• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[W9xx Và M600i] THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG

eternal_vnn

em đang định bán con W960 :(, dùng được 8 tháng rồi thì định giá bao nhiêu hả các bác :(

chắc đc 5 triệu thôi bạn ạh,nếu như máy còn mới & tốt vì sài kĩ.với số tiền đó hiện nay thì mua bán chả đc mấy máy tốt ngang với W960i đâu,bạn có thể thử 1 số cách xem có thể cải thiện tình trạng sóng yếu đc ko?
mình dùng mobi và 1 viettel,có lúc Mobi chết sóng thì Viettel lại đầy ắp sóng,có hôm Viettel lại mất sóng 1 lúc,chắc việc W960i của bạn sóng yếu là do khu vực bạn ở cách quá xa cột sóng tổng đài của khu đó,bạn thử thay mạng khác xem sao?nếu bạn ngại thay sdt thì cũng có 1 cách giải quyết khác : mua thêm 1 chú Nokia 1200 để lắp sim cố định,còn em W960i thì để xài sim khuyến mại,nhắn tin gọi điện truy cập GPRS vô tư mà giá cả lại hợp lí,mình cũng đang dùng như thế đó bạn.
mong bạn khắc phục đc vấn đề,làm ba mẹ bạn vừa lòng,và đừng rời bỏ cộng đồng UIQ,bạn nhé!

XiaoGui

bạn eter nói đúng đấy,bạn thử đổi mạng khác xem sao. Cố gắng lên,có gì khó khăn mọi người sẽ giúp đỡ hết sức...

YanYen

Mọi ngưởi cho mình hỏi có cách nào đưa các ứng dụng ra ngoài Main menu không. Vì mỗi lần muốn mở ứng dụng thì vào Tool , rất bất tiện

NokuaN70

Well-Known Member
Mọi ngưởi cho mình hỏi có cách nào đưa các ứng dụng ra ngoài Main menu không. Vì mỗi lần muốn mở ứng dụng thì vào Tool , rất bất tiện

Bạn sử dụng Moving Enable thử xem.

Posted via Mobile Device

YanYen

Mình down mấy cái Theme có kèm mấy Icon PNG, cài theme thì OK . Còn mấy Icon PNG chép vào đâu để hiển thị đây. Thanks

Caohieu88

Mình down mấy cái Theme có kèm mấy Icon PNG, cài theme thì OK . Còn mấy Icon PNG chép vào đâu để hiển thị đây. Thanks

Icon PNG không giúp bạn thay đổi được Icon chương trình đâu nên ko phải cài.

YanYen

Icon PNG không giúp bạn thay đổi được Icon chương trình đâu nên ko phải cài.
ý của mình không phải là như vậy, ý mình nói là mấy file Icon PNG chép vào đâu để nó hiển thị được trong máy luôn kìa.
Ví dụ link này:http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=51859

Mình đã cài được theme cho nó rồi, Statusbar pin sóng cũng OK rồi. Chỉ còn mấy vụ Icon PNG thì chưa biết làm sao.(Không biết chép vào đâu nữa)

NokuaN70

Well-Known Member
ý của mình không phải là như vậy, ý mình nói là mấy file Icon PNG chép vào đâu để nó hiển thị được trong máy luôn kìa.
Ví dụ link này:http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=51859

Mình đã cài được theme cho nó rồi, Statusbar pin sóng cũng OK rồi. Chỉ còn mấy vụ Icon PNG thì chưa biết làm sao.(Không biết chép vào đâu nữa)

Icon PNG chỉ để thay đổi cho mấyg cái Icon ngoài standby screen thôi bạn ơi. Di chuyển đến Icon software nằm ngoài màn hình standby bấm More chọn Edit, dòng Shortcut Icon đang ở mặc định, bấm vào chữ Default sau đó tìm đến folder chứa các Icon PNG chọn cái ưng ý rôi save lại là xong.

Posted via Mobile Device

joongnam1992

Hỏi về màn hình w950i

cho em hỏi màn hình w950i sao lại chỉ có 1 đèn ở dưới khi em xem video thường để máy ngang thì màn hình bị tối 1 bên vì chỉ có đèn bên dưới không có đèn ở trên có cách nào khắc phục không ạ chứ không xem video hỏng mắt mất

shadow141206

cho em hỏi màn hình w950i sao lại chỉ có 1 đèn ở dưới khi em xem video thường để máy ngang thì màn hình bị tối 1 bên vì chỉ có đèn bên dưới không có đèn ở trên có cách nào khắc phục không ạ chứ không xem video hỏng mắt mất

Cái đó thuộc về phần cứng rồi bạn à !!!! Không mod đc đâu :D:D:D

ngoisaole

giúp em với em đang xài con w950 lỗi ko có j nghiêm trọng nhưng khó chịu quá .vd vào x-plore thi nó cứ thoát ra rùi khóa phím liên tục trong khi em đã tắt chức năng khóa phím tư động rùi. chán quá cứ vào cái gì được 1 lúc là nó bung ra ngoài màn hình liền rùi khóa phím lun tức kinh khủng ? em đã master reset rùi nhưng cũng chẳng khá hơn.em định đem ra quán nhưng nó bảo để máy lại vài ngày cho nó kiểm tra.chắc nó phá hết công sức của em quá nên em thôi. giờ post bài lên nhờ anh giúp đỡ hay có anh em nào bị như mình thi giúp minh với. chứ đang soạn tin nhắn lỡ dỡ là nó thoát ra ko lưu lun tức quá huhu. giúp em với :(:)(:)(( cấp cứu khẩn cấp:(:)((

XiaoGui

giúp em với em đang xài con w950 lỗi ko có j nghiêm trọng nhưng khó chịu quá .vd vào x-plore thi nó cứ thoát ra rùi khóa phím liên tục trong khi em đã tắt chức năng khóa phím tư động rùi. chán quá cứ vào cái gì được 1 lúc là nó bung ra ngoài màn hình liền rùi khóa phím lun tức kinh khủng ? em đã master reset rùi nhưng cũng chẳng khá hơn.em định đem ra quán nhưng nó bảo để máy lại vài ngày cho nó kiểm tra.chắc nó phá hết công sức của em quá nên em thôi. giờ post bài lên nhờ anh giúp đỡ hay có anh em nào bị như mình thi giúp minh với. chứ đang soạn tin nhắn lỡ dỡ là nó thoát ra ko lưu lun tức quá huhu. giúp em với :(:)(:)(( cấp cứu khẩn cấp:(:)((

Bạn up lại fw đi. Nhưng theo mình đừng đem ra quán vội,không quen biết chúng nó thay đồ thì chết. Lại còn có thể bị chém nữa.hix. Bạn thử up lại fw đi nhé.

xenosensi

em ko biết cái này đã có chưa... hiện em cũng có 1 em w950i.
cho em hỏi là khi người khác gọi điện đến mình nhấn nút Yes để nhận cuộc gọi.. vậy mình có thể mod bằng cách nào đó để cho nút Yes Và No hiện lên to giữa màn hình ko vậy. thx

ngoisaole

Bạn up lại fw đi. Nhưng theo mình đừng đem ra quán vội,không quen biết chúng nó thay đồ thì chết. Lại còn có thể bị chém nữa.hix. Bạn thử up lại fw đi nhé.
bạn ơi fw là như thế nào bạn chỉ rõ hơn tí được ko.mình còn gà về cái này lắm mong các bạn giúp đỡ mình. uh! mình đâu dám đem ra tiện tụi nó ko wen phá chết huhu

XiaoGui

bạn ơi fw là như thế nào bạn chỉ rõ hơn tí được ko.mình còn gà về cái này lắm mong các bạn giúp đỡ mình. uh! mình đâu dám đem ra tiện tụi nó ko wen phá chết huhu

Bạn có thể vào đây. Đọc kĩ rồi làm theo hướng dẫn là ok. Rất đơn giản. Có gì không rõ thì bạn hỏi,mọi người sẽ giúp đỡ bạn.

2nd

cho mình hỏi w960i có thể xài soundmod dc ko,và nên xài bản nào là tốt nhất
Có thể thay pin của w960 bằng pin của p1 ko ?,máy của mình menu có 1 số tiếng tàu,muốn xóa bỏ thì phải làm sao hả các bác,(ngoài cách chuyển cda),các bác có thể chỉ cho mình nơi nào ở tphcm nhận update firmware ko,thanks all

Chỉnh sửa cuối:

kesungdao

cho mình hỏi w960i có thể xài soundmod dc ko,và nên xài bản nào là tốt nhất
Có thể thay pin của w960 bằng pin của p1 ko ?,máy của mình menu có 1 số tiếng tàu,muốn xóa bỏ thì phải làm sao hả các bác,(ngoài cách chuyển cda),các bác có thể chỉ cho mình nơi nào ở tphcm nhận update firmware ko,thanks all

Theo mình w960 ko cần soundmod.Vaw960 cũng không thể dùng pin của P1i được vì kích thước 2 cục pin này là khác nhau....

xenosensi

em ko biết cái này đã có chưa... hiện em cũng có 1 em w950i.
cho em hỏi là khi người khác gọi điện đến mình nhấn nút Yes để nhận cuộc gọi.. vậy mình có thể mod bằng cách nào đó để cho nút Yes Và No hiện lên to giữa màn hình ko vậy. thx
alo cái này có thực hiện được ko vậy