• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Volume không chỉnh được, bị báo lỗi, nhờ các bạn chỉ dùm mình

nghiapda

sau khi minh cài các phone Iphone, thì mình thấy máy bình thường nhưng khi bấm vào Volume chỉnh âm lượng để nghe nhạc thì báo lỗi
Applicatio
EikAppUiServeThread
Reason code
EiKOW-DIALOG
Reason number
5
Sau khi báo lỗi bấm vào nút Volume nữa thì mất tác dụng
Mong các bạn chỉ mình cách khắc phục, cám ơn nhiều.

shadow141206

P1i cũng gặp tình trạng này đó !!! Cách giải quyết là mod cái gì thì xóa cái đó, sau đó restart máy lại !!! Và ... ngồi chờ cho tới khi nào có bản mod icon iPhone cho G900 (y như P1i của mình hồi trước) ;;)

nguyendoanto

Xóa file mediaplayer*.rsc đi là được. Còn nếu muốn xài icon media thì lấy file rsc ở ổ Z ra chỉnh lại đường dẫn là ok.(reset máy lại nha)

nghiapda

ác cái là chép vào nhiều quá bay giờ chẳng biết xoá làm sao hichic, rõ khổ, mong sao có mod iphone khac phuc duoc tienh trạng này cho G900

levuphong

nó chép nhiều wá ko bit xoa cái nào thì reset máy di:D
nhớ backup danh ba lai nha=))
jogdial up * jogdial down jogdial down * jogdial down *

nghiapda

mình cũng đã reset rùi nhưng van thế, mình thấy lạ la reset rồi, nó vẫn còn theme iphone, chi mất danh bạ như bạn nói thôi, thật là buồn vì vấn đề không giải quyết được, mong bạn nào biết cách nào nữa thì chỉ mình, chứ bây giờ vẫn la chiếc điện thoại bình tường nhưng chỉ cái tội không chỉnh volume lúc nghe nhạc được thế mới tức chứ

levuphong

đã reset rồi mà vẫn ko dc ah.:-?
lúc trứoc máy p1i của mình cg bị vậy(do chép nhầm của p990)
lúc đó mình đã up fw luôn.và khắc phuc dc lỗi.
Nhưng ko bít g900 có fw mới ko ma up nữa:D
à wên.bạn reset bằng cách nào vậy.(ko phải vào control panel đâu.)mà là lăn len lăn xuống như mình nó ấy.

nghiapda

phải up fw à, mình không biết tự up fw chắc phải đem ra tiệm, vì theo mình biết thì up fw rất nguy hiểm nếu kg nắm rõ, nhưng mình muốn khắc phục mà kg phải up fw, chắc phải thêm vài ngày chịu đựng nữa xem sao, chắc sẽ có người biết, mong là vậy, còn nếu kg được thi chỉ còn cách upfw thôi, hichic

levuphong

ah bạn coi lại lần nữa đi
có chắc là làm như vậy ko( jogdial up * jogdial down jogdial down * jogdial down *)
mình cg ko bit g900 có fw mới ko ma up

nguyendoanto

ah bạn coi lại lần nữa đi
có chắc là làm như vậy ko( jogdial up * jogdial down jogdial down * jogdial down *)
mình cg ko bit g900 có fw mới ko ma up
làm như ông này nè. g900 có thẻ nhớ không vậy, nếu có thì xóa luôn ở thẻ luôn

nghiapda

eternal_vnn có thể cho mình biết format sẽ như thế nào va bằng cácch nào không

samachcm

muốn máy trở về trình trạng giống như lúc mới mua thi bạn chỉ cần vào service menu để format internal disk là sẽ hết.bạn tìm trên diễn đàn cái file PopupMenu_With-icons và coppy theo đương dẫn.xong rồi chỉ cấnchích vào muỗi tên màu đen chỉ xuống ở trên màn hình rồi vào service menu

levuphong

trời.h thì lăn len lăn xuống giống tui nói cho lẹ.chứ mà chép popup vào mất thời gian với lại lở bị lỗi j thì mệt nữa:D
lăn xong thì chon fomat disk ấy.vậy la ok ah

nghiapda

levuphong nói lăn len lăn xuống là sao mình không hiểu, có thể chỉ mình rõ ràng chi tiết để format không?, ngoài ra khi format xong máy sẽ giống như lúc mới xuất xưởng phải không bạn? chương trình do mình cài đặt sẽ mất hết đúng không?, xin lỗi vì mình hỏi hơi nhiều

sungluc

levuphong nói lăn len lăn xuống là sao mình không hiểu, có thể chỉ mình rõ ràng chi tiết để format không?, ngoài ra khi format xong máy sẽ giống như lúc mới xuất xưởng phải không bạn? chương trình do mình cài đặt sẽ mất hết đúng không?, xin lỗi vì mình hỏi hơi nhiều
Nút cuộn bên hông đó bạn,cuộn lên 1 nấc+*,cuộn xuống 2 nấc+*,cuộn xuống 1 nấc+*,rôi format internal disk là ok

levuphong

Nút cuộn bên hông đó bạn,cuộn lên 1 nấc*cuộn xuống 2 nấc cuộn xuống 1 nấc*,rôi format internal disk là ok.nhấn liên tuc nha bạn.nó sẽ hiện ra service menu ah.
nếu máy bạn ko có con lăn thì dùng nút chọn nha(mình chua xài g900 nên ko bit)

samachcm

dùng phím cuộn như mấy bạn lẹ thật.bạn ấy cuộn gần cả ngày rồi mà vẫn còn hỏi.phải công nhận lẹ thật.bạn nghiapda vào service menu đc chưa.nếu chưa cứ từ từ mà cuộn nha.

nghiapda

báo tin vui cho tất cả nhà, mình đã khắc phục được rồi, nhờ sự góp ý của mọi người và cộng với việc mình lúc nào cũng dọc máy (nhưng phai cẩn thận), lần nữa cám ơn mọi người, sau này có ai sử dụng G900 mà bị tình trạng kg chỉnh được volume thì mình sẽ sẵn sàng giúp mọi người nhe'