• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WDB 1.1 - Tool tạo danh bạ tra trên WeDict

HaChau

Super V.I.P
Tên phần mềm: WeDict PhoneBook Data Creator.
Phiên bản: 1.1
Chức năng hiện tại: Chọn đơn vị hành chính cần làm (để file kết xuất có tên rõ ràng, chính xác); Chọn (browse) cơ sở dữ liệu của MCallShow (file mdb), ứng dụng sẽ xuất ra định dạng text. Bạn chỉ việc dùng Stardict Editor mở file text do WDB tạo ra rồi bấm Build là xong.

Hiện tại, tool bản 1.1 đã làm xong chức năng tra 3 chiều:
Thuê bao <=> Địa chỉ <=> Tel

Các bạn tải thư viện và tool về, giải nén vào 1 thư mục rồi chạy.

Tham khảo thêm tại topic Hướng dẫn làm data cho WeDict.

Chỉnh sửa cuối:

HaChau

Super V.I.P
Quá trình làm data đã sót mã số liên tỉnh và số phone nên từ WeDict không gọi trực tiếp được.
Đã up lên bản fix để thay thế.

HaChau

Super V.I.P
Đã cập nhật WDB lên bản 1.1 tra đủ 3 chiều.
Mời các bạn download lại.

pdana

WDB 1.1 có Fix được lỗi trùng tên thì chỉ hiển thị 1 số điện thoại không bác Hà Châu?

Data NgheAn.mdb có gần 200 nghìn số điện thoại nhưng khi chuyển qua WDB rồi qua stardict-editor thì nó báo chỉ hơn 80 nghìn wordcount được tạo ra (kể cả khi build tra từ number).

HaChau

Super V.I.P
WDB 1.1 có Fix được lỗi trùng tên thì chỉ hiển thị 1 số điện thoại không bác Hà Châu?

Data NgheAn.mdb có gần 200 nghìn số điện thoại nhưng khi chuyển qua WDB rồi qua stardict-editor thì nó báo chỉ hơn 80 nghìn wordcount được tạo ra (kể cả khi build tra từ number).
Nó gộp các chủ thuê bao trùng tên vào thành 1 nên số record nhỏ đi là dễ hiểu.
VD:
Ông Nguyễn Văn A -> cả tỉnh có 10 ông Nguyễn Văn A
==> tra số
- Tên thuê bao: Nguyễn Văn A xuất hiện ở các thuê bao sau:
* ĐỊa chỉ: Tổ, xóm ....
Tel: 122233434
* ĐỊa chỉ: Phố, phường ....
Tel: 325252....
........

tieubavuong

Tên phần mềm: WeDict PhoneBook Data Creator.
Phiên bản: 1.1
Chức năng hiện tại: Chọn đơn vị hành chính cần làm (để file kết xuất có tên rõ ràng, chính xác); Chọn (browse) cơ sở dữ liệu của MCallShow (file mdb), ứng dụng sẽ xuất ra định dạng text. Bạn chỉ việc dùng Stardict Editor mở file text do WDB tạo ra rồi bấm Build là xong.

Hiện tại, tool bản 1.1 đã làm xong chức năng tra 3 chiều:
Thuê bao <=> Địa chỉ <=> Tel

Các bạn tải thư viện và tool về, giải nén vào 1 thư mục rồi chạy.

Tham khảo thêm tại topic Hướng dẫn làm data cho WeDict.

chào bạn;
mình chạy WeDict PhoneBook Data Creator(đủ cả 2 file trong libray nói trên) và browse tới file .mdb nhưng nó có ra files .txt đâu bạn>>>cái tool này cứ thế này mãi chả biết thế nào (trên đó ghi 1--10phuts mà tôi chờ mãi chả thấy gì)??????:p

HaChau

Super V.I.P
File txt được tạo ra ở cùng thư mục với file MDB.
chào bạn;
mình chạy WeDict PhoneBook Data Creator(đủ cả 2 file trong libray nói trên) và browse tới file .mdb nhưng nó có ra files .txt đâu bạn>>>cái tool này cứ thế này mãi chả biết thế nào (trên đó ghi 1--10phuts mà tôi chờ mãi chả thấy gì)??????:p

tieubavuong

chào bạn;

File txt được tạo ra ở cùng thư mục với file MDB.

ý mình ko phải hỏi files txt nằm ở đâu>>>bạn xem ảnh mình post>>mình chạy mãi chả thấy nó có hiện tượng gì cả>>nó covert ko biết đến bao giờ xong?
ví dụ: mình đang chạy file cho dang bạ ha nội(50mb)>>mất bao nhiều thời gian??trên phần mềm ghi 1-10 phut nhưng cứ như hình chụp trên chả thấy chạy gì cả(chuột máy tính đưa lại dạng đồng hồ cát>>tức là đang hoạt động) đến cả giờ đồng hồ cứ như vậy>>bó tay luôn.

HaChau

Super V.I.P
Hiện tại Hà Nội cũng đã xong (>800.000 số phone thực), ngày mai build data và upload lên forum.
Xong đâu đó mình mới quay lại xem WDB được. Công cụ này còn phải cải tiến thêm mới chuẩn được.

ý mình ko phải hỏi files txt nằm ở đâu>>>bạn xem ảnh mình post>>mình chạy mãi chả thấy nó có hiện tượng gì cả>>nó covert ko biết đến bao giờ xong?
ví dụ: mình đang chạy file cho dang bạ ha nội(50mb)>>mất bao nhiều thời gian??trên phần mềm ghi 1-10 phut nhưng cứ như hình chụp trên chả thấy chạy gì cả(chuột máy tính đưa lại dạng đồng hồ cát>>tức là đang hoạt động) đến cả giờ đồng hồ cứ như vậy>>bó tay luôn.

cuongvutma

Hello HaChau,

Tôi cũng thử dùng tool này cho data hcm, nhưng không thấy file txt vì tool chạy rất lâu...gần như treo. Do vậy được 1-2 tiếng không thấy gì nên close nó.

Hachau có thể cải tiến tool rồi upload lại được không? ví dụ như cho biết thời gian tương đối dựa trên tổng số record trong mdb để biết chờ... nếu có thì cho xin file txt của tp hcm thì quá tuyệt. Cám ơn vì đóng góp cho cộng đồng iphone vn.

superthien

đúng rùi, e dùng tools này cho hcm cũng thấy nó treo, ko bít do nặng quá chay ko nổi hay do máy tính e cùi ta:-?

tieubavuong

chào HC;
bạn có thể chia sẻ files txt cho anh em đc không(như bạn pdana chia sẻ files txt của nghệ an và hà tĩnh ấy) mình cần mấy tỉnh miền bắc và cần txt để chuyển thành mdict>>nếu đc bạn có thể gửi cho mình với đc ko(cho link dowload) nếu đc>thank so much.

vu8182

CHÀO ANH!

quá bùn chẳng giúp anh em gì cả>>chán:D:D:D>>tự tìm cách vậy/:-?:-?

ANH CÓ GIÚP EM VIỆC NÀY ĐƯỢC K?
EM ĐÃ CÓ FILE DẠNG TXT DATA CỦA CÁC TỈNH THÀNH RỒI. MÀ TRONG FILE HÌNH NHƯ EM THẤY CHỈ CÓ TÊN, ĐỊA CHỈ, CÒN SỐ ĐIỆN THOẠI ĐÃ ĐƯỢC CONVERT SANG MÃ SỐ KHÁC. GIỜ E MUỐN CHUYỂN SANG FILE EXCEL VÀ CÓ SỐ ĐIỆN THOẠI ĐÚNG THÌ LÀM CÁCH NÀO VẬY ANH? EM ĐANG RẤT CẦN.MONG ANH GIÚP CHO.
CÓ GÌ ANH PM VÀO MAIL DÙM EM: quangvu9@gmail.com

AntiPlus

Bạn cứ post file .txt lên đây đi ... anh em sẽ giúp bạn xem có được không.