• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ WhiteStone_WM6.5_D12C2.U2_Build 21915 ★ Sense 2.5 20182814.0 ★

ở quicklink đấy MOD ... cái screenshot của MOD cũng bị mà .. chữ bé tí thế .. sao chỉnh giờ
Nếu không có CHT & Co0kie's Home Tab mà chỉnh Quick Links thành 4x4 thì mặc định cỡ chữ của nó nhỏ vậy đó bạn ạ, nếu để 3x4 thì lại bình thường ngay... Cái này bên HD2 cũng bị khi chỉnh Quick Links về dạng 4x4... :D

Sao bác bảo ở Build 21915 này bị thế mà. bản này vẫn là build ah?.bản trước Mới úp thì không bị. Dùng đến hôm sau mới bị. Mà số lần bị nó tăng lên dần theo ngày sử dụng thì phải. Thử úp xem sao.
Cũng không hiểu nổi là có máy bị, máy không bị. Mình thì để qua đêm sáng ra bật vẫn okie mà...:p

Update bản D12C2.U2 trên post 1 nhé...

nile

Update bản D12C2.U2 trên post 1 nhé...

test sáng tới giờ chưa thấy lỗi gì cả ... máy để cả đêm ko SOD ... restore 400 tin nhắn vẫn nhắn mượt mà :"> ... set Wallpaper bình thường ...Weather bình thường ...Ram ổn định ở mức 65% .. quá tuyệt MOD ạ

uranus27

bản này bị SOD mấy lần , mới đụng vô máy tí , lock máy phát mở lại treo lun :|

bản này bị SOD mấy lần , mới đụng vô máy tí , lock máy phát mở lại treo lun :|
Đối với Build 21915 này thì SOD là "bình thường" mà bạn... Mình không build bản update 21915 COM2 nữa mà đợi build mới của COM2 ra vậy...

uranus27

Thôi thì tạm thời chuyển về D10C2 U2 sài ổn nhất :( , đợi mod ra bản rom mới thui :D

sdream

Mod xem lại giúp phần Contact ở bản này, khi vào all people thì hiện lên những 2 tên giống nhau, không hiểu lỗi gì? :(

patuana76

Imagio làm gì có Video Call mà kích hoạt...:-?

Ngày trước mình dùng i-mate 8502 (cũng chỉ có mỗi 1 camera sau lưng) mà vẫn Video call bình thường. Nhân tiện nếu bạn có thể thì add thêm lựa chọn TV out (cái này thì bản ROM của Energy cũng có) để sử dụng khi cần online meeting thì tuyệt.
Ngày trước mình dùng i-mate 8502 toàn lựa chọn kiểu này thôi: ĐT thì bật video call (sử dụng camera sau lưng máy) kết hợp xuất hình qua cổng mini USB bằng tuỳ chọn "TV out" lên màn 32" để họp trực tuyến. Cái này theo mình nghĩ là rất cần thiết đối với công việc và là chức năng không thể thiếu của PDA phone.

nile

hy vọng MOD fix lỗi SOD trong thơi gian sớm ... nay bị sếp chửi te tua vù máy SOD 2 lần .. hic

hy vọng MOD fix lỗi SOD trong thơi gian sớm ... nay bị sếp chửi te tua vù máy SOD 2 lần .. hic
Lỗi này không fix được đâu bạn vì đó là lỗi riêng của Build 21915 này, để không bị SOD thì bạn úp bản khác ngoài D12C2 21915 là okie mà...

nile

Lỗi này không fix được đâu bạn vì đó là lỗi riêng của Build 21915 này, để không bị SOD thì bạn úp bản khác ngoài D12C2 21915 là okie mà...

em thấy từ D10 là bị mà . lúc đấy cứ nghĩ là do xung đột gì đấy ... nên ko report cho MOD biết ... bản D13 thì con nhìu lỗi wá .. chắc qua bản D3C5 thôi :(

em thấy từ D10 là bị mà . lúc đấy cứ nghĩ là do xung đột gì đấy ... nên ko report cho MOD biết ... bản D13 thì con nhìu lỗi wá .. chắc qua bản D3C5 thôi :(
D10C2 không bị đâu bạn, mình cũng hay dùng D10C2 mà...

tethien

Active Member

Bạn nói thế nào ấy chứ.
Mình dùng D10C2.U2C đây. Chưa thấy SOD bao giờ.

NUKI

D10C2.U2C chuẩn nhất rồi đó, cứ dùng đơn giản khéo lại hay.

haidaicayk

D10C2.U2C chuẩn nhất rồi đó, cứ dùng đơn giản khéo lại hay.
Đúng roài, bản D10C2 U2 dùng rất ổn định. Mình vẫn đang dùng nó, rất thích:D. Mod DTD cook rom ngày càng chuẩn.\-/\-/\-/\-/