• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[W9xx Và M600i] THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG

baluong

kể cả để hay ko để delivery report thì vẫn cứ kêu om sòm , nhạc chuông tin nhắn thì em ko thiếu bài ngắn nhưng mà nhiều khi có tin nhắn đến , nó chỉ kêu lên 1 cái rùi lại tắt ngóm. có những tin nhắn bình thường thì còn đỡ , nếu mà của người iu thì ... híc .nhưng để tin nhắn dài lại ghét 1 cái là giữa chỗ đông người lại ko tắt đc , người ta lại bảo đồ bất lịch sự ,cứ cho nhạc nó kêu om sòm lên ko chịu tắt . Thế mới khó .em dùng mấy con nokia hay blackberry thì chỉ cần nhấn phím bất kỳ là nó tắt ngay. dùng con W chán cái này quá .

Chung_tuhinh

Chán thì bán lại đây ;;) tui lụm cho :))
Có mỗi cái nhạc tin nhắn mà cài không xong thì còn vọc với mod gì nữa trời :))
Có mỗi cái việc lựa lấy cái nhạc chuông khoảng 2 - 5giây để làm chuông tin nhắn mà làm không nổi nữa thì :|

Chung_tuhinh

Để cái này thì khác gì tin nhắn đến - bực muốn chết luôn
Cái này rất là hay đấy, nó giúp mình biết là tin nhắn mình gửi đã đến được với người cần gửi chưa. Nhưng mình hay gửi tin theo nhóm, mỗi lần gửi là 25 - 30 tin một lúc thì :-ss
Lúc đó thì đành lòng tắt Report !

baluong

Chán thì bán lại đây ;;) tui lụm cho :))
Có mỗi cái nhạc tin nhắn mà cài không xong thì còn vọc với mod gì nữa trời :))
Có mỗi cái việc lựa lấy cái nhạc chuông khoảng 2 - 5giây để làm chuông tin nhắn mà làm không nổi nữa thì :|

mình giải thích lý do trên rồi , tin nhắn ngắn thì mình ko thiếu , chủ yếu mấu chốt mình muốn hỏi làm sao tắt cái nhạc tin nhắn khi có tin nhắn đến kìa :(

Chung_tuhinh

mình giải thích lý do trên rồi , tin nhắn ngắn thì mình ko thiếu , chủ yếu mấu chốt mình muốn hỏi làm sao tắt cái nhạc tin nhắn khi có tin nhắn đến kìa :(
Tắt làm sao được mà dắt hả trời :-??
UIQ 3.0 mặc định phát nhạc chuông ít nhất là 55 giây, kể cả có mở ti nhắn thì nhạc nó vẫn chạy.
Đơn giản nhất là chọn nhạc ngắn.
Over !

Son_Do

Well-Known Member
UIQ 3.0 mặc định phát nhạc chuông ít nhất là 55 giây, kể cả có mở ti nhắn thì nhạc nó vẫn chạy.
Over !

Sao không tắt được hả bạn? Bạn vào phần cài đặt âm thanh rồi chọn tin nhắn sau đó chọn im lặng rồi lưu lại. Bây giờ bạn thử xem tin nhắn tới còn đổ chuông nữa không thì biết.

smiler

Well-Known Member
Over !

P990 cũng là UIQ3 và cái mình đang dùng thì cứ mở TN ra là tắt. Báo cáo thì dù có đặt bài dài cả tiếng nó cũng chỉ phát có vài giây à

Posted via Mobile Device

thaiminh40

Chỉ có cài nhạc chuông ngắn thôi. Khi tin nhắn tới nó đổ hồi chuông tò te tí là ok rồi:))

Chung_tuhinh

Sao không tắt được hả bạn? Bạn vào phần cài đặt âm thanh rồi chọn tin nhắn sau đó chọn im lặng rồi lưu lại. Bây giờ bạn thử xem tin nhắn tới còn đổ chuông nữa không thì biết.
Ý là thế này: Baluong hắn để cái nhạc chuông tin nhắn nguyên cái bài hát 5p, khi có tin nhắn tới thì :)) nó kêu cả 5 phút luôn kể cả đã mở tin nhắn !
Cái này thì :-??
Thú thực là chả có cái nhạc chuông nào trên SE mà kêu quá được 55 giây cả.
Nói hắn chọn cái nhạc chuông ngắn, hắn nằng nặc không chịu !
Hết thuốc !

Son_Do

Well-Known Member
Thì ra là vậy, để nhạc chuông dài chỉ tổ bất tiện mà lại tốn bộ nhớ máy.

CongVoi

Super V.I.P
Đây là Topic thảo luận chung cho các dòng máy W9xx (W950i,W960i) và M600i nhé.Hy vọng sẽ gọn và dễ thảo luận hơn!!

shadow141206

Chà... Nhưng mà ... nếu quá gọn thì số đề tài trong một topic cũng như bài viết mới sẽ nhiều lắm, điều này làm cho mọi người khó theo dõi !!!

CongVoi

Super V.I.P
Chà... Nhưng mà ... nếu quá gọn thì số đề tài trong một topic cũng như bài viết mới sẽ nhiều lắm, điều này làm cho mọi người khó theo dõi !!!

Sẽ đáp ứng được hết các yêu cầu mà bạn.Tất cả mọi thứ hay dùng đều sẽ có Topic riêng,chữa và sửa lỗi cũng nhanh.Nêu còn thiếu sót sẽ bổ sung thêm.Sẽ khắc phục dần dần

shadow141206

Sẽ đáp ứng được hết các yêu cầu mà bạn.Tất cả mọi thứ hay dùng đều sẽ có Topic riêng,chữa và sửa lỗi cũng nhanh.Nêu còn thiếu sót sẽ bổ sung thêm.Sẽ khắc phục dần dần

Nhưng điều này làm cho việc truy xuất các bài cũ khó khăn hơn !!!. Bởi vì nhiều quá, nên ko thể nắm rõ chính xác vấn đề nào nằm ở trang nào !!! Nhưng nếu chia ra nhiều thread thì mọi người chỉ cần đọc sơ wa tên của topic đã có thể biết sơ về nội dung bên trong của nó rồi, giúp tránh việc load wá nhiều trang, vừa tốn tài nguyên mạng vừa lâu lắc !!! Nhưng mà ... cải tổ cũng tốt thôi, hy vọng sẽ gặt hái đc nhiều kết quả. Tuy nhiên, em cũng muốn có ý kiến chút xíu !!! Box của mình gần đây thay đổi nhanh quá. Hơi bất tiện trong việc xem lại và nhớ những Thread quan trọng !!!

CongVoi

Super V.I.P
Nhưng điều này làm cho việc truy xuất các bài cũ khó khăn hơn !!!. Bởi vì nhiều quá, nên ko thể nắm rõ chính xác vấn đề nào nằm ở trang nào !!! Nhưng nếu chia ra nhiều thread thì mọi người chỉ cần đọc sơ wa tên của topic đã có thể biết sơ về nội dung bên trong của nó rồi, giúp tránh việc load wá nhiều trang, vừa tốn tài nguyên mạng vừa lâu lắc !!! Nhưng mà ... cải tổ cũng tốt thôi, hy vọng sẽ gặt hái đc nhiều kết quả. Tuy nhiên, em cũng muốn có ý kiến chút xíu !!! Box của mình gần đây thay đổi nhanh quá. Hơi bất tiện trong việc xem lại và nhớ những Thread quan trọng !!!

Ghi nhận ý kiến của bạn!!! Hy vọng các bạn sẽ quen nhanh với cải tổ mới ;)

kesungdao

Mình mới dùng con w960i.Khi mình sạc băng sạc zin kèm theo máy thì khoảng gần 2h thì pin đầy.Nhưng khi mình thử sạc qua cổng USB thì lúc đầu sạc bình thường,mỗi lần được 1% thì nó tít 1 cái.Đến khoảng 80% thì nó dưng hẳn không thấy lên nũa.Mình để gần 6h mà nó lên 80% xong lại xuống 73% rồi lai lên 80% là ngừng.Nhưng mình cảm giác hình như sạc qua công USB pin dung lâu hơn thì phải.,không biết điều này có đúng không?Và các bạn cho mình hỏi nên sạc qua cổng nào thì tốt hơn và sao sạc qua USB lại có hiện tượng như vây???Thanks

CongVoi

Super V.I.P
Mình mới dùng con w960i.Khi mình sạc băng sạc zin kèm theo máy thì khoảng gần 2h thì pin đầy.Nhưng khi mình thử sạc qua cổng USB thì lúc đầu sạc bình thường,mỗi lần được 1% thì nó tít 1 cái.Đến khoảng 80% thì nó dưng hẳn không thấy lên nũa.Mình để gần 6h mà nó lên 80% xong lại xuống 73% rồi lai lên 80% là ngừng.Nhưng mình cảm giác hình như sạc qua công USB pin dung lâu hơn thì phải.,không biết điều này có đúng không?Và các bạn cho mình hỏi nên sạc qua cổng nào thì tốt hơn và sao sạc qua USB lại có hiện tượng như vây???Thanks

Ax có sạc PIN thì cứ dùng Sạc Pin thôi.Lại đem thử qua USB làm gì cho lâu hả trời.:-??

Caohieu88

Mình thì thấy sạc pin bằng USB ( ko hẳn là sạc mà nối mà tắt chế độ tự động sạc ) thì pin đầy rất nhanh mà xuống cũng rất nhanh b-)

kesungdao

Tại vì thấy bên tinh tế có ngừoi kêu sạc theo máy sony đều là sạc nhanh,hại pin và dùng mau hết oin.Còn sac qua ÚB bền pin hơn.Hôm đầu tiên mua về mình sạc bằng sạc dùng được 2 ngày.Lần thứ 2 sạc USB đến 80% nó ngừng rút ra cắm sạc vô sạc tiếp đến 100%.Hôm nay la sang ngày thứ 3 rồi mà pin vẫn còn hơn 50% .Hix tại mình tò mò muốn biết cách nào bền pin và pin lâu hết mà.Chắc phải thử vài lần nữa

Chỉnh sửa cuối:

namcai83

Chủ đề này loãng quá bác Congvoi ơi

Đầu bài là câu hỏi mình thấy cần thiết cho W960i. Mấu chốt là làm sao để tắt được chuông khi mở tn hoặc có xác nhận bằng hình thức nào khác (nếu để nhạc chuông ngắn nó kêu 1 lần rồi tắt mình làm việc khác không để ý hoặc không nghe được thì đén lúc nào mới biết có tn tới đây:-?). Vậy mà mình đọc gần 5 trang không thấy được câu trả lời.
Mình hy vọng bạn nào biết cách hoặc có thể mod được thì có ý kiến giúp đỡ.
Hy vọng sẽ có những bài viết có ích hỗ trợ cho các dòng máy như đầu đề nêu.