• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

VnKey gõ tiếng Việt cho bàn phím cứng

123456sh

Cho tôi hỏi Minis chỉ viét đc có dấu còn mấy cái ư ă ê ô ..... ko viết đc !! làm sao để viết !! có thể chp phần mềm như e+e= ê hoặc o+o= ô giống máy tính đc ko ?;;)

hanoiwap

Super V.I.P
Cho tôi hỏi Minis chỉ viét đc có dấu còn mấy cái ư ă ê ô ..... ko viết đc !! làm sao để viết !! có thể chp phần mềm như e+e= ê hoặc o+o= ô giống máy tính đc ko ?;;)

To @123456sh

ê,ă,â,ư,ô,ơ...(ế,ề....)... bạn có thể nhấn tương ứng w,s,z,j,l,m rồi nhấn SYM

VnKeyhnw.CAB 9.1 Kb 2008-09-21

"e+e= ê hoặc o+o= ô giống máy tính" bạn phải dùng phần mềm khác

trancongdanh

cám ơn bạn, đây là phần mềm rất cần, từ khi dùng o2, tôi đã nghĩ sao kô có ai làm ra phần mềm nay,giờ thì có bạn rồi, cám ơn bạn nhièu lắm

vivythao

Bạn ơi, bạn có thể hướng dẫn mình tỉ mĩ hơn ko? Phải tìm file Sym ở đâu? và chỉ cần cài VnKeyhnw.CAB thôi hay là phải cần cài Resco keyboard? Chúa ơi, sao mình cài hoài ko được vậy?

hanoiwap

Super V.I.P
Bạn ơi, bạn có thể hướng dẫn mình tỉ mĩ hơn ko? Phải tìm file Sym ở đâu? và chỉ cần cài VnKeyhnw.CAB thôi hay là phải cần cài Resco keyboard? Chúa ơi, sao mình cài hoài ko được vậy?

To @vivythao
-Phím Sym trên bàn phím cứng ở vị trí khác nhau tùy loại máy
-Chỉ cần cài VnKeyhnw.CAB thôi.Không cần cài Resco keyboard

hanoiwap

Super V.I.P
phím sym của mình nằm chung với phím #, mỗi khi mình nhấn phím này là nó toàn là ra # ko hà, vậy phải làm sao ha bạn? mà mình có thể đánh được tiếng việt cho word, excel ko? Còn nữa, sao mình cài VnKeyhnw.CAB, nó báo là chưa cài resco keyboard? làm ơn chỉ giúp mình với, thanks nhiều nha.

1-Bạn hãy cho biết bạn dùng máy gi?Có phải là Bavapen B800?

2-# chung với SYM thì có thể bạn phải nhấn thêm Fn (hoặc Shift)trước
3-"báo là chưa cài resco keyboard"Hãy xem lại.Có thể bạn đã nhầm

Chỉnh sửa cuối:

hiep_misi

mình dùng toshiba g900, phím sym lai trùng với phím đổi bàn phím ( Tiếng Nga) nên rất kó dùng co thẻ chuyển sang nút kahc đc kô

hanoiwap

Super V.I.P
mình dùng Softbank X01HT thì phím sym là phím nào vậy bác hanoiwap?

Đây là Softbank X01HT.Tôi không có máy nên không biết phím Sym là phím nào.Bạn có thể bấm tổ hợp các phím nào đó để thử

htdungcaonguyen

Mình dùng At&T 8925 có phím sym cùng với phím OK, cứ nhấn SYM là nó lưu lại, không thể đánh dấu được. Giúp mình với!

hanoiwap

Super V.I.P
Bạn cài file fix này vào rồi thử lại xem nhé.

File của bạn thực hiện chỉnh Registry để Map KeyBoard.Có nghĩa là có thể đặt mỗi phím để hiển thị ký tự tương ứng (hoặc một chức năng nào đó) theo ý mình và dùng cho SmartDialing.Thí dụ để thay đổi cho bàn phím tiếng Đức v.v...Tôi không có máy nên chưa thử được

Pupop

Em dùng phần mềm này rất tốt và ổn, nhưng khi gửi tin nhắn cho mọi người thì không ra chữ cứ ra dấu chấm ?? . gửi cho máy nokia cũng vậy

lttung

Các bác cho em hỏi có cái nào gõ được kiểu telex như là trên máy tính không nhỉ. Kiểu gõ oo thì ra ô ấy ạ ?

LeoDH

Các bác cho em hỏi có cái nào gõ được kiểu telex như là trên máy tính không nhỉ. Kiểu gõ oo thì ra ô ấy ạ ?

Có cái soft VnTyping bác ah, dùng cho cả bàn phím cứng và bàn phím ảo luôn.

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Em dùng phần mềm này rất tốt và ổn, nhưng khi gửi tin nhắn cho mọi người thì không ra chữ cứ ra dấu chấm ?? . gửi cho máy nokia cũng vậy

Thì các máy khác cũng phải cài PM này mới đọc được font chữ tiếng việt chú bạn máy không điều hành thì không thể hiện font chữ được....