• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WeFi v1.06-PM HỖ TRỢ WIFI!!!

BuuPhucCT

Well-Known Member
WeFi v1.06(10) S60v3 SymbianOS9.x Signed

WeFi là một PM tìm sóng WIFI cá nhân hoặc nơi công cộng.Nó giúp bạn kết nối tới một mạng ổn định nhất trong các mạng đã tìm thấy. Đồng thời nó còn giúp bạn gởi tin nhắn tức thời tới những người khác cùng sử dụng WEFI.

Sự kết nối với các mạng tìm ra là tự động và nó còn hiển thị độ mạnh của sóng.

PM này còn có tính năng tự động ngắt GPRS để chuyển sang kết nối WIFI để giúp bạn tiết kiệm chi phí khi nó dò ra được mạng WIFI mà nó có thể kết nối được.

WeFi còn xác định vị trí của bạn bè trên bản đồ, cung cấp cho bạn khả nang tạo tài khoản trên trang WeFi.com. Tính năng tin nhắn tức thời cho phép bạn chat với bạn bè đang kết nối.

WeFi là một PM đa năng về khả năng dò tìm sóng WIFI và thông tin liên lạc.

Nó là một PM tốt giúp bạn dễ dàng kết nối và kết bạn online.

Khi bạn ngưng kết nối, WeFi thể hiện màn hình bất động, và khi bạn kết nối nó sẽ chỉ cho bạn mạng ổn định nhất để kết nối.

Một số tính năng nổi bật của phiên bản mới này:
*Xác nhận đường vào internet.
*Tự động kết nối vào mạng nào ổn định nhất.
*Nhanh chóng tìm kiếm và cung cấp thông tin giúp bạn chọn được mạng nào ổn định nhất.
* Chat với bạn bè khi cùng sử dụng WEFI.

LINK DOWN:
http://www.4shared.com/file/112809226/d1217bda/ISO-8859-1WeFi_10610.html

CẬP NHẬT THÊM MỘT SỐ HÌNH ẢNH MINH HỌA TRÊN E71.

Chỉnh sửa cuối:

MinhThang

Manager
Chán thế không biết, không cải thiện tí nào cho N92 cả, N92 vẫn không sử dụng được wifi :|

BuuPhucCT

Well-Known Member
Chán thế không biết, không cải thiện tí nào cho N92 cả, N92 vẫn không sử dụng được wifi :|

Tình hình là N92 có WIFI mà sao anh nói k sử dụng được là sao? Khó hiểu nhỉ:-/:-/

MinhThang

Manager
Tình hình là N92 có WIFI mà sao anh nói k sử dụng được là sao? Khó hiểu nhỉ:-/:-/

Chắc cấu hình của máy quá nhỏ nên chỉ có tín hiệu mà không có khả năng để truy cập được. Mạng trong nhà luôn đó.

i_love_baby387

Chắc cấu hình của máy quá nhỏ nên chỉ có tín hiệu mà không có khả năng để truy cập được. Mạng trong nhà luôn đó.

Sao lại kỳ vậy nhỉ?? Em nghĩ cấu hình thì liên quan gì đến khả năng kết nối:-? Em dùng mấy con SP củ chuối mà vẫn vào vô tư mà!

MinhThang

Manager
Sao lại kỳ vậy nhỉ?? Em nghĩ cấu hình thì liên quan gì đến khả năng kết nối:-? Em dùng mấy con SP củ chuối mà vẫn vào vô tư mà!

Thế theo em có cần cài đặt gì không? mạng ở nhà anh thấy cũng đâu đến nỗi, laptop dùng vô tư mà :-?

i_love_baby387

Thế theo em có cần cài đặt gì không? mạng ở nhà anh thấy cũng đâu đến nỗi, laptop dùng vô tư mà :-?

Cái này em không rành lắm. Nhưng có một số chuẩn hay cài đặt Sóng Wifi thì chỉ có thể dùng lap, không thể dùng Dt được, Khi sử dụng sẽ báo no reply Webgate.... gì đó! Anh đã thử test bằng điện thoại khác chưa??

BuuPhucCT

Well-Known Member
Cái này em không rành lắm. Nhưng có một số chuẩn hay cài đặt Sóng Wifi thì chỉ có thể dùng lap, không thể dùng Dt được, Khi sử dụng sẽ báo no reply Webgate.... gì đó! Anh đã thử test bằng điện thoại khác chưa??

Mình đã test trên E71 khi kết nối thì nó sẽ có thêm chế độ WEFI. Nó tự kết nối với mạng ổn định nhất rất nhanh. Khỏi mất công chọn lựa.

Mình cũng bị như vậy nữa nè, khi laotop đang kết nối wifi thì điện thoại không kết nối được bạn ơi.

BuuPhucCT

Well-Known Member
MÌnh đang xài cả E71, laptop và cái máy để bàn cùng 1 lúc mà vẫn chạy rất ổn định. Các bạn nên vào phần thiết lập cấu hình mạng lại xem sao.

MinhThang

Manager

Hồi giờ không dùng bao giờ nên không biết ra sao, làm biếng mò quá. Anh em nào đã sử dụng có kinh nghiệm thì chia cho mình xin một ít.=D>=D>=D>

BuuPhucCT

Well-Known Member

Sao cái modem nhà anh thì a xài cả laptop, E71 và cả cái máy PC để bàn mà vẫn download phà phà có bị gì đâu. Anh nghĩ em nên cài đặt lại modem thì OK.

WeFiApps v1.06(13) --> cập nhật

Thông tin: www.wefiapps.com

ngocquynh47

Trời, dùng mobile thì vào thẳng homepage của nó mà down, t cũng vừa down bản mới nhất ở trang wefi.com đó thôi