• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WaveSecure Lite v1.01 S60v3 SymbianOS9.1 Unsigned*BẢO VỆ ĐIỆN THOẠI GOOD*

nguyenson_44

PM này ưu việt ở chỗ nếu muốn remove đi thì phải có Pass --> An toàn. Còn quên hoặc không có pass thì thôi. Nhược: hao pin, mà lại không có chức năng bảo vệ ứng dụng khác.

KhongAn

PM này ưu việt ở chỗ nếu muốn remove đi thì phải có Pass --> An toàn. Còn quên hoặc không có pass thì thôi. Nhược: hao pin, mà lại không có chức năng bảo vệ ứng dụng khác.
Có phần mềm nào chạy ẩn mà không tổn hao năng lượng hả bạn ?

nguyenson_44

Có phần mềm nào chạy ẩn mà không tổn hao năng lượng hả bạn ?

Theo mình thấy có ADL Pro là ít hao pin nhất hiện nay. Nhưng nhược của nó là: Bất cứ ai biết nó đều có thể remove đi mà không cần pass. Tuy vậy vẫn có cách khắc phục là:
  • - Mình dùng chính chức năng khóa ứng dụng của ADL Pro để khóa "App manager" lại để khỏi ai có thể tò mò vào trong đó để xóa đi bất cứ pm nào mình đã cài.
  • - Dùng thủ thuật dành cho hack phone (có topic riêng) để ẩn biểu tượng của ADL Pro luôn --> Khỏi ai tò mò được nhé :D:D:D

Chúc thành công.

hunterviet

Well-Known Member
Theo mình thấy có ADL Pro là ít hao pin nhất hiện nay. Nhưng nhược của nó là: Bất cứ ai biết nó đều có thể remove đi mà không cần pass. Tuy vậy vẫn có cách khắc phục là:
  • - Mình dùng chính chức năng khóa ứng dụng của ADL Pro để khóa "App manager" lại để khỏi ai có thể tò mò vào trong đó để xóa đi bất cứ pm nào mình đã cài.
  • - Dùng thủ thuật dành cho hack phone (có topic riêng) để ẩn biểu tượng của ADL Pro luôn --> Khỏi ai tò mò được nhé :D:D:D

Chúc thành công.

Bạn vào topic nào thì chỉ nên bàn về PM trong topic đó thôi, chứ PM nào 4 ngón là ko bị die khỏi máy hả bạn?? ADL Pro hoàn hảo đến mức ấy à:-?

nguyenson_44

Bạn vào topic nào thì chỉ nên bàn về PM trong topic đó thôi, chứ PM nào 4 ngón là ko bị die khỏi máy hả bạn?? ADL Pro hoàn hảo đến mức ấy à:-?

Xin lỗi bạn nha :(:(. Vì bị cuốn hút vào vấn đề nên hơi bị sơ xuất. Thông cảm dùm mình nha. :-?:-?:-?

KhongAn

Phần mềm này có nhược điểm so với các phần mềm cùng loại là không có chức năng định vị bằng Id Cell cũng như GPS. Hic mình muốn chức năng này để quản lý "bọn trẻ con" thôi chứ không phải lúc bị trộm đâu, bọn trộm bây giờ cũng chịu khó vào PDAVIET lắm :))

zZzHoangSon

Phần mềm này hay quá đi mất ! Thanks ! Mình đã cài và dùng thử rùi ! Quả là hiệu quả ! Chẳng may để quên điện thoại ở nhà thì có thể lock lại , tránh sự tò mò của người khác

gacon_st

nhưng nếu mà máy bị mất rơi vào tay thợ thì cũng kô có tác dụng ,vì fomat cái là hết :D

hvnh

Phần mềm này hay quá đi mất ! Thanks ! Mình đã cài và dùng thử rùi ! Quả là hiệu quả ! Chẳng may để quên điện thoại ở nhà thì có thể lock lại , tránh sự tò mò của người khác

bt thui ,mún ko cho ng khác xem thì vào setting mà cài đặt pass cho máy khỏi phải cài phần mềm cho mất công :|

hungchv

hunterviet ơi.Mình cũng ở Việt Trì này.Bạn ở đâu thế có gì mình đến bạn chỉ bảo mình PM này với.Mình chưa biết cách hoạt động PM này như thế nào?

hunterviet

Well-Known Member
hunterviet ơi.Mình cũng ở Việt Trì này.Bạn ở đâu thế có gì mình đến bạn chỉ bảo mình PM này với.Mình chưa biết cách hoạt động PM này như thế nào?

Bạn dùng 6270 đúng ko? Xin lỗi bạn, máy bạn ko cài được PM này, chỉ những máy có HĐH mới cài được pm này

hunterviet

Well-Known Member

Thấy có ích thì Ấn THANKS mình để Hưởng ứng đi bạn:p

boydem

Chết rùi! Phần mềm này PIN mặc định là gì vậy Hunter? Tui mới cài vào máy. Chỉ cài đặt, chưa cài pass. Giờ tui thay sim khác để đt công việc thì phần mềm cứ rú lên đòi nhập mã pin.
Tui nhập thử 12345, 123456, 00000, 000000, 111111, 222222.... nhưng nó cứ rú lên. Tui phải nhập mã gì đây?
Tui k muốn phải 4mat máy lại đâu. Khổ lắm! Mong Hunter và Pro nào bít chỉ giúp tui zới! Thank's a lot!!! :((

hunterviet

Well-Known Member
Chết rùi! Phần mềm này PIN mặc định là gì vậy Hunter? Tui mới cài vào máy. Chỉ cài đặt, chưa cài pass. Giờ tui thay sim khác để đt công việc thì phần mềm cứ rú lên đòi nhập mã pin.
Tui nhập thử 12345, 123456, 00000, 000000, 111111, 222222.... nhưng nó cứ rú lên. Tui phải nhập mã gì đây?
Tui k muốn phải 4mat máy lại đâu. Khổ lắm! Mong Hunter và Pro nào bít chỉ giúp tui zới! Thank's a lot!!! :((

đúng là mem, sao ẩu quá vậy, ko có cách nào đâu bạn, mình tham khảo kỹ trước khi post lên cho ae 4rum dùng, nếu có cho nó câm lại vì 1 cái mã pin chưa được đóng dấu tại SIM chủ ban đầu thì pm này coi như vứt xó, kô còn chút giá trị nào trong việc bảo vệ bạn khỏi kẻ chôm đồ được. Mong bạn lần sau cẩn thận hơn:|

nguyenson_44

Bất cẩn quá bạn ui ... Giống mình wá. Hồi trước cũng bị như thế (nhưng là pm khác cơ - mình không nhớ tên). Sau phải mang ra tiệm chạy chạy lại firm ware mới đó.
Mấy ngày trước mình có cài thử pm này. Nó thông báo mã pin mặc định là 0000 (4 số không thui). bạn thử lại xem sao.
Đối với pm này: bạn có 4mat máy nó cũng đòi phải nhập pass của nó thì nó mới cho 4mat nha bạn. Còn không thì chịu sầu luôn đó. Tính năng này wá an toàn phải không :D:D:D

KhongAn

Đối với pm này: bạn có 4mat máy nó cũng đòi phải nhập pass của nó thì nó mới cho 4mat nha bạn. Còn không thì chịu sầu luôn đó. Tính năng này wá an toàn phải không :D:D:D

pass là của phần mềm này thôi chứ không phải mã PIN của máy đâu nhỉ ?
Cài thằng này chung với ADL Pro được không bạn ? có xung đột thông báo tin nhắn không ?

nguyenson_44

Chính xác. Đó là pass của pm này. Theo mình thấy thì ko có xung đột với ADL Pro đâu

curoa

đúng là mem, sao ẩu quá vậy, ko có cách nào đâu bạn, mình tham khảo kỹ trước khi post lên cho ae 4rum dùng, nếu có cho nó câm lại vì 1 cái mã pin chưa được đóng dấu tại SIM chủ ban đầu thì pm này coi như vứt xó, kô còn chút giá trị nào trong việc bảo vệ bạn khỏi kẻ chôm đồ được. Mong bạn lần sau cẩn thận hơn:|

Mình cũng bị như vậy thế giờ phải chạy lại pm a` ko có cách nào khác sao huhu tội ko đọc kĩ hướng dẫn trước khi dùng .Bạn boydem có cách nao` xử lý ko?

hunterviet

Well-Known Member
Mình cũng bị như vậy thế giờ phải chạy lại pm a` ko có cách nào khác sao huhu tội ko đọc kĩ hướng dẫn trước khi dùng .Bạn boydem có cách nao` xử lý ko?

Mình nghĩ bạn nên chạy lại cho nhanh có máy để dùng, mình cũng lưu tâm ko biết giúp các bạn sao được. Vất vã ra tiệm vậy8-|:|

curoa

Mình nghĩ bạn nên chạy lại cho nhanh có máy để dùng, mình cũng lưu tâm ko biết giúp các bạn sao được. Vất vã ra tiệm vậy8-|:|

Cũng đành chịu vây thôi còn phai học nhiều lần sau sẽ cẩn thận hơn :(:(