• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[W9xx Và M600i] THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG

2nd

Theo mình w960 ko cần soundmod.Vaw960 cũng không thể dùng pin của P1i được vì kích thước 2 cục pin này là khác nhau....

lúc trước mình có xài p1,khi soundmod thì âm lượng rất lớn,còn con w960 này âm lượng hơi nhỏ,nên mình muốn hỏi là có thể soundmod cho nó dc ko ? và chỗ nào ở tphcm nhận chuyển cda và update firmwave dùng em nó(tại trong menu có 1 số tiếng tàu làm mình rất khó chịu)

YanYen

Sao W960i khi tắt máy thì không báo thức được. Còn khi mở máy thì bình thường.

Caohieu88

lúc trước mình có xài p1,khi soundmod thì âm lượng rất lớn,còn con w960 này âm lượng hơi nhỏ,nên mình muốn hỏi là có thể soundmod cho nó dc ko ? và chỗ nào ở tphcm nhận chuyển cda và update firmwave dùng em nó(tại trong menu có 1 số tiếng tàu làm mình rất khó chịu)

W960i có thể sử dụng sound mod nhưng theo ý kiến nhiều anh em thì không cần vì bản thân nó đã hay rùi. Còn về chuyển CDA và Up Firm thì bạn có thể tự làm ở nhà cũng được, chỉ cần đọc bài và làm theo thôi: http://pdaviet.net/showthread.php?t=27793

Sao W960i khi tắt máy thì không báo thức được. Còn khi mở máy thì bình thường.

Đó là vấn đề chung của UIQ bạn ah, nếu không thích thì bạn có thể chuyển sang chế độ Flight Mode ( tương tự như tắt các chức năng điện thoại ) thì vẫn có thể dùng báo thức OK!

joongnam1992

cho em hỏi chút có phần mềm xem video nào để xem video vuông màn hình không chứ máy w950i của em khi để ngang để xem video thì bị bóng do chỉ có đèn ở dưới màn hình chứ đèn trên không có nên 1 bên bị tối hjx không biết có phải bị hỏng ko nữa

Caohieu88

cho em hỏi chút có phần mềm xem video nào để xem video vuông màn hình không chứ máy w950i của em khi để ngang để xem video thì bị bóng do chỉ có đèn ở dưới màn hình chứ đèn trên không có nên 1 bên bị tối hjx không biết có phải bị hỏng ko nữa

Bạn dùng thử CoePlayer 1.30 bản full thử xem, có rất nhiều chế độ cho bạn xem: http://www.pdaviet.net/showthread.php?p=527853#post527853

Caohieu88

bản này mình cài ko được bạn à.. đang cài máy báo là protection UIQ.. xong ko cài được nữa...em đã hack đầy đủ rồi..

Đã hack đầy đủ là thế nào bạn vì bạn đã hack Unsign rùi thì sẽ chắc chắn phải được chứ nhỉ, trừ khi CDA của bạn ko thuộc R6E28! ;)

xenosensi

Đã hack đầy đủ là thế nào bạn vì bạn đã hack Unsign rùi thì sẽ chắc chắn phải được chứ nhỉ, trừ khi CDA của bạn ko thuộc R6E28!

Caohieu88

uh.. mình vẫn chưa đổi CDA .. hix đen thế.. vậy có cách nào để cài được ko vậy.

Thế thì chắc hơi khó rùi bạn, nó thuộc về nguồn gốc CDA nên mình cũng ko biết cách nào khác ngoài chuyển CDA cả. Cũng có bạn gặp trường hợp tương tự như bạn ở bài Cách Hack Phone nhanh! Mà chuyển CDA mình thấy cũng đơn giản, khi nào có thời gian bạn chuyển để dùng cho nó ổn định nhé! :-??

kesungdao

Có pác nào giải thích giùm em với.Em dùng w960i,mạng mobifone và dùng silcks để chát.Hôm nay chát 1h20phut vag tổng data sent và nhận là 0,6M.Nhưng xem tk nó trừ tới 15k.Lên tổng đài hỏi nó kêu 50d/10kb.Vậy em tính ra 0.6M la cõ 614.4kb*50/10=3072 làm tròn là 3500 đi.Vậy 0,6M theo em tính hết có 3500d.Vậy mà nó trừ tới 15k là sao hả các bác....hix.Định chát qua gprs lâu dài mà thế này thì chết à

nicolasa

có bác nào biết chỗ bán bao da chất lượng cho w960i không nhỉ.loại có nắp đậy đấy mấy bạn

O9xx19xx29

Có pác nào giải thích giùm em với.Em dùng w960i,mạng mobifone và dùng silcks để chát.Hôm nay chát 1h20phut vag tổng data sent và nhận là 0,6M.Nhưng xem tk nó trừ tới 15k.Lên tổng đài hỏi nó kêu 50d/10kb.Vậy em tính ra 0.6M la cõ 614.4kb*50/10=3072 làm tròn là 3500 đi.Vậy 0,6M theo em tính hết có 3500d.Vậy mà nó trừ tới 15k là sao hả các bác....hix.Định chát qua gprs lâu dài mà thế này thì chết à
Ko khéo nó tính lởm bằng cách chia nhỏ các gói 0.6 MB của cậu ra thành các phần nhỏ khác nhau và tự động "làm tròn" với đơn vị 10 KB. VD khi chat gõ xong 1 dòng gửi đi là 2 KB nó chia làm 1 gói --> tính "tròn" 10 KB --> bị thịt tiền 10 KB = 50 vnd. Cứ như vậy nhân hệ số lên có thể thấy cũng khoảng ~ 5 lần :D

kesungdao

Ko khéo nó tính lởm bằng cách chia nhỏ các gói 0.6 MB của cậu ra thành các phần nhỏ khác nhau và tự động "làm tròn" với đơn vị 10 KB. VD khi chat gõ xong 1 dòng gửi đi là 2 KB nó chia làm 1 gói --> tính "tròn" 10 KB --> bị thịt tiền 10 KB = 50 vnd. Cứ như vậy nhân hệ số lên có thể thấy cũng khoảng ~ 5 lần :D

Trời nếu mà nó tính vậy chắc chết quá.Hôm đó mình dùng slick để chat.Không biêt ola với vitalk quảng cáo mã hóa dữ liệu,tiết kiệm có khắc phuc đựoc tình trạng này không nữa.Chứ nó cứ làm tròn kiêu này chắc ko bao h dám chat qua GPRS nữa quá

nheem

M600i Màu trắng bị rớt cái nắp đậy Pin

Hix. Hôm nay xui quá chạy xe ngoài đường rút điện thoại ra nghe gọi. Bỏ vô túi ko biết sao rớt mất tiêu cái Nắp đậy pin. Giờ chả biết kiếm cái này ở đâu ra nữa. Xin các huynh có cao kiến gì thì giúp đệ với. Hix.

vuongtrungduong

chà,nghiêm trọng đây,mất cái nắp đậy pin là cả 1 vấn đề khó giải quyết đấy,có khi ko xài đc nữa đâu,thôi đưa đây tớ xem thế nào dùm giúp cậu vậy,hehe

Chung_tuhinh

Hix. Hôm nay xui quá chạy xe ngoài đường rút điện thoại ra nghe gọi. Bỏ vô túi ko biết sao rớt mất tiêu cái Nắp đậy pin. Giờ chả biết kiếm cái này ở đâu ra nữa. Xin các huynh có cao kiến gì thì giúp đệ với. Hix.
Không có nắp pin thì cái máy coi như cái .... xác không có quần rồi !
Thôi bán quách cho tớ đi ;))

csm1210

Ko hiểu sao con W950i của em ko vào đươc wed dù em đã đăng kí GPRS cua mobifone(cài đặt đầy đủ).khi vô wed nó báo là"C:\resource|apps|sh_.mbm Notfound"Mong các bậc tiền bối chỉ dùm em mới dùng hdh UIq

xenosensi

anh nào biết cách thay đổi cái hình nền cho Walman 2.0 của W950 ko vậy. bên ứng dụng chung đã có phần mền có thể thay đổi được Skin của Walkman 2.0 nhưng em ko biết down skin cho nó ở đâu cả.. anh nào có cái skin nào thì post cho em với nha. thx