• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Walkman 3.0 for P1i Full Hack

dcdiep

Các bạn cho mình hỏi thêm, mình đã hack được ổ C, nhưng mún cài cái này thì có phải chép folder WM3 vào thẻ nhớ (D) trước, rùi mới dùng X-plorer chép từng file từ D vào ổ C hả? Làm vậy thì lâu quá, có cách nào làm nhanh hơn được hok?

shadow141206

Sai ùi .
Nhấn phím # &* đều có thể tăng giảm volume dc hết :D

Thế à.
Sao bản WM3.0 2008 của mình lại ko làm đc nhỉ ??? (Mình có thử rùi mà !!!)

P/S: qua nhiều bài thảo luận + Vh v.v... Mình thấy bản WM3.0 2008 cứ như là hệ điều hành Vista vậy, còn bản WM3.0 thường y như là XP !!! Có mấy cái WM3.0 làm đc (VH, mod v.v...), nhưng khi đem wa WM3.0 2008 thì bị lỗi. Tuy nhiên, bản WM3.0 2008 lại có giao diện mượt hơn, và có thêm 1 ít (ít sịt) animation (ko phải visualization nhá) đẹp hơn !!! ;;)

omegalx1904

Các bác ơi, sao em làm đúng từng bước luôn mà nó vẫn báo lỗi "Application couldn't be started", em không hề mở chương trình của máy lên...........em cũng Master reset máy lần rồi nhưng vẫn không được...............bác nào biết cách khắc phục, chỉ em với.............:(

tynguyenduy

OK..rồi..! Quá đã luôn.........! Cám ơn cậu rất nhiều..Vậy mà hôm qua tớ phải thức tới tận 1h sáng vì nó đấy....Chương trình này có bị hạn chế vì cái gì kô vây..?các bạn có thể chỉ thêm cho tớ cách sử dụng nó được kô?Tớ xin Cám ơn....

tynguyenduy

bạn đã tắt Capswich trước khi hack chưa vậy.tớ cũng vì vậy mà thức suốt cả đêm đấy..Hãy xóa hết mọi file đã copi rồi làm lại từ đầu nhé..Chúc bạn may mắn..Cảm ơn tớ 1cái khi mà bạn thành công nhé...he..he ;)

booza

^^ moi zai p1i, cài cái này mệt thật...but bù lài wá đẹp^^..thanks bro n`

Forestgum

Các bro cho mình hỏi chút nhé, down cái bản EN về xong (mình đã hack được ổ C nên không hack nữa) rồi cài thế nào. Chép luôn 4 cái folder vô trong ổ C của máy luôn hay chép từng file vào đúng thứ tự (VD C\Privivate\...\....). Nếu chép file thì hiện nay trong folder Shared của ổ C máy mình không có 2 folder kastor và mp. Còn một vấn đề nữa là khi chép xong thì xóa hết folder 3.O dia C đã lưu ở ổ D rồi mới khởi động lại máy ah, mình làm mấy lần nhưng không được :-??. Mấy cái thư mục đã lưu ở ổ D cũng không xóa được ( phải format memory stick nó mới hết), còn phone thì up FW lại luôn :(. Ai làm được hướng dẫn giúp mình nhé. Thân!

shadow141206

Các bro cho mình hỏi chút nhé, down cái bản EN về xong (mình đã hack được ổ C nên không hack nữa) rồi cài thế nào. Chép luôn 4 cái folder vô trong ổ C của máy luôn hay chép từng file vào đúng thứ tự (VD C\Privivate\...\....). Nếu chép file thì hiện nay trong folder Shared của ổ C máy mình không có 2 folder kastor và mp. Còn một vấn đề nữa là khi chép xong thì xóa hết folder 3.O dia C đã lưu ở ổ D rồi mới khởi động lại máy ah, mình làm mấy lần nhưng không được :-??. Mấy cái thư mục đã lưu ở ổ D cũng không xóa được ( phải format memory stick nó mới hết), còn phone thì up FW lại luôn :(. Ai làm được hướng dẫn giúp mình nhé. Thân!

Bạn chỉ cần chép hết files trong thư mục 3.O dia C vào ổ C thôi 2 folder kastormp là 2 folder của WM3.0 !!! Cứ chép đè toàn bộ vào Ổ C, đừng chép từng cái, dễ gây nhầm lẫn dẫn đếm chép sai !!!! Chép xong, không cần thiết phải xóa folder đó trong thẻ nhớ, cứ khởi động lại là sẽ có App Walkman trong thư mục Entertainment ở Main Menu. Chúc bạn thành công :D

Forestgum

Thanks bạn shadow141206 nhiều lắm, mình đã cài được WM 3.0 rồi, giao diện rất đẹp. Mấy hôm nay cứ làm đi làm lại mà không được. Thanks!!!

loading1709

Các phím tắt khi sử dụng Walkman:
2: Volume , ngoài ra bạn có thể dùng phím * và # để tăng giảm volume.
4: Previous song
5: Play/Pause
6: Next song
7: Shuffle on/off
9: Minimize
0: Stop

thêm nút P cho pause nữa.:D
thank!

pphapp

Các bác ơi, sao em làm đúng từng bước luôn mà nó vẫn báo lỗi "Application couldn't be started", em không hề mở chương trình của máy lên...........em cũng Master reset máy lần rồi nhưng vẫn không được...............bác nào biết cách khắc phục, chỉ em với.............:(

có lẽ là trước lúc bạn mở wm3.0 bạn đã mở music playrer của máy rồi. bạn phải tắt chg trình nghe nhạc của máy đi thì mới mở được WM3.0. máy mình cũng bị giống bạn sau đó mình làm như trên thì mở đc

tienphan87

Bạn ơi cho hỏi là sao minh copy xong khoi dong lai may lai khong thay phan mem WM3.0 đó đâu hết vay?

NHL294

Chương trình này k fụ thuộc vào bất kỳ cái j nên chỉ cần chép đúng theo hướng dẫn thì sẽ thành công. Vì k thể thao tác dễ dàng như trên máy tính nên các bạn phải chép cực kỳ cẩn thận (với nhug ai mới Mod lần đầu). Tránh việc chép sai, nhẹ thì k chạy được chương trình, nặng thì fải update lại firmware lun. Cẩn thận nhé!
Mà cái chương trình này ngoài đẹp ra thì cug k mấy hữu dụng, bởi vì nó hơi chậm. Mình nghĩ vậy!

Eleien

Chương trình này k fụ thuộc vào bất kỳ cái j nên chỉ cần chép đúng theo hướng dẫn thì sẽ thành công. Vì k thể thao tác dễ dàng như trên máy tính nên các bạn phải chép cực kỳ cẩn thận (với nhug ai mới Mod lần đầu). Tránh việc chép sai, nhẹ thì k chạy được chương trình, nặng thì fải update lại firmware lun. Cẩn thận nhé!
Mà cái chương trình này ngoài đẹp ra thì cug k mấy hữu dụng, bởi vì nó hơi chậm. Mình nghĩ vậy!

mình thấy bản này nhanh hơn nhiều so với music player mặc định của máy chứ. Hiện giờ trog máy mình có # trên dưới 450 bài, chạy bằg MP thì mỗi lần chuyển bài chậm k thể tả. Còn chạy bằg WM3 thì nhanh hơn nhiều, khi chuyển bài hát cũg như các fần mục bên ngoài
Để nhanh hơn thì các bạn có thể bấm fím thay vì lăn con trỏ. vd muốn chuyển tới bài nào thì bấm tên bài đó, còn bên ngoài thì bạn bấm T sẽ chuyển ngay tới fần tracks (các bài hát), hay S sẽ chuyển trờ lại fần start (chạy tiếp bài hát).
Thêm cái nữa, mình thấy bản tA chạy nhanh hơn bản tV. Các bạn chép thêm mod exit tA của Levuphong, bảo đảm k còn j để thất vọg