• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

VnSensation

traichuoi83

Bản vnsenstation hover phiên bản đầu thì vào được facebook. Nhưng cài bản hover sau thì ko vào được facebook. Chả hiểu. Hic hic

hanoiwap

Super V.I.P
Bản vnsenstation hover phiên bản đầu thì vào được facebook. Nhưng cài bản hover sau thì ko vào được facebook. Chả hiểu. Hic hic

Cám ơn bạn đã nhận xét.Xem lại thì thấy sót file etc/host chưa cập nhật
Bạn có thể tạm khắc phục bằng cách copy đè từ phiên bản trước.Xin thành thật xin lỗi hoặc đợi phiên bản kế tiếp

txdv84

Cám ơn bạn đã nhận xét.Xem lại thì thấy sót file etc/host chưa cập nhật
Bạn có thể tạm khắc phục bằng cách copy đè từ phiên bản trước.Xin thành thật xin lỗi hoặc đợi phiên bản kế tiếp

E đã đăng nhập được bằng cách sau:
Copy file host trong system/etc của ROM cũ vào trong ROM mới, sau đó up đè lên ROM cũ. Tuy nhiên sau khi đang nhập được thì lại không cập nhật được, đành chờ bác Hanoiwap làm cho chuẩn vậy. Hic

bacmeogia1

may mà bác hanoiwap vẫn còn ở lại cùng cộng đồng ae dùng sens.ko thị cả topic của e sens này chẳng còn biết trông chờ vào ai cả,e xin thay mặt aeđùng sens cảm ơn bác vì nghĩa cử này.=D>

hanoiwap

Super V.I.P
may mà bác hanoiwap vẫn còn ở lại cùng cộng đồng ae dùng sens.ko thị cả topic của e sens này chẳng còn biết trông chờ vào ai cả,e xin thay mặt aeđùng sens cảm ơn bác vì nghĩa cử này.=D>

Vì vậy tôi muốn tạo một ROM mẫu không còn lỗi để các bạn thay đổi dễ dàng

jonastran

bản rom Trans là bản hover hả bác sao em xài bản này thấy lâu lâu bị lag có khi đứng máy . làm sao để khác phục ạ:D

hanoiwap

Super V.I.P
bản rom Trans là bản hover hả bác sao em xài bản này thấy lâu lâu bị lag có khi đứng máy . làm sao để khác phục ạ:D

Cám ơn bạn đã thử và góp ý.Tôi sẽ cố gắng fix lỗi để được một bản mẫu hoàn chỉnh

txdv84

VnSensation Blue
MD5:B9936F6FE8C7792A35B36C48517FF6DE
Amazon Kindle 2.0.2
Lấy màu Blue làm cơ bản
myletter-1.3.3

Đang test bản ROM này của bác, thanks bác nhiều!

txdv84

VnSensation Blue
MD5:B9936F6FE8C7792A35B36C48517FF6DE
Amazon Kindle 2.0.2
Lấy màu Blue làm cơ bản
myletter-1.3.3

Đang test bản ROM này của bác, thanks bác nhiều!

Đã test và có vài nhận xét sau:
1. Giao diện đẹp, mượt
2. Tích hợp nhiều ứng dụng vào máy
3. Friends stream và facebook đăng nhập được TK nhưng không thể kết nối được.

Em thấy bên XDA các ROm bây giờ đều tích hợp thêm khá nhiều về vấn đề sử dụng 1 trong 2 CPU để tiết kiêm pin khi máy on và off, không biết là Bác đã xem qua chưa.

TuanHung1

Đã test và có vài nhận xét sau:
1. Giao diện đẹp, mượt
2. Tích hợp nhiều ứng dụng vào máy
3. Friends stream và facebook đăng nhập được TK nhưng không thể kết nối được.

Em thấy bên XDA các ROm bây giờ đều tích hợp thêm khá nhiều về vấn đề sử dụng 1 trong 2 CPU để tiết kiêm pin khi máy on và off, không biết là Bác đã xem qua chưa.
bác cho em hỏi. ( em mới dùng androi) khi dawload 4 file đó về. giải nén chung vào 1 chổ ruùi nhế. thì nó cho 1 thư mục. nhưng khi mở thư mục đó lên thì lại thấy 1 file nén nửa. vậy khi copy vào thẻ nhớ thì cóp cái file nén thứ 2 kia. hay phải giải nén tiếp file thứ 2 rồi mới cóp vào để úp ạ ?. ,. bác cho em xin ít ảnh của Room được không ạ ? :D thank bác nhiều

venusian

Moderator
bác cho em hỏi. ( em mới dùng androi) khi dawload 4 file đó về. giải nén chung vào 1 chổ ruùi nhế. thì nó cho 1 thư mục. nhưng khi mở thư mục đó lên thì lại thấy 1 file nén nửa. vậy khi copy vào thẻ nhớ thì cóp cái file nén thứ 2 kia. hay phải giải nén tiếp file thứ 2 rồi mới cóp vào để úp ạ ?. ,. bác cho em xin ít ảnh của Room được không ạ ? :D thank bác nhiều

Hình ảnh thì ở bài đầu đã có rồi đấy bạn.
Bạn down 4 Part về vào cùng một thư mục. Bạn chọn gải nén một past thì nó sẽ tự nối 3 file còn lại. Bạn sẽ đc 1 file mới có dạng đuôi .zip
Bạn chép file Zip đó vào thẻ nhớ và Dùng Recovery Up thôi :)

txdv84

Bạn down 4 Part về vào cùng một thư mục. Bạn chọn gải nén một past thì nó sẽ tự nối 3 file còn lại. Bạn sẽ đc 1 file mới có dạng đuôi .zip

Đúng như bác venusian nói, chỉ UP bằng file sau khi giải nén ra thôi, dung lượng khoảng 380mb. Khi giải nén thì các part1-4 đã nối với nhau rồi, chỉ giải nén 1 lần duy nhất là được

jonastran

Sao em giải nén nó ra 4 file:D up từng file 1 xài vẫn được :D

holitraco

Rất thank bác đã ra những bản room của người Việt, nhưng sau khi test bản blue thì e thấy pin nhanh hết, máy có hiện tượng chạy giật chứ không mượt, dùng máy nóng nhanh chư không như bản VnSensation_1.45.401.2_1 deodexed. Em đã wipe full rồi. Có ai bị hiện tượng này không?

TuanHung1

Có bản nào mà vẩn như room gốc nhưng lược bỏ những cái ko cần sài ko nhỉ. Mục đích cho đo tốm pin ý.em thicdh giao diện của rôm nguyên bản.nhưng hơi tốn pin.vi tháy nhìu thứ ko cần đến