• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Voyager Home Screen(vHome) v2.71 - Giao diện tuyệt vời cho dế [13/02/2011]

Status
Không mở trả lời sau này.

kienvp

Voyager Home Screen(vHome) v2.71 Việt Hóa bởi Kienvp@SymPViet

[video=youtube;-kUC32f8zkA]http://www.youtube.com/watch?v=-kUC32f8zkA&feature=player_embedded[/video]

Sự chờ đợi của mọi người cuối cùng cũng đã đến .
ihanghai vừa cập nhật phiên bản VHome 2.71 .

đây là phần mềm rất hay giao diện iphone với đồng hồ HTC có hiển thị thời tiết .
phần mềm này khá giống với vMenu nhưng nó tích hợp cả homescreen
thời tiết và quản lý các icon theo kiểu IP .
vuốt trang rất nhanh và mềm mại .
các bạn test xem nhé .quá tuyệt vời .

Chỉnh sửa cuối:

kienvp

có dùng cho 5800 được không vậy Mod?mình xem video thì thấy dùng cho N8-S^3./

hình chụp của mình đó thôi 5800 .nếu ko dùng được mình post bên này làm gì .tất cả các bản vh đều test kỹ trước khi post .

nnt210583

Bạn kienvp cho mình hỏi bạn làm cách nào, gõ lệnh gì để tìm được thời tiết như hình bạn chụp vậy ? Mình dùng mạng mobifone, gõ lệnh: ha noi/vietnam mà mãi không tìm được.

kienvp

Bạn kienvp cho mình hỏi bạn làm cách nào, gõ lệnh gì để tìm được thời tiết như hình bạn chụp vậy ? Mình dùng mạng mobifone, gõ lệnh: ha noi/vietnam mà mãi không tìm được.

mình chỉ gõ mỗi Hanoi rồi nhấn tìm thôi .nếu bạn kết nối GPRS mà ko tìm được thì thử xài wifi xem .
lần tìm đầu tiên thì nhiệt độ rõ chuẩn .càng về sau nhiệt độ càng cao 55 60 độ :p

candyman8_x

Nhiệt độ gì mà dự báo sai toè loe :)) để cho đẹp thôi.
Bác Kiênvp có thể mod các kênh RSS của VnExpress đc ko nhỉ ? Cả cái update status của twitter thay bằng facebook nữa :)
Đc vậy thì tuyệt quá.

kienvp

Nhiệt độ gì mà dự báo sai toè loe :)) để cho đẹp thôi.
Bác Kiênvp có thể mod các kênh RSS của VnExpress đc ko nhỉ ? Cả cái update status của twitter thay bằng facebook nữa :)
Đc vậy thì tuyệt quá.

code của nó hình như là trong file xml bạn thử nghiên cứu xem .mình ko xài mấy cái đó lên ko để ý lắm .

candyman8_x

Đồng hồ vẫn chính xác mà bạn, bạn xem lại có lệch múi giờ ko ?
Mình chạy ẩn thêm Free-iSMS & Slide Unlock ram còn trống 49 MB, giao diện vHome này có thể dùng lâu dài đc đấy :)

trinhsattre

Mình chạy ẩn thêm Free-iSMS & Slide Unlock ram còn trống 49 MB, giao diện vHome này có thể dùng lâu dài đc đấy :)

đo nhiệt độ chứ wên mất

kienvp

PM này mà có thêm chức năng mở/khóa bằng cảm biến giống N-Desk thì tuyệt vời .

Syb

Em đqng dùng 5530. Em muốn hỏi là tại sao hầu hết các icon của em click vào mà nó chẳng chạy gì cả >< chỉ có 1 số icon như edit, bluetooth, lockscreen, exit v.v..là hoạt động đc thôi :( edit di chuyển các icon vẫn bình thường.

tuan_da

Cảm ơn kienvp. Các phần mềm của bạn rất hay.
Cho mình hỏi cái News feeds và chọn trình duyệt trên mà hình chính có đổi thành cái khác được không? hoặc bỏ đi được không?
Thanks

runsuno

mình chỉ gõ mỗi Hanoi rồi nhấn tìm thôi .nếu bạn kết nối GPRS mà ko tìm được thì thử xài wifi xem .
lần tìm đầu tiên thì nhiệt độ rõ chuẩn .càng về sau nhiệt độ càng cao 55 60 độ :p

độ F đó anh, chỉnh về độ C là đc mà :D mấy hôm nay test thấy khá sát dự báo ^^ nhưng chỉ update bằng wifi đc gprs thì chịu... có ai check được bằng gprs k?

assassinzero

Em đqng dùng 5530. Em muốn hỏi là tại sao hầu hết các icon của em click vào mà nó chẳng chạy gì cả >< chỉ có 1 số icon như edit, bluetooth, lockscreen, exit v.v..là hoạt động đc thôi :( edit di chuyển các icon vẫn bình thường.
Ram đâu mà nó chạy các APP khác dc :D bạn thoát ra là chay dc thôi

bdt

trên n8 mượt và đẹp quá.hi vọng v5 cũng ngon thế:D. vừa cài cái sbp win7 đã fai xóa đi để thử e này:))
thank a nhìu nha:)

boy_online01

độ F đó anh, chỉnh về độ C là đc mà :D mấy hôm nay test thấy khá sát dự báo ^^ nhưng chỉ update bằng wifi đc gprs thì chịu... có ai check được bằng gprs k?

Bạn vào Cài đặt của pm, chỗ Wlan bạn chọn cấu hình gprs là update đc. Công nhận cái này cũng hay, nhưng mình vẫn thích Ndesk hơn, vHome này mang đậm chất Tàu quá (cảm giác thế :p).

kienvp

Bạn vào Cài đặt của pm, chỗ Wlan bạn chọn cấu hình gprs là update đc. Công nhận cái này cũng hay, nhưng mình vẫn thích Ndesk hơn, vHome này mang đậm chất Tàu quá (cảm giác thế :p).

n-desk cũng của tàu mà bạn .2 pm này dùng chung cũng ko sao ;;)

Status
Không mở trả lời sau này.