.
Chụp ảnh 3D bình thường

kutamitsu

Vẫn ko được bác ạ. Em dùng cả myback up pro cũng thế luôn. Backup được. Nhưng cứ freeze market là đơ luôn. cứ chạy vòng vòng thôi, và Titanium thì restore các app từ trước khi up rom thì cũng tình trạng tương tự như vậy.
Ngoài ra thì ko còn lỗi gì cả.
Mà tiện thể cho em hỏi chút là mọi người trước khi uprom thì thường dùng gì để Backup dữ liệu vậy[ chủ yếu là các app thôi] chứ danh bạ và tin nhắn thì có Go rồi.

nvn1010

Vẫn ko được bác ạ. Em dùng cả myback up pro cũng thế luôn. Backup được. Nhưng cứ freeze market là đơ luôn. cứ chạy vòng vòng thôi, và Titanium thì restore các app từ trước khi up rom thì cũng tình trạng tương tự như vậy.
Ngoài ra thì ko còn lỗi gì cả.
Mà tiện thể cho em hỏi chút là mọi người trước khi uprom thì thường dùng gì để Backup dữ liệu vậy[ chủ yếu là các app thôi] chứ danh bạ và tin nhắn thì có Go rồi.

Bạn vô settings-applications-development- tick vào ô usb debugging sau đó thử lại nha

twantoan

sao mọi người bị nhiều lỗi thế nhỉ . em dùng có thấy sao đâu máy em có hboot 0011 . mỗi tội ko dùng đc facebook thôi . có cách khắc phục ko bác MINH ơi. up mấy cái rom trên xda đều vào đc facebook

conaidayem

Đã up ban 11.10.25
Tình hình là vẫn bị ko chụp hình 3D được.
Chụp 2D, quay phim 2D, 3D bình thường

conaidayem

Để auto đó chứ anh hanoiwap
Em để ý bữa giờ up bản ROM nào mà có cái focus hình tròn (chứ ko phải hình vuông như bản ROM ship) là y như rằng em chụp 3D ko được.
Anh có thể cho em link tải bản camera ROM ship ko. Chứ cũng đang khoái xài bản ROM của anh

hanoiwap

Super V.I.P
Để auto đó chứ anh hanoiwap
Em để ý bữa giờ up bản ROM nào mà có cái focus hình tròn (chứ ko phải hình vuông như bản ROM ship) là y như rằng em chụp 3D ko được.
Anh có thể cho em link tải bản camera ROM ship ko. Chứ cũng đang khoái xài bản ROM của anh

Tôi sẽ up bản rom với HTC Camera nguyên bản và file HTCAmaze_EVO3D.zip
DOWNLOAD

Chỉnh sửa cuối:

kokoro194

Bản 11.10.25 em cài vào.. khi bật Video thì bị báo lỗi Force Close : The applicant DLNAMiddle Layer (prosess com.htc.dlnamidlayer) há stoped inexpectedly. Please try again
Bác ạ
cả file xem ảnh cũng bị lỗi như vậy luôn >""<
máy em bản 0011
Nó bị sao vậy ạ ?

hanoiwap

Super V.I.P
Bản 11.10.25 em cài vào.. khi bật Video thì bị báo lỗi Force Close : The applicant DLNAMiddle Layer (prosess com.htc.dlnamidlayer) há stoped inexpectedly. Please try again
Bác ạ
cả file xem ảnh cũng bị lỗi như vậy luôn >""<
máy em bản 0011
Nó bị sao vậy ạ ?

Evo 3D hỗ trợ DLNA. Khi bạn dùng Connected Media sử dụng DLNA để xem ảnh,video qua thiết bị khác trong mạng LAN có lỗi thì có thông báo như vậy.Tôi sẽ fix lỗi này ngay.Bạn xem tạm Galery trong khi chưa fix lỗi
DLNA (Digital Living Network Alliance) cho phép người dùng có thể sử dụng TV có DLNA truy cập vào một máy tính, laptop hoặc smartphone tương thích với DLNA để lấy và phát các dữ liệu đa phương tiện như hình ảnh, nhạc hay video lên màn hình rộng của HDTV mà không cần phải nối hai thiết bị này với nhau bằng dây cáp.

Đã fix lỗi DLNA và trả lại HTC Camera nguyên bản VnEvo3D_11.10.30.zip

Chỉnh sửa cuối:

conaidayem

Cám ơn anh hanoiwap.
Nếu anh hiện tại đúng tuổi như anh ghi trên info thì cháu phải phải chú bằng chú. Một lần nữa cháu cảm ơn chú nhiều

hanoiwap

Super V.I.P
Cám ơn anh hanoiwap.
Nếu anh hiện tại đúng tuổi như anh ghi trên info thì cháu phải phải chú bằng chú. Một lần nữa cháu cảm ơn chú nhiều

Thường mọi người khai giảm chứ ít ai khai tăng tuổi khi về già.Đúng ra tính theo kiểu Việt nam thì tôi đã 63 tuổi rồi.Tết này là 64.Sắp sửa đến tuổi "xưa nay hiếm rồi"

hakita

Nể phục chú quá không biết chú có mong ước truyền nghề không ah, con xin xung phong theo chú :)