• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Welcome Screen cho HTC Himalaya

vanbon

HAY LÀ HÌNH KHỞI ĐỘNG,NHỚ LÀ CÓ 2 HÌNH ĐÓ
đúng là hình khi khởi động lại ppc, hình thứ 1 hiện lên trước sau đó vài giây thì đến hình thứ 2 hiện lên. ở bản gốc nhà sản xuất đã định dạng 2 bức hình này giống hệt nhau lên chúng ta có cảm giác logo khởi động chỉ có một hình

cuongtailieu

chúng ta đã quá quen thuộc với logo khởi động hình giọt nước của o2. sau đây tôi sẽ giới thiệu với các bạn cách thay đổi logo khỏi động của dòng hima, bạn có thể thay logo khởi động hình giọt nước bằng bức hình của bạn :
b1: download tools: http://www.4shared.com/file/47073603/2d06ecf7/ER2003Edit_1_4_26.html giải nén và cài vào computer của bạn
- download tools: http://www.4shared.com/file/47302823/99a66aa4/ms_.html
b2: dùng phần mềm đồ họa nào đó tạo ra 2 bức anh có tên: Splash 1.bmp va Splash 2.bmp cả 2 đều có kích thước (240x320).
b3: dùng phần mềm đã cài ở bước 1 mỏ file: (ms_) (thực ra các bạn chỉ cần nháy đúp vào file ms_ là ok) bạn nhấn vào hộp thoại (splash lmages) trên cửa sổ sẽ xuất hiện 2 bức ảnh gốc của nhà sản xuất
bạn nhấn vào (load bitmap) và lần lượt chọn dường dẫn đến 2 bức ảnh Splash 1.bmp và Splash 2.bmp mà các bạn tạo ra ở bước 2
sau đó bạn vào file và chọn (save rom image) nhấn ok và dóng cửa sổ đó lại
b4: copy file:ms_ vào thư mục chứa rom và up rom như bình thường (không nhất thiết phải up cùng radio và nk )
hehe...up xong rồi hưởng thụ thành quả nhé!!!
Splash_1.html

Vậy là up lại toàn bộ Rom mới lun phải không bác

cuongtailieu

hehe,sao ko wan tâm chứ, vậy ah chỉ em cách up bốtcreen mà ko đụng đến HĐH và Radio đê,chi tiết chút nha, em là newbier mừ

squall14

mình dùng WM6b mà ko biết cách nào thay đổi được splash screen cho o22 thành hình giọt nước, bác nào biết cách chỉ mình với

BlackMountain

mình dùng WM6b mà ko biết cách nào thay đổi được splash screen cho o22 thành hình giọt nước, bác nào biết cách chỉ mình với

Sao bạn không chịu đọc nhỉ? Các bài viết ở phía trên đã hướng dẫn cụ thể rồi còn gì.
Trước khi hỏi bất cứ điều gì, bạn vui lòng đọc kỹ mọi thứ, chẳng thừa đâu :D
Chúc vui!

vanbon

ko quan trọng là bạn đang dùng wm03 hay 05....,mặc dù wm05-06 không sử dụng đến extrom nữa nhưng bạn cứ up như bình thường. nếu thích bạn có thể xóa hết software chứa trong extrom bằng tools mình đã đưa ở trên. chúc thành công.

squall14

Sao bạn không chịu đọc nhỉ? Các bài viết ở phía trên đã hướng dẫn cụ thể rồi còn gì.
Trước khi hỏi bất cứ điều gì, bạn vui lòng đọc kỹ mọi thứ, chẳng thừa đâu :D
Chúc vui!

xin lỗi bạn nhưng mình đã làm thử rồi nhưng ko làm được và mình nghĩ rằng tool mà bạn Vanbon đưa ra tên nó là ER2003Edit_1_4_26.msi thì nó chỉ dùng được cho ROM 2003, mình đang dùng 2006 thì ko thể nào up file tạo ra được
thay bằng cách hỏi mình làm như thế nào thì bạn lại chỉ trích mình là ko chịu đọc trước khi hỏi, ko hiểu bạn đã dùng thử Tool này chưa và lần đầu có thành công ngay ko

phongthanminh1

xin lỗi bạn nhưng mình đã làm thử rồi nhưng ko làm được và mình nghĩ rằng tool mà bạn Vanbon đưa ra tên nó là ER2003Edit_1_4_26.msi thì nó chỉ dùng được cho ROM 2003, mình đang dùng 2006 thì ko thể nào up file tạo ra được
thay bằng cách hỏi mình làm như thế nào thì bạn lại chỉ trích mình là ko chịu đọc trước khi hỏi, ko hiểu bạn đã dùng thử Tool này chưa và lần đầu có thành công ngay ko
mình cũng làm rồi mà,sợ hỏng máy à,trước mình cũng giống bạn,nhung up rồi thì khong sao đâu,nếu ở hanoi đến gặp mình mình làm hoăc hướng dẫn cho ,minh còn up cả rom 6.1 nữa đó không sao đâu,thế nhé,nhắn cho mình vào số này nhé :0976081508

tc_7504

Mình cũng khoái vụ này lắm, hôm trước hỏi anh Sonblack nhưng anh ấy bận chưa làm được, hôm nay gặp cái này mình đang làm thử ko biết kết quả ra sao.......Ok, sau một hồi up bây giờ máy đã thay đổi được Boot Logo( sử dụng luôn mấy cái ảnh WM6.1 ở trên). Thanks các bạn nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

ndhung70

Giúp tôi với,bản ROM tôi đang dùng trên O2xda2 là bản 6 Professional CE OS 5.2.1908 (Buil 18508.0.7.0 TofClock),lúc đầu sau khi up rom,màn hình xanh có hình O2 bị lỗi,vỡ hình,sau khi dùng một thời gian,nay nó mờ hẳn,không rõ hình nữa,ngoài ra thì bản Rom vẫn chạy tốt,vậy giờ tôi phải làm gì để sửa,xin các Pro chỉ giáo..Cảm ơn

vanbon

Ở trên có hướng dẫn hết rồi đó bạn, chịu khó dọc nhé
thân!!!

tiensylao

Banned
chào các bác trong diển đàn.! tôi đang dùng o2xda ii,tình trạng của máy em là nó vẩn hoạt động bình thường nhưng từ ngày em up rom xong thì cái hình o2 lúc đầu khi khởi động mất hẳng mà thay vào đó cái hình winmobile2003 mới tức chứ.trong khi em đang dùng bản rom mới nhất có thể của bác sonblack!!! cái hình đó là cái hình lên trước khi lên welcome screen nha các bạn. CÓ AI BIẾT XIN CHỈ TÔI VỚI???

vanbon

chào các bác trong diển đàn.! tôi đang dùng o2xda ii,tình trạng của máy em là nó vẩn hoạt động bình thường nhưng từ ngày em up rom xong thì cái hình o2 lúc đầu khi khởi động mất hẳng mà thay vào đó cái hình winmobile2003 mới tức chứ.trong khi em đang dùng bản rom mới nhất có thể của bác sonblack!!! cái hình đó là cái hình lên trước khi lên welcome screen nha các bạn. CÓ AI BIẾT XIN CHỈ TÔI VỚI???
của bạn đây: http://www.4shared.com/file/47302823/99a66aa4/ms_.html?dirPwdVerified=27fac89d
copy vào thư mục chứa rom và up như bình thường

thanhthuanau

chúng ta đã quá quen thuộc với logo khởi động hình giọt nước của o2. sau đây tôi sẽ giới thiệu với các bạn cách thay đổi logo khỏi động của dòng hima, bạn có thể thay logo khởi động hình giọt nước bằng bức hình của bạn :
b1: download tools: http://www.4shared.com/file/83490412/d56a5b8b/ER2003Edit_1_4_26.html?dirPwdVerified=27fac89d giải nén và cài vào computer của bạn
- download tools: http://www.4shared.com/file/83491122/4030adc6/ms_.html

b2: dùng phần mềm đồ họa nào đó tạo ra 2 bức anh có tên: Splash 1.bmp va Splash 2.bmp cả 2 đều có kích thước (240x320).
b3: dùng phần mềm đã cài ở bước 1 mỏ file: (ms_) (thực ra các bạn chỉ cần nháy đúp vào file ms_ là ok) bạn nhấn vào hộp thoại (splash lmages) trên cửa sổ sẽ xuất hiện 2 bức ảnh gốc của nhà sản xuất
bạn nhấn vào (load bitmap) và lần lượt chọn dường dẫn đến 2 bức ảnh Splash 1.bmp và Splash 2.bmp mà các bạn tạo ra ở bước 2
sau đó bạn vào file và chọn (save rom image) nhấn ok và dóng cửa sổ đó lại
b4: copy file:ms_ vào thư mục chứa rom và up rom như bình thường (không nhất thiết phải up cùng radio và nk )
hehe...up xong rồi hưởng thụ thành quả nhé!!!

đã làm theo bác rùi nhưng khi reset lại máy thì không vào được j cả.phải hadreset mới vào được thế là đi hết chương trình.hix

amlnlattt31

Mình cũng làm y chang nhưng khi copy file ms_ vào thư mục Rom để Up thì nó không check được phiên bản.Bỏ file đó ra thì lại Up rom được bình thường...bác chỉ cách khắc phục được không?Xin cảm ơn rất nhiều...

vanbon

Mình cũng làm y chang nhưng khi copy file ms_ vào thư mục Rom để Up thì nó không check được phiên bản.Bỏ file đó ra thì lại Up rom được bình thường...bác chỉ cách khắc phục được không?Xin cảm ơn rất nhiều...
Ở mục ROM info bạn để nguyên như trên hình ko thay đổi gì. Để cho an toàn bạn nên úp lại rom 2003 với ms_(extrom) đã được chỉnh logo khởi động. Sau đó hãy up rom 6.x . Bây h mình ko còn máy để kiểm tra lỗi đó.

Chỉnh sửa cuối: