• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Where I am – Tôi đang ở đâu

hoatruc

Nói chung phần mềm này còn khá nhiều lỗi chưa fix. Dù sao cũng cảm ơn bạn đã chia sẻ

syberia

muốn có GPS hình như máy phải thiết lập kết nối GPRS thì phải ?

Thuannt8x

Mình không hiểu bằng cách nào mà máy biết mình đang ở đâu

Phần mềm này không cần đến kết nối GPRS. Mỗi vùng sẽ có những trạm phát sóng khác nhau có số ký hiệu khác nhau để phục vụ thoại và sms. Phần mềm này chỉ như là một thằng thứ 3 có công dụng đọc số hiệu trạm thu phát đó rồi so sánh. Nếu trùng với những vị trí được cài đặt thì nó sẽ tiến hành đổi kiếu chuông, theme hay làm nhiệm vụ gì đó mà bạn đã cài đặt cho nó từ trước. Đây cũng là phương pháp mà mấy chú c.An hình sự theo dấu tội phạm. Theo dõi số đt và lần ra trạm thu phát sóng gần cái đt đó nhất, khoanh vùng, và tìm kiếm. Cũng có thể dựa vào chất lượng sóng, thời tiết để tính ra bán kính có thể của đt đang dùng. Mình có cài 1 phần mềm chống trộm cho đt N70 khi thay một sim mới vào nó sẽ thông báo về 1 thuê bao đã cài đặt trước thông tin về: số đt đang gắn trong máy, quốc gia, trạm thu phát sóng gần nhất... nói túm lại là không cần đến gprs. chỉ cần cài đc là chạy đc. Mình ko thích pm này vì nó yêu cầu phải đăng ký. với lại mình sử dụng ct tự động thay đổi chế đô = cách hẹn giờ. Vd 7h30 các ngày từ t2 -t6 vào lớp thì tắt chuông, 12h ra khỏi lớp thì bật chuông. T7 và cn cho nó kêu tẹt ... thế có phải đơn giản ko

cupidbaby

Cái này máy phải có gps hả mấy bạn?Thế thì n gage qd của mình khóc roài:((