• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[W9xx Và M600i] THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG

NMLD

cái lỗi này đích thực là do cài phần mền bạn à. minh cũng dùng máy 2nd nè. mới về vẫn bình thường .nhưng sau khi mod và hack tùm lum thì bị vậy đó . up FW lại rồi nhưng được vào hôm lai bị lại à. bạn cứ làm thử đi. minh đưa con w950 cho thằng bạn mượn rồi ko có máy thử lại. giờ mình dùng p1i đâu có bị j đâu chắc chỉ có w95 và m6 thui hay sao ấy.bực cả mình. bạn format ổ C và thẻ nhớ lun thử .có kết quả gì thì báo cho minh với nhé. chứ để như vậy bực mình lắm.
mình đã up lại máy và thử không dùng thẻ nhớ trong mấy ngày tới,nếu 2 ngày tới không có hiện tượng thì mình báo cho bạn.nếu bị thì ...

Posted via Mobile Device

ngoisaole

mình đã up lại máy và thử không dùng thẻ nhớ trong mấy ngày tới,nếu 2 ngày tới không có hiện tượng thì mình báo cho bạn.nếu bị thì ...

Posted via Mobile Device

uh có gì thì báo cho mình biết sớm nha.thanks bạn nhiều;;);;)

NMLD

uh có gì thì báo cho mình biết sớm nha.thanks bạn nhiều;;);;)
huhu có kết quả rồi nè:không hiệu quả.máy vẫn bị tình trạng đó.chẳng biết làm sao nữa.
hình như có mỗi 2 anh em mình bị hay sao ấy.
mà không biết ở TGDĐ có dịch vụ làm vệ sinh lai máy không nhỉ ? mình muốn lau lại cái phím back xem sao.

Vẫn mong đợi sự giúp đỡ của anh em.

Posted via Mobile Device

NokuaN70

Well-Known Member
huhu có kết quả rồi nè:không hiệu quả.máy vẫn bị tình trạng đó.chẳng biết làm sao nữa.
hình như có mỗi 2 anh em mình bị hay sao ấy.
mà không biết ở TGDĐ có dịch vụ làm vệ sinh lai máy không nhỉ ? mình muốn lau lại cái phím back xem sao.

Vẫn mong đợi sự giúp đỡ của anh em.

Posted via Mobile Device

Nếu ở SG thì 2 bạn nên tới Service cho nó kiểm tra, những cửa hàng khác gặp trường hợp nặng nó cũng đưa về đó.

Posted via Mobile Device

NMLD

Nếu ở SG thì 2 bạn nên tới Service cho nó kiểm tra, những cửa hàng khác gặp trường hợp nặng nó cũng đưa về đó.

Posted via Mobile Device

Cám ơn bạn đã giúp đỡ.
Mình đang ở HCM, và cũng biết chỗ đó, mình cũng đã xửa máy ở đó 1 lần.Nhưng vì bệnh này nó không thường xuyên xảy ra. mà mấy cái không thường xuyên này bên đấy thường không nhận, mà nếu nhận cũng không giải quyết được triệt để, mình sửa máy tính vài lần thấy thế.
Chắc cũng phải ghé qua, nhưng đang muốn tham khảo ý kiến anh em.
Bệnh này hiếm ít người biết quá.

ngoisaole

:((
Cám ơn bạn đã giúp đỡ.
Mình đang ở HCM, và cũng biết chỗ đó, mình cũng đã xửa máy ở đó 1 lần.Nhưng vì bệnh này nó không thường xuyên xảy ra. mà mấy cái không thường xuyên này bên đấy thường không nhận, mà nếu nhận cũng không giải quyết được triệt để, mình sửa máy tính vài lần thấy thế.

mình cũng ở tp.hcm nè.nhưng máy giờ lại ko có trong tay mình nên ko thể test được chán quá.đưa cho đứa bạn mượn mà nó cũng phàn nàn hoài cái chuyện này.đúng là nó ko thường xuyên xãy ra nhưng lúc gặp thì bực chịu ko nỗi chi mun đập máy thôi.ko biết phai sao đây. nhưng chắc chắn là ko phải do phím back rùi,chán kinh khủng.minh đã gặp vấn đề này lâu rui mà chưa giải quyết được thì giờ tới lượt bạn.
nếu có gì tiến triển thì báo cho mình mừng nha:(:)((

joongnam1992

cho em hỏi chút không hiểu sao máy em khi có 1 dòng chữ dai` hiện lên nó không chạy mà cứ đứng im thường các máy # nếu có 1 dòng chữ dài không đọc hết được thì dòng chữ sẽ chạy từ từ đến hết còn máy em nó đứng im không chạy có ai biết là bị sao hay chỉnh thế nào không chỉ em với máy em dùng là w950i

O9xx19xx29

cho em hỏi chút không hiểu sao máy em khi có 1 dòng chữ dai` hiện lên nó không chạy mà cứ đứng im thường các máy # nếu có 1 dòng chữ dài không đọc hết được thì dòng chữ sẽ chạy từ từ đến hết còn máy em nó đứng im không chạy có ai biết là bị sao hay chỉnh thế nào không chỉ em với máy em dùng là w950i

bạn có thể chụp hình mô tả lên đây ko ? vì bạn mô tả như vậy chưa rõ lắm

joongnam1992

ẹc chụp sao được bạn đang dùng w950i à như này nhé khi có 1 dòng chữ mà dài quá màn hình
ví dụ :111111111111111111111111111
trong đt sẽ hiện 111111111.... vì dài quá màn hình thường các máy nó sẽ
chay. từ từ để hiện hết các số nhưng máy của tớ nó đứng im 111111111...
nó không chạy để thấy được hết các từ đó

ngoisaole

Cám ơn bạn đã giúp đỡ.

sao rồi bạn đã có hướng nào giải quyết vụ này chưa. chán quá mong tin bạn mãi. có gì tiến triển vào cho mình biết với nhé8-|8-|

nguyendoanto

ẹc chụp sao được bạn đang dùng w950i à như này nhé khi có 1 dòng chữ mà dài quá màn hình
ví dụ :111111111111111111111111111
trong đt sẽ hiện 111111111.... vì dài quá màn hình thường các máy nó sẽ
chay. từ từ để hiện hết các số nhưng máy của tớ nó đứng im 111111111...
nó không chạy để thấy được hết các từ đó
Có pm chụp màn hình đt mà bạn. Trong SMP vào cài đặt chỗ tập tin click vào " hiển thị icon đầy đủ" ( có phải bạn thắc mắc chỗ này ko vậy? ). Tui dùng smp bản việt nên ko nhớ tA nó thế nào nữa.
Posted via Mobile Device

O9xx19xx29

Uhm - mình hiểu như này ko biết đúng ko ?!
Nghĩa là bạn dùng Explorer để quản lý file, thư mục thì với các tên file và thư mục quá dài bạn sẽ ko thấy được các phần đuôi và máy cũng ko tự động "chạy" tiếp để bạn xem phần text còn thiếu ? Nếu đúng vậy thì w950i ko có chức năng đó đâu - do vậy chúng ta khi đặt tên file, thư mục phải thật ngắn gọn để có thể dễ dàng nhận ra. Với các file nhạc thì ko để đặt ngắn gọn được thì phải linh động và tự suy ra thôi - còn nhiều lần mình phải ấn rename mới đọc được hết cả tên file.

kisianhtrangls

indue_kaori nói:
Các anh ơi cho e hỏi ạ,bực mình suốt từ hôm qua,chả hiểu sao cái w950 của e nghe loa ngoài thì bình thường,cắm tai nghe vào dù nghe nhạc hay k thì cứ có cái tiếng rè rè nhỏ nhỏ ạ.Nó k kêu liên tục mà 1 lúc nghe bình thường xong lại kêu tầm 1 2 phút xong lại thôi,xong lại kêu.Thực sự e k hiểu ntn nên e rất cần giúp đớ ạ.Cả 3 tai nghe e thử đều như vây. ( tai nghe của w200 w580 t650 ).Mong đc giải đáp ạ
Có vẻ như máy mình cũng bị giống bạn này, định post tiếp nhưng topic kia đã bị khóa nên post sang đây. Chính xác là tiếng rè nhỏ nó kêu nền luôn :( Mỗi khi nhạc nổi lên thì tiếng nhạc át tiếng rè đó đi, còn ở đầu và cuối mỗi bản nhạc thì tiếng rè đó nghe khá rõ. Thậm chí khi mình ấn tạm dừng phát nhạc và dùng nhiều phần mềm khác nhau nhưng tiếng rè đó vẫn xuất hiện. Mình đã thử rút ra cắm lai giắc nhiều lần, lau giắc cắm trên đt bằng cồn sạch sẽ nhưng vẫn bị. :( :(

nguyendoanto

Có vẻ như máy mình cũng bị giống bạn này, định post tiếp nhưng topic kia đã bị khóa nên post sang đây. Chính xác là tiếng rè nhỏ nó kêu nền luôn :( Mỗi khi nhạc nổi lên thì tiếng nhạc át tiếng rè đó đi, còn ở đầu và cuối mỗi bản nhạc thì tiếng rè đó nghe khá rõ. Thậm chí khi mình ấn tạm dừng phát nhạc và dùng nhiều phần mềm khác nhau nhưng tiếng rè đó vẫn xuất hiện. Mình đã thử rút ra cắm lai giắc nhiều lần, lau giắc cắm trên đt bằng cồn sạch sẽ nhưng vẫn bị. :( :(
Con p1 của mình cũng bị như vậy nè. Nếu dùng HPM-70 thì bị như vậy( nó hiện chữ add voice gì đó, hình như là bật chứ năng gọi đt bằng lệnh nói hay sao đó). Nếu sử dụng tai nghe theo máy và loa ngoài của máy thì ko sao. Chỉ bị khi dùng tai nghe khác, mình dùng hpm70 để làm jack chuyển 3.5 để nghe loa rời. Nó kêu ác lắm
Posted via Mobile Device

joongnam1992

cho hỏi chút con w950i của tôi chưa mod sound gì vì mới reset hard khi nghe = phone không hiểu sao nếu để max âm lượng thì chất lượng âm thanh bị kém đi tiếng bass đập không đều chỉ để gần max thì nghe tốt cho hỏi là bản sound mod lite 1.2 nghe có # gì bản gốc ko bản mod lite tôi thấy chỉ là tăng âm lượng và làm cho bass chắc hơn và có ai biết cách tắt tiếng kêu khi có người gọi đến mà đang nghe phone ko

O9xx19xx29

- mod sound khác bản gốc vì nó to hơn hẳn khi nghe bằng tai nghe, có thể gấp 1.5 lần
- tiếng đập ko đều có thể do tai nghe của bạn ko chuẩn còn bình thường mình đã dùng đến chú w950i thứ 3 vẫn ko có hiện tượng đó. Trước mình có mod sound tuy nhiên bị hiện tượng âm thanh to - nhỏ quá chênh lệch khi chuyển từ Thoại sang Nghe nhạc gây hơi giật mình khi nghe bằng tai nghe cho nên cũng ko mod sound nữa
- khi có người gọi đến lúc đeo tai nghe thì kiểu gì cũng có tiếng tit tit để báo hiệu, ko tắt được cái này vì điện thoại chức năng quan trọng là liên lạc bởi vậy chức năng này luôn phải ưu tiên mà

joongnam1992

tai nghe theo máy + tai nghe hpm 77 đều bị mình để âm thanh max thì âm thanh khi tiếng bass đập nó thường bị lúc nhỏ lúc to âm thanh không đều chỉ để max thì bị như kiểu vỡ tiếng ý thế máy bạn âm thanh để max nghe bình thường à? + không hiểu sao màn hình con w950i của mình khi xem video để màn hình ngang thì ánh sáng thường bị thiếu ở trên vì chỉ có đèn hắt lên từ dưới phải để xa ra thì mới xem ổn được bạn có bị không

O9xx19xx29

- máy mình nghe HPM 82 thì nghe ko vấn đề gì dù là nhỏ hay to ( cắm đầu 3.5 bằng tai nghe khác ), ngay cả bass max vẫn bình thường - thậm chí cắm ra loa máy tính đập nghe hay và ấm hơn nghe từ case pc nhiều
- xem video thì ko vấn đề gì bởi mình luôn để xa cách mặt > 25 cm ( khoảng hơn 1 gang tay ) và ko thấy có hiện tượng ánh sáng bị làm sao ( trên và dưới sáng như nhau nếu để trước mặt và nhìn vuông góc vào màn hình. Mình là con nghiện video trên mobile nên hầu như tất cả các phim đều xem trên w950i chứ ko xem trên pc ( vì trước khi đi ngủ lần nào cũng xem tầm nửa tập film - trong máy lúc nào cũng có 5-6 film đã convert sẵn chuẩn avi cho w950i )

joongnam1992

bạn thử để mega bass rồi nghe 1 bài nào đó to to để max là biết khi những đoạn to quá tiếng nó bị bể

joongnam1992

O9xx19 ơi bạn đã mod sound final bản 4.1 lần nào chưa bạn nhận xét thế nào về bản đó tôi định mod lại bản đó vì nó cũng không bị tiếng kêu to khi có người gọi đến như mod lite 1.2