• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Walkman 2.0 bản Việt hóa

smiler

Well-Known Member
Chắc không cần phải nói nhiều về chức năng của chương trình này. Chỉ khác biệt 1 điểm duy nhất là đây là bản Tiếng Việt thôi
Lưu ý : Bản này là bản Walkman giả lập 3.0. Theo như tác giả khuyến cáo là chỉ nên sử dụng với P990i. (Các dòng máy khác nên thử trước với bản tiếng Anh đã nhé
Các bạn có thể thao khảo bản tiếng Anh tại đây :

chương trình kô có bộ cài nên các bạn copy vào C:/ nhé . Vui lòng xóa .7z trước khi giải nén

Caohieu88

Việt hóa bản 3.0 new 2008 đi bạn

Bạn có thể đưa link đến bản 3.0 new 2008 ko, mà việc Việt hóa này dùng dòng máy nào thì mới có thể Việt hóa phần mod của máy đấy... như Walkman chẳng hạn, chả lẽ lại nhờ người thử nghiệm!!!

thaiminh40

Mình làm lại rồi và mới post lên.Thank caohieu88 nhá :D
Bản 2008 cũng giống như bản cũ thôi nhưng thêm vào một số Visualisation cũng khá ấn tượng.

CongVoi

Super V.I.P
Cám ơn bạn smiler đã chia sẻ.Bạn mà bổ sung đc mấy bức ảnh nữa thì quá tuyệt vời :D

smiler

Well-Known Member
Anh Nghĩa cho thêm mấy cái ảnh vào cho hoành tráng nhé!! Thanks anh!

Sory tại sáng nay kô hiểu trang photo làm sao mà up hoài kô được.
Đã kiểm tra trên các phiên bản 2.0 khác hoàn toàn bình thường. Các bạn chỉ cần copy file WalkmanPlayer.rsc vào C:/resource/apps là được
Posted via Mobile Device

tmt1

bản tiếng việt nhìn không pro bằng bảng tiếng anh, thank bạn

calvinklein87

góp ý cho thằng WM2.0 này
1.ko tràn màn hình cứ phải ấn vào equplayer rồi thoát ra mới tràn màn hình được
2,ko biết có nghe hay hơn mặc địng ko nữa
3.chuyền động và làm thao tác chậm we
4. bạn nào có skin nào đẹp send cho vai cái nha
tạm thời là thế để test thử nữa xem sao

vnpt1706

cấp báo ! cấp báo !
sau đã chép vào các mục tương ứng như hướng dẫn,khởi động lại máy rồi ,nhưng icon của Walkman đâu?
(nào tới giờ không có cài Walkman bao giờ)[/

calvinklein87

ban tắt CSW nha rùi túm gọn nguyên file vữa dow đó hình nhu có 4flie ném hết vào Ổ C nó hỏi cài đè thì cứ ok là ok
khởi động lại la thấy nằm trong tool đó hình W
chúc thành công

thanhtamlx

Help!
Bản Việt hóa này này nếu cài cái Mod exit Walkmanplayer thì toàn bộ bản Việt hóa chuyển sang tiếng Anh hết:-/, có mem nào bị chưa? giúp mình với.

Son_Nguyen

Help!
Bản Việt hóa này này nếu cài cái Mod exit Walkmanplayer thì toàn bộ bản Việt hóa chuyển sang tiếng Anh hết:-/, có mem nào bị chưa? giúp mình với.
Bản này chắc bạn kia quên mod nút EXIT rồi, vì ngôn ngữ nó liên quan đến file WalkmanPlayer.rsc mà bạn.. Mình vẫn thích xài bản tiếng Anh hơn..

smiler

Well-Known Member
góp ý cho thằng WM2.0 này
1.ko tràn màn hình cứ phải ấn vào equplayer rồi thoát ra mới tràn màn hình được
2,ko biết có nghe hay hơn mặc địng ko nữa
3.chuyền động và làm thao tác chậm we
4. bạn nào có skin nào đẹp send cho vai cái nha
tạm thời là thế để test thử nữa xem sao

Việt hóa hay Tiếng Anh đều giống nhau bạn à. Lỗi nào gặp trên Tiếng Việt thì có nghĩa Tiếng Anh cũng kô thoát.
Còn về chậm hơn thì cũng kô thể đâu, vì mình cũng khá tiết kiệm trong câu chữ. Kô đến nỗi bị chậm hơn đâu. Mà ngược lại còn có thể nhanh hơn đó.

@... Nếu bạn muốn dùng có nút exit thì hôm nào rảnh mình fix lại cho. Dạo này hơi bận tý.
Posted via Mobile Device

calvinklein87

thank ban smiler nhiều nha
có skin đẹp hay mấy mấy cái mood thay đổi cái hoa tuyểt thì cho mình xin với ha