• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

W960i & G900i kinh nghiệm sử dụng ?

Fak

Hiện tại em đang dùng W960i được 1 tháng .. thấy dùng cũng được .. nhưng chỉ cáu nó không có GPS ... nhưng bù lại xài được GPRS
.. Giờ muốn đổi qua G900i nhưng không biết có nên ko .. vì G900i cũng xài HDH Symbian 3.0 nhưng cam 5.0 px ....thẻ nhớ external có thể xài loại 8GB nhưng theo em biết thì hãng Sony hiện nay các dòng thẻ nhớ của nó dành cho di dộng thì cũng 4GB như MMD hay 2GB cho SD ... biết dùng con nào ?
.. Thêm một sự so sánh .. g900i ra sau nhưng cũng sử dụng WalkMan 3.0 mà thôi và cũng có Track ID™ giống W960i .. tuy nhiên hỗ trợ GPS không như
W960i không có .
.. Anh em nào xài G900i rùi xin cho Fak ý kiến nhé .. còn đang hoang mang quá .. vì bây giờ Hệ Điều Hành Symbian giờ nó cứ như mode di dộng vậy .. thay đời máy nhanh lắm ... Đã vậy SonyEricsson còn đang giới thiệu ầm ĩ con C905 và X1 nữa ... nhìu quá ... !
C900i

W960i

Và con dế nào đây của SE ? G900i
image.axd

Chỉnh sửa cuối:

demonntl

Active Member
g9oo hiện chỉ có xách tay - giá cao -anh em chắc chưa xài :D
còn w960 - em thấy nó thua p1i - p1i cấu hình tuong duong - cài dc w3
có bàn phím full (em mê cái này)

loithuxua

w960i không có phím định hướng qtruyền thống nên hơi bất tiện, các mặt còn lại đều rất ok.

Phải cài PC suite nếu không cài vào PC thì không chọn mas storage như k850i hay w910i được?

Màn hình, chức năng walman, softs thì quá ok, camera rất khá