• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[W9xx Và M600i] THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG

XiaoGui

Con w960i của mình khi đăng ký GPRS trên thẻ sim thành công thì cho dù có đang kết nối GPRS hay không thì trên vạch sóng nó xuất hiện thêm 1 cái nền màu xanh đê báo hiệu đã đăng ký dịch vụ GPRS.Sau khi đăng ký xong cứ interner wizad là xong.Mình thủ cả 3 mạng mobi,vina,viettel đều thành công.

Mình cũng thử nhiều lần theo cách đó rồi nhưng cuối cùng thì vẫn không thể làm thế được. Chắc tại mình có cấu hình sẵn rồi nên không thể làm vậy được

xenosensi

tình hình là đứa em ở nhà nó kéo đứt cái dây của tai nghe ở chỗ ra loa L và R..mình đã tháo ra và giờ ko biết phải nối lại như thế nào....
Loa L có 2 dây màu Đỏ và màu vàng
Loa R có 2 dây màu Xanh và màu vàng
Còn ngay chỗ ngã 3 để nối 2 bên L và R có 3 dây: màu Xanh ; màu đỏ : màu vàng...
AE nào biết cách nối thì giúp giùm với nha. Thx

O9xx19xx29

CDA của em là của Sing,bấm vào nó hiện thông báo No settings availble. Please contact your operator. Em không giỏi tiếng Anh nên không hiểu lắm,hix

CDA là sing thì đổi cda rồi up lại firmware thôi. Trước w950i của mình cda sing thì thậm chí ko thấy cái internet wizard ở đâu - phải change cda và up lại fw mới thấy có.

tuan_tu

con W960 của em sóng yếu quá :(, có bác nào biết cách khắc phục ko thì chỉ giúp em với, ông bà ja` em đang bắt bán con này vì lý do sóng yếu trong khi đang muốn dùng quá :(

NokuaN70

Well-Known Member
tình hình là đứa em ở nhà nó kéo đứt cái dây của tai nghe ở chỗ ra loa L và R..mình đã tháo ra và giờ ko biết phải nối lại như thế nào....
Loa L có 2 dây màu Đỏ và màu vàng
Loa R có 2 dây màu Xanh và màu vàng
Còn ngay chỗ ngã 3 để nối 2 bên L và R có 3 dây: màu Xanh ; màu đỏ : màu vàng...
AE nào biết cách nối thì giúp giùm với nha. Thx

2 dây vàng của L,R nối với dây vàng tại ngã 3 , tương tự như vậy dây đỏ
nối với dây đỏy, dây xanh nối với dây xanh, để tín hiệu dc rõ bạn nên xài mỏ hàn chì hàn lại. Sau đó đè thằng em của bác ra nện cho nó một trận bảo đảm tai nghe xài ngon lành :)

Posted via Mobile Device

xenosensi

mình đã thử nhưng vẫn chưa thấy tín hiệu gì. cho em hỏi chút. nhất thiết là phải dùng mỏ hàn thì nó mới hát đúng ko vậy.....
chứ em thấy em thử chập lại với nhau rồi mà vẫn chưa thấy tai nào nghe cả.
tiện thể cho em hỏi bay giờ em đang dùng W950i thì mua tai nghe nào là nghe nhạc đỉnh nhất vậy. thx all

NokuaN70

Well-Known Member
mình đã thử nhưng vẫn chưa thấy tín hiệu gì. cho em hỏi chút. nhất thiết là phải dùng mỏ hàn thì nó mới hát đúng ko vậy.....
tiện thể cho em hỏi bay giờ em đang dùng W950i thì mua tai nghe nào là nghe nhạc đỉnh nhất vậy. thx all

Đúng vậy bạn ah, bởi vì thao tác xoắn dây bằng tay nó kg chặt(lõi dây đồng quá nhỏ), khi tai nghe di chuyển nó dễ làm rời mối xoắn, tốt nhất là nên hàn lại.

Posted via Mobile Device

Son_Nguyen

Dùng w950i thì bạn xài tai nghe HPM-82 nhé, loại này là khá ổn roài. Còn nếu nhiều xiền 1 chút thì bạn có thể nghĩ đến CREATIVE, SENHEISER..:D.
P/S: tên hãng sau mình ko biết có viết đúng hay ko nữa..:)). Lâu lắm roài ko để ý đến chuyện tai nghe.

XiaoGui

CDA là sing thì đổi cda rồi up lại firmware thôi. Trước w950i của mình cda sing thì thậm chí ko thấy cái internet wizard ở đâu - phải change cda và up lại fw mới thấy có.

Của em vẫn hiện cái internet wizard mà. Nhưng mà em không thể đổi CDA được vì em đang học tiếng Trung,phải để CDA của Sing mới có tiếng Trung. Mà em vừa fomart lại máy,bây giờ giá mà có cái internet wizard thì đỡ phải cài lại,hix.

YanYen

Tại sao W960i lại sai múi giờ

Mình mới sắm con W960i, cho mình hỏi tại sao thời gian nhắn tin tại sai hoàn toàn. Múi giờ mình đã set là HaNoi.
Thứ hai là khi mình thiết lập Sound và Arlet của tin nhắn rồi, nhưng khi có tin nhắn đến thì lại không báo âm thanh khi có tin nhắn.
Nhờ cao thủ của Pda giúp mình nha.
Thanks.

XiaoGui

Mình mới sắm con W960i, cho mình hỏi tại sao thời gian nhắn tin tại sai hoàn toàn. Múi giờ mình đã set là HaNoi.
Thứ hai là khi mình thiết lập Sound và Arlet của tin nhắn rồi, nhưng khi có tin nhắn đến thì lại không báo âm thanh khi có tin nhắn.
Thanks.

-Thứ nhất là về vấn đề múi giờ,bạn nói thời gian nhắn tin sai hoàn toàn là sao? Nó sai là nhanh hơn hay chậm hơn hiện tại? Hay là thời gian nó linh tinh? Bạn thử vào phần Control Mgr/Device/Time and Date rồi chỉnh lại xem sao?
-Bạn vào Message alerts rồi check vào cái dòng Display notification xem.

NokuaN70

Well-Known Member
Thanks.

Bạn vào Sound and Alerts tăng tối đa âm báo cho tin nhắn, đánh dấu chọn trước dòng Display Notifications, nhạc chuông tin nhắn sau khi chọn bạn click vô Play xem nó có phát kg, kg phát là phải chọn bản khác nhéi. Còn thời gian báo sai bạn click vô cái đồng hồ và chọn mục Set home time zone và chọn Hanoi nhé.

Posted via Mobile Device

sonsbv

Mình cũng thử nhiều lần theo cách đó rồi nhưng cuối cùng thì vẫn không thể làm thế được. Chắc tại mình có cấu hình sẵn rồi nên không thể làm vậy được

Máy của mình cũng vào được cả 3 mạng mà. Vấn đề là sim của bạn đã đăng ký vào GPRS của mạng đó chưa thôi.

YanYen

-Thứ nhất là về vấn đề múi giờ,bạn nói thời gian nhắn tin sai hoàn toàn là sao? Nó sai là nhanh hơn hay chậm hơn hiện tại? Hay là thời gian nó linh tinh? Bạn thử vào phần Control Mgr/Device/Time and Date rồi chỉnh lại xem sao?
-Bạn vào Message alerts rồi check vào cái dòng Display notification xem.
Mình set là Hanoi rồi nhưng nó báo bây giờ là 3g chiều. Nếu set London thì chính xác giờ hiện tại. Còn vụ tin nhắn thì mình đã làm như trên rồi nhưng vẫn không báo co tin nhắn đến.

batousaiyoyo

Mình mới có 1 chú W960i khi cài icon Iphone vào thì không chỉnh được volume của walkman nên nghe nhạc rất nhỏ,ấn nút tăng volume thì thường bị lỗi,ai bít cách khắc phục không giúp mình với :(

Son_Nguyen

Mình mới có 1 chú W960i khi cài icon Iphone vào thì không chỉnh được volume của walkman nên nghe nhạc rất nhỏ,ấn nút tăng volume thì thường bị lỗi,ai bít cách khắc phục không giúp mình với :(
Bạn tìm & xóa file Mediaplayer.r01 đi là khắc phục được thôi. Nhiều bạn cũng đã bị như vậy rồi. Nếu OK thì thông báo lại cho mình nhé..:p

batousaiyoyo

Bạn tìm & xóa file Mediaplayer.r01 đi là khắc phục được thôi. Nhiều bạn cũng đã bị như vậy rồi. Nếu OK thì thông báo lại cho mình nhé..:p

Vẫn không được bạn ơi mình ấn tăng giảm volume nó cứ hiện cái bảng báo lỗi hoài nhạc nghe thì rất nhỏ nhưng nhạc chuông nghe thì vẫn bình thường ,bạn có tập tin resouce gốc không send cho mình với

shadow141206

Mình set là Hanoi rồi nhưng nó báo bây giờ là 3g chiều. Nếu set London thì chính xác giờ hiện tại. Còn vụ tin nhắn thì mình đã làm như trên rồi nhưng vẫn không báo co tin nhắn đến.

Bạn phải chỉnh giờ lại chứ !!! Múi giờ ở Hà Nội là đúng rồi, nếu lệch giời thì chỉ cần chỉnh lại cho đúng là đc thôi mà !!!! ;););)

XiaoGui

bạn làm theo như bạn shadow nói đó,chỉnh múi giờ Hanoi rồi sau đó phải chỉnh lại giờ hiện tại chứ. Còn không có tin nhắn báo cáo là bị từ đầu hay là thời gian gần đây mới bị.