• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

W950i - phải chăng ko chạy được file mp4 dung lượng lớn ?

O9xx19xx29

Mình convert thì thấy các file mp4 dung lượng dưới 100 MB thì xem vô tư - nhưng mà mấy bộ film thì tầm > 350 MB đều ko xem được.
Trong khi vẫn các film đó nếu convert ra dạng avi của SM thì xem bằng SM hay Divx 0.90 đều được cả --> phải chăng chương trình xem file dạng .mp4 mặc định của W950i ko "chịu" nổi nhiệt với các file mp4 quá lớn ? :-/
À - mp4 mình convert bằng M3 nên rất chuẩn

Son_Nguyen

Cái này thì mình cũng ko để ý lắm bạn ơi, mình nói chung ko thích xem những film dung lượng lớn quá, chỉ hay coi các video clip nhạc tầm 20-30mb thui, vì mình thích nghe nhạc hơn xem film mà!!!! Bạn thử hỏi thêm mọi người xem sao nhé.

Chỉnh sửa cuối:

Boykinhdi

cái này là dùng ct của máy xem mà bạn mercury_beta dùng ứng dụng thì nói làm gì,mình không thích xem = mp4 nên không để ý nhưng bạn có còn cái file gốc demo của máy không kiểm tra xem bitrate video là bao nhiêu,frame của nó nữa theo mình file mp4 của bạn chuẩn trên pc hay các loại đt khác nhưng không thích hợp với w950 không biết kích thước màn hình bạn để bao nhiêu?hình như mp4 chạy trên đt là frame=15fps thì phải

Son_Nguyen

cái này là dùng ct của máy xem mà bạn mercury_beta dùng ứng dụng thì nói làm gì,mình không thích xem = mp4 nên không để ý nhưng bạn có còn cái file gốc demo của máy không kiểm tra xem bitrate video là bao nhiêu,frame của nó nữa theo mình file mp4 của bạn chuẩn trên pc hay các loại đt khác nhưng không thích hợp với w950 không biết kích thước màn hình bạn để bao nhiêu?hình như mp4 chạy trên đt là frame=15fps thì phải

Nếu như là file MP4 hay AVI thì cũng như nhau thôi bạn ơi, chỉ nên để kích thước 320x240 là chuẩn nhất, còn về profile của MP4 thì nên để bitrate khoảng 256 là xem ngon lành, để 512 thì nét hơn nhưng dung lượng sẽ hơi lớn, frame=15fps thì chạy sẽ ko bị giật hình, âm thanh nếu muốn hay thì chọn định dạng AAC, stereo, 128kbps trở lên nhưng đồng nghĩa với điều này thì dung lượng file lớn. Nói chung là nên thiết lập thông số sao cho chuẩn để vừa convert film được đẹp lại vừa tiết kiệm được bộ nhớ....

Son_Do

Well-Known Member
Không chạy được là do máy của bạn thôi, mình đã chạy những file MP4 thời lượng 1g22p độ lớn 678mb chạy bằng phần mềm của máy vẫn chạy tốt.
Mình dùng P990i nhưng mình nghĩ dòng P dùng được thì đúng ra dòng W phải trên một bậc về multimedia

thaiminh40

Mình dùng chương trình xem phim của máy xem phim cỡ 350k trở lại thôi chưa xem cái nào lớn hơn nên không biết :D .Mình dùng soft chuyển từ dvd,flv...sang mp4 thì chọn frame = 23 bitrate =512 còn audio =mp4acc bitrate 96 2 chanel stereo thì một phim chỉ tầm 250 thôi ít có cái nào hơn.:D

O9xx19xx29

Cái chương trình của máy nó hỗ trợ 30 fps lận
Mình hay để là 23.97 fps, audio mp3 = 128, bitrate 512 hoặc 640

kazeron2003

Không chạy được là do máy của bạn thôi, mình đã chạy những file MP4 thời lượng 1g22p độ lớn 678mb chạy bằng phần mềm của máy vẫn chạy tốt.
Mình dùng P990i nhưng mình nghĩ dòng P dùng được thì đúng ra dòng W phải trên một bậc về multimedia

:-?? 678mb thật vậy sao ? em chỉ cầu mong P1i của em chạy đc phim chừng ~100mb là em mừng lắm rồi, xem phim như vậy, xem xong chắc ĐT cũng hết pin lun :D
Em đang lo là ko chạy đc phim cỡ ~100mb, nghe bác Son-Do nói em nghe..sợ quá :p em chưa thử nữa, cầu mong là đc như bác nói, em sẽ ăn mừng lớn, sắm cái thẻ 4G liền :))

O9xx19xx29

Hôm nay dùng rất nhiều các phần mềm khác nhau để convert ra mp4 ( kích thước file nào cũng trên 300 MB - các file film khác nhau ) đều ko xem được.

678mb thật vậy sao ? em chỉ cầu mong P1i của em chạy đc phim chừng ~100mb là em mừng lắm rồi, xem phim như vậy, xem xong chắc ĐT cũng hết pin lun
Hi hi - W950i xem video mà để âm thanh lớn nhất cũng xem được 3 film trọn vẹn ( hơn 4 tiếng Video )

Boykinhdi

để mình thử xem sao nhé,bt mình toàn xem .avi trên 700mb mà có sao đâu

O9xx19xx29

để mình thử xem sao nhé,bt mình toàn xem .avi trên 700mb mà có sao đâu
Bác thử mp4 đi em thế nào - còn avi thì thoải mái vì xem bằng DIVX hay SM
Copy mp4 dung lượng cao ( > 300 MB ) rùi xem bằng chương trình mặc định của máy ý

atmc

dùng chương trình convert video M3 để nén file video lại. Sau đó dùng chương trình của máy coi vô tư (W950i). Thường một film 2 tiếng nén lại khoảng 800MB.

O9xx19xx29

Chính mình dùng M3 mà - convert đều ko xem được với các file mp4 dung lượng lớn ( file > 300 MB ) trong khi cũng M3 để convert mấy clip nhỏ thì lại xem cực ngon

kakineri

chuển sang định dạng Avi đi,xem cực tốt, mượt mà và nét lắm.mình xem suốt có sao đâu:)

Boykinhdi

xin bố người ta đang bàn về mp4 chứ .avi thì nói làm gì,avi xem 2g cũng được chứ nói gì vài trăm mb.