• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

VnOne_802w Rom cho máy 2 sim

hanoiwap

Super V.I.P
Chú có cái bản mới nhất full k? trưa nay cháu copy để up. Bản mới nhất chú đã xóa cái tìm kiếm mặc định trên trình duyệt chưa? cháu đang sài bản nếu dùng trình duyệt mặc định, gõ tìm kiếm nó cứ nhảy sang weboo

Mình xóa hẳn Weboo rồi

hobicom

Thông Báo Anh Minh Em đã Fix được vụ 11 số không hiển thị tên người gửi trong SMS rất đơn giản
Dùng File manager mở thư mục system mở file build.prop tìm dòng ro.phone.min_match=11 sửa giá trị 11 thành 8 là chuẩn nhất nhưng ở việt nam có thể để 9.
Em đã thành test công

Chỉnh sửa cuối:

hobicom

Cảm ơn Bác đã chia sẽ thông báo có ích về dịch vụ và sản phẩm nay.
thông báo đã rất rõ ràng và đầy đủ.
Nếu em muốn liên quan với Bác thì theo số điện thoại nào ạ?
Cảm ơn Bác nhiều nhà

Mình tên Bình 0914266366 240 Lê Thanh Nghị

hanoiwap

Super V.I.P
Thông Báo Anh Minh Em đã Fix được vụ 11 số không hiển thị tên người gửi trong SMS rất đơn giản
Dùng File manager mở thư mục system mở file build.prop tìm dòng ro.phone.min_match=11 sửa giá trị 11 thành 8 là chuẩn nhất nhưng ở việt nam có thể để 9.
Em đã thành test công

Cám ơn Bình đã chia sẻ. Như vậy là Rom cho One 802w đã hoàn thiện từ bản 0726. Full_0726 và Clean_0726. Links tải xem ở nhật ký Rom

hanoiwap

Super V.I.P
bác cho cháu hỏi, bản full và bản clean khác nhau clean vậy bác :D

Rom của tôi có 3 loại. Original Rom, Full Rom và Cleaned Rom.
- Origin: Bản tiếng Trung nguyên bản thêm trên 600 ngôn ngữ. Bỏ ứng dụng của nhà mạng China Unicom. Thêm các dịch vụ của Google. Từ bản này sinh ra hai loại sau để phù hợp với nhu cầu.
- Clean: Rút bớt các ứng dụng (điều khiển máy in, DLNA...) , các dữ liệu (tts, weather video..) sao cho nhẹ nhất. Thêm data tiên đoán tiếng Việt không dấu...
- Full: Bản đầy đủ của HTC One 1 Sim đưa sang cùng các ứng dụng cần thiết khác.

Chỉnh sửa cuối:

vipboy_9x

Moderator
Bản Rom cua bác (Rất tốt Nhất là fix những lỗi như không cài đặt Hình nên được(rom cook) và mấy lỗi linh tinh Như thời tiết v.v. cài cho khách mà ko thấy phàn nàn gì về lỗi này!

hanoiwap

Super V.I.P
Bản Rom cua bác (Rất tốt Nhất là fix những lỗi như không cài đặt Hình nên được(rom cook) và mấy lỗi linh tinh Như thời tiết v.v. cài cho khách mà ko thấy phàn nàn gì về lỗi này!

Cám ơn bạn ₫ã khen ngợi

protskysol

Bác Hanoiwap cho cháu hỏi bản Rom của bác có phần mềm remote TV không? Nếu có thì có điều khiển được TV ở VN không?

Chỉnh sửa cuối:

hanoiwap

Super V.I.P
VnOneDualSIM_Dedexed_0802
  • Deodexed ROM
  • Hỗ trợ 802 W/T/D
  • Aroma Installer bằng tiêng Việt (có dấu) đầu tiên ở Việt nam
  • Hơn hẳn ROM Tàu ở chỗ tự động check ID, không phải chọn thủ công 802w, 802t hay 802d. Nếu up nhầm cho thiết bị khác sẽ thoát ngay, không gây nguy hiểm cho thiết bị
  • Theo nguyện vọng một số bạn, đưa Soul Tweak vào ROM
Uploading...

Dự định lập topic về Aroma Installer để trao đổi kinh nghiệm. Không rõ số người ủng hộ có nhiều không?

hanoiwap

Super V.I.P
Bác Hanoiwap cho cháu hỏi bản Rom của bác có phần mềm remote TV không? Nếu có thì có điều khiển được TV ở VN không?

Bản đầy đủ có phần mềm này. Bạn chỉ dùng ở Việt nam được điều khiển thay Remote (điều khiển tù xa) mà thôi

protskysol

Dự định lập topic về Aroma Installer để trao đổi kinh nghiệm. Không rõ số người ủng hộ có nhiều không?

Rất ủng hộ bác, nhờ có bác mà cháu và rất nhiều người nữa có động lực dùng One 2 sim

chauchess

VnOneDualSIM_Dedexed_0802
  • Deodexed ROM
  • Hỗ trợ 802 W/T/D
  • Aroma Installer bằng tiêng Việt (có dấu) đầu tiên ở Việt nam
  • Hơn hẳn ROM Tàu ở chỗ tự động check ID, không phải chọn thủ công 802w, 802t hay 802d. Nếu up nhầm cho thiết bị khác sẽ thoát ngay, không gây nguy hiểm cho thiết bị
  • Theo nguyện vọng một số bạn, đưa Soul Tweak vào ROM
Uploading...

Lâu lắm mới gặp lại bác từ khi còn dùng HD2, Cám ơn bác vì việc sẻ chia với cộng đồng.